หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นไม้เกี่ยวอะไรกับบิ๊กมัม??  (อ่าน 17790 ครั้ง)

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
ต้นไม้เกี่ยวอะไรกับบิ๊กมัม??
« เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 02:38:03 »
เนื่องจากธงโจรสลัดดังๆมักจะบอกถึงจุดเด่นหรือความเป็นตัวตนของกัปตันเช่น หัวกะโหลกสวมหมวกฟางของลูฟี่ รอยแผล3ขีดของแชงค์ หนวดยาวของหนวดขาว แล้วธงของบิ๊กมัมล่ะครับ ที่ข้างซ้ายมือของธง มีสัญลักษณ์เหมือนต้นไม้(ใช่เปล่าหว่า ผมดูเป็นต้นไม้นะ ท่านอื่นดูว่าเป็นรูปอะไรครับ) แต่ต้นไม้ไม่ได้อยู่บนหัวกะโหลก แต่เหมือนถืออยู่ พวกท่านคิดว่าจะเกี่ยวข้องอย่างไรกับบิ๊กมัม จะใช่พลังของบิ๊กมัมรึเปล่า ช่วยวิเคราะห์กันหน่อยนะครับ *great* *great*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
Re: ต้นไม้เกี่ยวอะไรกับบิ๊กมัม??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 08:38:32 »
เอารูปมาแปะด้วยได้ไหมอ่า มันอาจจะมีบางคนไม่ทันสังเกตุ(เช่นผมอ่ะ) จะได้ช่วยๆกันเดา ฮ่าๆ *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: ต้นไม้เกี่ยวอะไรกับบิ๊กมัม??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 12:49:31 »
เอารูปมาแปะด้วยได้ไหมอ่า มันอาจจะมีบางคนไม่ทันสังเกตุ(เช่นผมอ่ะ) จะได้ช่วยๆกันเดา ฮ่าๆ *haha*

ผมแปะรูปไม่เป็นน่ะสิครับ *disappoint* *disappoint* รบกวนท่านที่แปะเป็นด้วยนะครับ *glad*

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 13:39:32 »

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 20:23:30 »

ขอบคุณสำหรับรูป http://1.bp.blogspot.com/-woM3gsf1y8I/T5O84sdIfwI/AAAAAAAAIew/Xt5Z0cBhcfg/s320/Big_Mom+onepiece.jpg
อืมม์...ผมไม่รู้เหมือนกันนะครับ เเต่สีขาวเทาๆมุมขวาล่างกับสีเหลืองอ่อนๆบนซ้าย น่าจะเป็นอมยิ้่มครับ โดยสีขาวเป็นที่จับเเละสีเหลืองเป็นอมยิ้ม

ส่วนสีฟ้าที่พาดด้านหลัง คิดว่าน่าจะเป็นไปป์นะครับ เเต่ก็ยังไม่เเน่นอนเหมือนกัน *great* *great* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 23:08:03 »
ซ้ายบนก็น่าจะเป็นอมยิ้ม..  *้ั์drinktea*

ส่วนแท่งสีฟ้าไม่รู้ แต่เห็นแล้วนึกถึง Wine Decanter

ส่วนต้นไม้นี่เดาไม่ออกเลย -.-
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 14:42:44 »
สื่อว่าเธอเป็นพวกรักษ์โลกละมั้ง เธอไม่ได้งามแต่รูปกาย แต่งามไปถึงจิตใจ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

bcmeanzap

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • Computer System
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 15:59:07 »
รู้อย่างเดียว คือมัน กินแต่ลูกอม อมยิ้ม 555+

AngryBoogie

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 16:09:51 »
บิกมัมกิน ผลปีศาจต้นไม้ !? พลังวิเศษ ประมาณว่า ยิ่งกินเยอะ ตัวยิ่งใหญ่ เหมือนต้นไม้ได้ปุ๋ย ประมาณนั้นปะ :p
ปุ๋ยสำหรับบิกมัม คืออมยิ้ม !?

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 16:49:55 »
ผมคิดว่า  น่าจะแสดงถึงความที่ตัวเองสามารถกินได้ทุกอย่างแม้ต้นไม้มั้งคับ

เพราะลูกน้องมันเองมันยังกินเข้าไปทั้งตัวได้เลยนะคับ  อมยิ้มด้านซ้ายบน คือ สิ่งที่ชอบ  ^^

ประมานนี้ล่ะมั้งคับ  *haha* *haha*

The_O

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 18:14:59 »
กินผักแก้เลี่ยน.....
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

boyza0212

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 20 ก.ค. 2012 เวลา 23:35:26 »
มันคง อยากให้ทุกคนมาช่วยกันรักสิ่งแวดล้อมมั้งคัฟ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

(ผมไร้สาระนะคัฟ5555)

truthman

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 02:50:58 »
มัม แดกต้นไม้  *shock*

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 21:27:45 »
คิดมากไปแล้วมั้ง วาดเล่นๆเพราะมีพื้นที่ว่างไง คิดดูสินิสัยเด็กๆอ่ะนะ ชอบของหวานๆแล้วก็มือบอนชอบวาดเล่น *damage* *damage* *damage*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 21 ก.ค. 2012 เวลา 22:06:08 »
ไม้จิ้มฟันมั้ง *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST