Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ไก vs คาคาชิ สู้กันจิงๆ ใครจะชนะ

หน้า: << < (3/12) > >>

Jay_Jay:

คาคาชิ ถนัดการต่อสู้โดยใช้กลยุทธ์ คาถามีความหลากหลาย เเต่ไม่ค่อยมีคาถาที่มีพลังทำลายรุนเเรง ส่วนคาถาที่เป็นไม้ตายใช้บ่อยไม่ได้เพราะเปลืองจักระ

ไก ถนัดการใช้กระบวนท่า การเคลื่อนที่ไวจนตามองเเทบไม่ทัน ไม่ค่อยมีวิชานินจาติดตัว เเละมีท่าไม้ตายเด็ดคือเปิดด่านพลัง หรือดอกบัวภายในนั่นเอง

ผมว่าถ้าเอาจริงๆเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะ เพราะการเคลื่อนที่ของไกไวจนเนตรวงเเหวนมองไม่ทัน ยิ่งถ้าเปิดด่านพลังด้วยเเล้วก็ทวีความไวเข้าไปอีก
คาคาชิ อาจจะใช้ร่างเเยกมาหลอกไกบ้าง เเต่ท่า " ยูงทองเเรกอรุณ " ของไกสามารถโจมตีได้ในรัศมีที่กว้างมาก หนียังไงก็ไม่น่าจะพ้น เเละลืมเรื่องวิชาหลุมอากาศของคาคาชิ ( คามุย )
ไปได้เลย เพราะใช้กับเป้าหมายที่เคลื่อนที่ด้วยความเร็วลำบาก ดูได้จากตอนที่มันใช้กับเดอิดาระ ยังพลาดเป้า พันปักษายิ่งไม่ต้องพูดถึงเพราะเป็นคาถาที่รุนเเรงเเต่
" มีความเสี่ยงที่ศัตรูจะสวนกลับ " เพราะต้องเข้าไปประชิดตัว เเละดูจากความไวของไกเเล้วคาคาชิไม่น่าจะไล่ทัน

fuyuk2012:

ผมว่า คาคาชิ ก็ น่าจะเปิด ด่านพลังทั้ง 8 ได้ เหมือน กันนะครับ

แต่ แบบว่า เปิด ได้ แค่ ไม่กี่ ด่าน อะ ซัก 3-4 ก็น่า จะ พอ แล้ว

แต่ ถ้าสู้กันจริง คาคาชิ อาจจะ ชนะ ก่อน ไกทำไรเลย ด้วย ซ้ำ

ใช้วิชา มุดดิน ไป  โผล่ ไปข้าง หลัง "จิ้มทะลวงข้าม สหรรษวรรต "(สะกด อย่างนี้ ป่าวหว่า)

*haha*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

อย่าลืมสิว่าคาคาชิก็เปิดด่านพลังได้เหมีอนกัน ที่มีความเสี่ยงคือไกมากกว่า เพราะไวเกินอาจทำให้มองอะไรได้ไม่ชัด อาจโดนคาคาชิสวนกลับได้ง่าย(เหมีอนคาคาชิตอนเด็ก)
โดยวิชาเนตอ่านการโจมได้ล่วงหน้าตามด้วยตัดสายฟ้า(รอสวนกลับ) ไหนจะวิชานินจาอีกมากที่คาคาชิมี แถมฉหลาดอีก (ไหนจะภาพลวงตาที่ไกแพ้ทางอีก)
อย่างไงผมว่า คาคาชิเหนีอกว่านิดๆ ตัวอย่างก็มีให้เห็นแล้วนิครับ เกะสู้กลับบี เกะสู่กลับไรคาเงะ (ไรคาเงะถือว่าเป็นนินจาที่ไวที่สุดตอนนี้หลังจากรุ่น4ตาย)เกะอ่านแล้วรอสวนกลับ
นี้แค่ตัวอย่างที่ผมยกมาให้ดูครับ ว่าเนตวงแหวนสามาตอ่านการโจมดีได้

ความคิดส่วนตัวะ ส่วนตัว

Jay_Jay:

เสริมนิดนึงนะครับ

ถ้าสู้กันเล่นๆ ผมว่า 50 50 เพราะสองคนนี้สูสีกันมาก
เเต่ถ้าสู้กันเเบบตายกันไปข้าง ไกชนะเเน่นอน เพราะตอนที่ไกสู้กับคิซาเมะครั้งที่ 3 ไกเปิดเเค่ประตูที่ 7 ก็สามารถโค่นคิซาเมะได้เเล้ว
เเละถ้าไกถูกคาคาชิบีบขึ้นมา อาจจะเปิดประตูที่ 8 ซึ่งอย่างนั้นไกชนะเเน่นอน เพราะจะได้พลังมหาศาลที่เหนือกว่าโฮคาเงะ เเต่ผลข้างเคียงคือเสียชีวิต

สรุป 2 คนนี้สู้กันก็ตายคู่เเหละ

*haha*

ปล. ตอนไหนเหรอครับที่มันบอกว่าคาคาชิสามารถเปิดด่านพลังได้ สงสัยผมอ่านพลาดไป

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ตอนสอนเกะก่อนสู้ ตอนสอบจูนินก็เปิดด่านตอนใช้มือเดียวปีนเขา
ตอนให้โตะกับชากุระ แย้งกระดิงก็ใช้บัวบานพายนอก เค้าเปิดด่านแลกได้ก็ต้องเปิดด่านอื่นๆได้เหมีอนกัน(เพราะมันมีผลกระทบมากต่อร่างกายคาคาชิเลยไม่ใช้) เดา
เพราะรู้รายละเอียดต่างๆ ของการเปิดด่านมากๆ (เค้าถึงบอกว่าเป็นวิชาต้องห้าม) ถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยใช้วิชานี้

ประตูที่ 9 ไม่มีครับสงสัยเขียนผิด(หรือเป็นมุก) ถึงแค่ ด่านที่ 8 ครับ

หน้า: << < (3/12) > >>

Go to full version