หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า ลูฟี่เกียร์2 VS คิซารุ หรือ เอเนล ความไวแสง  (อ่าน 16538 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เหนมีคนบอกว่า หลัง2ปีมานี้  เกียร์2ของลูฟี่ เร็วขึ้นกว่าเดิมแล้ว

ผมก้เลยอยากจะถามความเหนของหลายๆคนบ้าง ว่าลูฟี่ จะไล่ทันความเร็วของคิซารุกับเอเนลมั่งรึยัง

แล้วถ้าสู้กัน จะเปนยังไงมั่ง   ลองคิดกันเล่นๆ แก้เซ็งนะคับ ^^

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: ถ้า ลูฟี่เกียร์2 VS คิซารุ หรือ เอเนล ความไวแสง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:26:57 »
อืม... ผมว่าเร็วยังไม่ทันแต่ Speed ในการเคลือนไหว ไว้อยู่
ผมว่าสู้ได้ครับ มีฮาคิ ทำให้คิซารุ เคลือนไหวลำบาก นิดหนึง ตัวอย่างเช่นเรย์ลี่เลยครับที่สู้ ที่ซาบอดี้
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

monsterza1

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ถ้า ลูฟี่เกียร์2 VS คิซารุ หรือ เอเนล ความไวแสง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:27:31 »
มนุษย์ไม่มีทางเร็วกว่าแสงหรือสายฟ้าได้หรอกครับ  แต่มีฮาคิอยู่พอจะเคลื่อนไหว โจมตีดักทางได้  *attack*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:37:16 »
คิดว่าสู้ได้ ในระดับนึงแหละครับ

แต่ถามถ้าแข่งกันเร็ว  ถ้าเทียบกับคิซารุ   ซึ่งความเร็วคือพื้นฐานในการโจมตี การเคลื่อนที่ ทุกอย่างของคิซารุคือความเร็วหมด คงไม่มีใครตามทัน

แต่ลูฟี่ คงพอสู้ได้ *damage*

อย่างเอเนล  ความเร็วไม่ใช่พื้นฐานในการโจมตี  แกไว้ใช้เคลื่อนที่อย่างเดียว   ไม่ได้เอามาร่วมกับการโจมตีเหมือนอย่างคิซารุ 

ลูฟี่สู้ได้สบาย   *attack*   
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:50:25 »
เหมือนเอามิตซูฯ อีโวไปแข่งกับ บูกัตติ เวย์รอนเลย *้ัunexplain* *้ัunexplain*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 15:58:05 »
เหมือนเอามิตซูฯ อีโวไปแข่งกับ บูกัตติ เวย์รอนเลย *้ัunexplain* *้ัunexplain*
เวย์รอนอดีตกองกลางแมนยูอ่ะหรอครับ  ผมว่าเวรอนแพ้ *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 17:59:25 »
เวย์รอนอดีตกองกลางแมนยูอ่ะหรอครับ  ผมว่าเวรอนแพ้ *haha* *haha*
ถอนสมอเเล้วสินะครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 19:46:01 »
เกียร์ 2 ของลูฟี่ คงตามไม่ทัน ความเร็วของ คิซา กับ เอเนล แน่นอน

แต่ผมทราบมาว่า ลูฟี่ มีท่าไม้ตายใหม่ เป็น เกียร์ 1 ที่มีความเร็วสูง และรุนแรงมาก

เป็นความสามารถ ในการปั้มเลือด ในร่างกาย ให้สูบฉีดมากกว่าเดิมหลายเท่า ร่างกาย ลุกเป็นไฟเลยทีเดียว

ทั้งความเร็วและพลังทำลาย รุนแรงกว่าเกียร์ 2 หลายเท่า ท่าเจอ ระดับสูง อย่างพลเอก

คงงัดเกียร์ 1 ออกมาใช้แน่ คอยติดตามดู ต่อไป

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 19:50:14 »
แล้วมันต่างกับเกียร์สอง ตรงไหนล่ะนั้น *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 20:01:34 »
ตรงที่ ร่างกายลุกเปนไฟ ไงล่ะคับ ป๋าวิน ^^

เกียร์2แค่ควันขึ้นเฉยๆ  เกียร์1นี่ ไฟลุกกันเลยทีเดียว

DK-[eak]-TAK

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:26:04 »
น่าจะไม่ไวเท่า คิซารุนะ ครับ จาก หลัก วิทยาศาสตร์ ความเร็วเเสงไวที่สุดในโลก
 *number1* *number1* *number1*
ไม่หล่อ...เเต่จน...พอจะสนใจไหม...

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:34:42 »
เกียร์4เจ๋งสุดครับ *number1*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 21:35:40 »
เกียร์ 1 ที่มันมีควันลุกเพราะว่ามัน ลากเกียร์อะดิ  *shock* *shock*

neomazang

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:30:50 »
ถ้าเป็น เกียออโต้จะใวหน่อยครับ แต่อัตตราเร่งจะอืดเวลาเซงต้องกด OVER DIRVE ถ้าเป็นเกียกระปุกก็เลียคัช หน่อยจะใวมากครับ

ไปละฟิ้วววว *rip* *rip* *rip*

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:29:09 »
เพื่อนฯคิดเหมื่อนผมไหมครับ ผมว่าลูฟีน่าจะใช้เกียร์2+เกียร์3ได้นะ? *hoho* *hoho*