Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เวลาใช้ฮาคิราชันย์

หน้า: << < (5/24) > >>

เดามั่วมั่ง:

ผมว่า...
เป็นแค่ความรู้สึก ของสัญชาตญานนักสู้
เนื่องจากประสบการณ์ที่สั่งสมมานานกว่านะ...

ไม่น่าจะใช่ฮาคิอะไรทั้งงนั้น...

เหมือนกับเวลาเราถูกจ้องนานๆ
เราจะรู้สึกเหมือนมีใครมองอยู่ประมาณนี้อ่ะ...

meeridee:

ตาเหยี่ยว เก่งเกิ้น
แต่จารย์มันน่าจะเก่งกว่า
และเป็นตัวละครที่มีบทบ่อยมากๆ รวมถึงพูดถึงบ่อยๆ
รอดูต่อไปครับเพราะ ฮาคิเริ่มจะมีกันทั้วบ้านทั้วเมืองแล้ว (แอบเซงล่ะ)
แต่ขอลุ้นเจ้า โมส กับเจ้า ลอว์ก่อนนว่ามันจะเมพป่าว
ลอว์จะแพ้แบบไหนต้องลุ้นกัน หรืออาจมีคนมาขัดจังหวะ แล้วหลบหนีได้ก็เป็นไปได้

bignaja123:

ผมว่าฮาคิราชันไม่มีกันเกลื่อน หรอกคับ ถึงจะบอกว่าคนใหย๋คนโตก้อเหอะ   ถ้าไม่อยากนั้น 5 ผู้คุมกฎก้อมีกันหมดหนะซิ ยังไม่รวมระดับผู้บัญขาการกะพลเอกละ 4 จักรพรรดิ์

และอื่นๆๆ      ถ้ามีฮอคมีก้อน่าจะใช้ออกมามั่งแล้ว แต่ส่วนตัวผมก้อว่าเป็นจิตสังหารอ่ะนะ  จะบอกว่าเป็นจิตคุกคามก้ออาจจะใช้แต่ไม่น่าจะใช้ฮาคิราชันต์นะ   

ถ้าไม่อย่างนั้นก้อน่าจะมีระดับของจิตคุกคาม  ว่าแข็งแกร่งขนาดเป็นระดับราชันต์ได้หรือไม่   

เริ่มเยอะแระ  ไปดีกว่า   *haha* *haha*

Augustz:

คือ แฮนค๊อกเอง ที่เปน7เทพโจรสลัดก้มีนะคับ เปนจักรพรรดินีโจรสลัด
เหมือนกับผุ้หญิงที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก(ถ้าไม่รวมบิ๊กมัมน่ะนะ)

แต่มิออก คือนักดาบอันดับ1ของโลก เน้นนะคับ ว่าของโลก   เปนผุ้ที่ยืนอยุ่จุดสูงสุดของนักดาบทั่วโลก
ถ้ามีมันคงจะไม่น่าแปลก  ถ้าไม่มีสิ น่าจะแปลก

แล้วฮาคิราชันย์ คือ คุณสมบัติแห่งราชันย์ผู้พิชิต หมายถึง ผุ้ที่มีคุณสมบัติที่สามารถยืนอยุ่จุดสูงสุดเหนือผู้อื่นได้
มิฮอกเปนนักดาบอันดับ1ของโลก  ยืนอยุ่จุดสูงสุดของเหล่านักดาบ คือ เหนือกว่านักดาบทั่วโลก   จะไม่มีจิงๆหรอ
ถ้ามิฮอกไม่มี แสดงว่าอ.โอดะลำเอียง กั๊กฮาคิราชันย์ไว้ให้แค่คนที่อยุ่พวกเดียวกับพระเอก  ไม่แฟร์เลย

แล้วที่สงสัยก้คือ  จิตสังหาร กับ ฮาคิราชันย์ มันจะเหมือนกันมั้ย
เพราะยังไงมันก้ใช้กดดันศัตรูได้เหมือนกัน ก้เลยสงสัยว่ามันคืออย่างเดียวกันมั้ย

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:35:51 ---คือ แฮนค๊อกเอง ที่เปน7เทพโจรสลัดก้มีนะคับ เปนจักรพรรดินีโจรสลัด
เหมือนกับผุ้หญิงที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก(ถ้าไม่รวมบิ๊กมัมน่ะนะ)

แต่มิออก คือนักดาบอันดับ1ของโลก เน้นนะคับ ว่าของโลก   เปนผุ้ที่ยืนอยุ่จุดสูงสุดของนักดาบทั่วโลก
ถ้ามีมันคงจะไม่น่าแปลก  ถ้าไม่มีสิ น่าจะแปลก

แล้วฮาคิราชันย์ คือ คุณสมบัติแห่งราชันย์ผู้พิชิต หมายถึง ผุ้ที่มีคุณสมบัติที่สามารถยืนอยุ่จุดสูงสุดเหนือผู้อื่นได้
มิฮอกเปนนักดาบอันดับ1ของโลก  ยืนอยุ่จุดสูงสุดของเหล่านักดาบ คือ เหนือกว่านักดาบทั่วโลก   จะไม่มีจิงๆหรอ
ถ้ามิฮอกไม่มี แสดงว่าอ.โอดะลำเอียง กั๊กฮาคิราชันย์ไว้ให้แค่คนที่อยุ่พวกเดียวกับพระเอก  ไม่แฟร์เลย

แล้วที่สงสัยก้คือ  จิตสังหาร กับ ฮาคิราชันย์ มันจะเหมือนกันมั้ย
เพราะยังไงมันก้ใช้กดดันศัตรูได้เหมือนกัน ก้เลยสงสัยว่ามันคืออย่างเดียวกันมั้ย

--- End quote ---

จิงๆ จะบอกว่าผมลำเอียงก้อได้ ไม่อยากให้มี  เพราะ ตอนนี้พี่แกก้อเก่งเหลือเกินแล้วถึงจะไม่ค่อยได้ปะทะกะคนเก่งๆ เท่าไหร่

กั๊กไว้ให้ลูฟี่อ่ะดีแล้ว

*haha* *haha*

หน้า: << < (5/24) > >>

Go to full version