Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ

หน้า: << < (10/26) > >>

p@pangja:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 23:20:39 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:56:10 ---คนที่บอกว่า มันดาระ เอาเนตรสังหาระให้ นางาโตะ มั่วจริงครับ *dontknow* มันจะไปได้ให้ตอนไหน สงสัยพวกคุณคงต้องย้อนกลับไปอ่านตอนที่ เพน ยังไม่ตายอีก นะครับขอแนะนำ ว่า นางาโตะ มันเบิก เนตรสังหาระยังไง *dontknow*

--- End quote ---

ผิดแล้วครับ ในเรื่องบอกแล้วว่าโทบิเป็นคนมอบเนตรสังสาระให้นางาโตะ ลองกลับไปอ่านตอนที่มันสู้กับโคนันดูครับ โทบิยืนยันชัดเจนว่าเนตรนี้เป็นของมัน และมันใช้คำว่า "ขอคืน"
นางาโตะเป็นคนของตระกูลอุสึมากิไม่มีความเกี่ยวข้องอะไรกับเซียนเต๋าเลย ไม่น่าจะเบิกเนตรนี้ได้

เนตรนี้ไม่ใช่ของมัน แต่มีคนเอามาใส่ให้ครับ สังเกตจากที่นางาโตะไม่สามารถเปิดปิดเนตรได้ คาเอาไว้แบบนั้น 24 ชม.

ปล.ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่านางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้ยังไง ผมก็ลืมๆเนื้อเรื่องช่วงนั้นไปแล้ว (เผื่อผมมั่ว)

*disappoint*

ทำไมถึงบอกว่านางาโตะไม่น่าเบิกเนตรได้ และไม่เกี่ยวกับเซียนเต๋า
เนื้อเรื่องบอกเล่ามาว่า 6เซียนเต๋า แบ่งกายเซียนกับตาเซียน ให้พี่กับน้อง
ซึ่งก็คือ เซนจูกับอุจิวะ ส่วน เซนจูกับอุสึมากิก็มีความสัมพันธ์เป็นญาติกัน

สรุปง่ายๆอุสึมากิก็คือสายเลือดของเซียนเต๋าทางฝั่งกายเซียน ถ้าได้ตาก็ครบองคืในการเบิกเนตรสังสาระแล้วสิ

--- อ้างถึง ---@iTheStore

คุณจะเชื่อ โทบิ มันทุกคำพูดเลยรึไง ตอนนั้นมันบอกว่าตัวเองเป็นใคร มันดาระ แล้วตอนนี้ มันดาระ เป็นยังไง กลายเป็นผีสัมภเวสี ถ้ามันจะหลอกพวกคุณว่า เนตรสังหาระ เป็นของมันมันก็ไม่แปลกเลย *dontknow* เป็นนินจาต้องอ่านเกมล่วงหน้าสิคร๊าบ *้ั์smoking*
โทบิอาจโกหกในหลายเรื่อง แต่ถ้าเรื่องไหนมีเค้าโครงเชื่อมโยง ก็ต้องเอามาวิเคราะห์ว่ามันมีสิทธิเป็นไปได้ไหม
อย่างเรื่องโทบิให้เนตรสังสาระ ค่อนข้างมีมูล เพราะโทบิอยู่เบื้องหลังนางาโตะมาตลอด มาดาระเองก็รู้จักนางาโตะ
การออกมาพูดเรื่องเซียนหกวิถีคนที่3 ก็เป็นการทิ้งปริศนาในเรื่อง รวมความแล้วมันมีมูล
ถ้าบอกว่าเป็นนินจาต้องอ่านทาง อย่ามัวแต่อ่านทางจนลืมอ่านเนื้อเรื่องไปด้วยสิคุณ 555+

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 10:10:14 ---@iTheStore

คุณจะเชื่อ โทบิ มันทุกคำพูดเลยรึไง ตอนนั้นมันบอกว่าตัวเองเป็นใคร มันดาระ แล้วตอนนี้ มันดาระ เป็นยังไง กลายเป็นผีสัมภเวสี ถ้ามันจะหลอกพวกคุณว่า เนตรสังหาระ เป็นของมันมันก็ไม่แปลกเลย *dontknow* เป็นนินจาต้องอ่านเกมล่วงหน้าสิคร๊าบ *้ั์smoking*

มันพูดกับโคนัน ก่อนที่จะฆ่าทิ้งนะครับ ผมมองไม่เห็นว่ามันจะโกหกทำไม  *dead*

Augustz:

โกหกคนที่กำลังจะตาย  พิลึกคนแฮะ *disappoint*

iTheStore:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 10:10:14 ---@iTheStore

ไม่ใช่ ว่าผมจะเชื่อที่โทบิมันพูดไปชะทุกเรื่องหรอก ก็ 50-50 เชื่อบ้าง ไม่เชื่อบ้าง เรื่องที่มันบอกว่าเป็นคนมอบเนตรสังสาระให้นางาโตะ ผมก็ไม่ได้เชื่อ100%ว่ามันเป็นคนเอาไปให้จริงๆ 50-50 นะ มันอาจจะเป็นเรื่องจริงหรือโกหกก็ได้ .. เพราะฉะนั้น เรื่องที่มันบอกว่าเป็นคนมอบเนตรสังสาระให้นางาโตะ ผมขออยู่ตรงกลางดีกว่า เชื่อ 50 ไม่เชื่อ 50

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: p@pangja ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 11:47:22 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 23:20:39 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:56:10 ---คนที่บอกว่า มันดาระ เอาเนตรสังหาระให้ นางาโตะ มั่วจริงครับ *dontknow* มันจะไปได้ให้ตอนไหน สงสัยพวกคุณคงต้องย้อนกลับไปอ่านตอนที่ เพน ยังไม่ตายอีก นะครับขอแนะนำ ว่า นางาโตะ มันเบิก เนตรสังหาระยังไง *dontknow*

ผิดแล้วครับ ในเรื่องบอกแล้วว่าโทบิเป็นคนมอบเนตรสังสาระให้นางาโตะ ลองกลับไปอ่านตอนที่มันสู้กับโคนันดูครับ โทบิยืนยันชัดเจนว่าเนตรนี้เป็นของมัน และมันใช้คำว่า "ขอคืน"
นางาโตะเป็นคนของตระกูลอุสึมากิไม่มีความเกี่ยวข้องอะไรกับเซียนเต๋าเลย ไม่น่าจะเบิกเนตรนี้ได้

เนตรนี้ไม่ใช่ของมัน แต่มีคนเอามาใส่ให้ครับ สังเกตจากที่นางาโตะไม่สามารถเปิดปิดเนตรได้ คาเอาไว้แบบนั้น 24 ชม.

ปล.ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่านางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้ยังไง ผมก็ลืมๆเนื้อเรื่องช่วงนั้นไปแล้ว (เผื่อผมมั่ว)

*disappoint*

ทำไมถึงบอกว่านางาโตะไม่น่าเบิกเนตรได้ และไม่เกี่ยวกับเซียนเต๋า
เนื้อเรื่องบอกเล่ามาว่า 6เซียนเต๋า แบ่งกายเซียนกับตาเซียน ให้พี่กับน้อง
ซึ่งก็คือ เซนจูกับอุจิวะ ส่วน เซนจูกับอุสึมากิก็มีความสัมพันธ์เป็นญาติกัน

สรุปง่ายๆอุสึมากิก็คือสายเลือดของเซียนเต๋าทางฝั่งกายเซียน ถ้าได้ตาก็ครบองคืในการเบิกเนตรสังสาระแล้วสิ

ใช่ครับ ถ้านางาโตะมีเนตรวงแหวนแบบนี้ยังพอลุ้นอยู่ว่าเบิกเนตรเอง แต่นี่มันเป็นแค่คนในตระกูลอุสึมากิคนนึง ไม่ได้มีอะไรต่างจากคนอื่น จู่ๆก็เบิกเนตรสังสาระได้เลย ไร้เงื่อนไขด้วย
แสดงว่ามีเลือดเซียนเต๋าเข้มมาก ก็ไม่ถูก เพราะตระกูลอุสีมากิเป็นแค่สายเลือดห่างๆไม่ถึงกับเป็นญาติกับเซ็นจุ เลือดกายเซียนอาจจะไม่เท่ากับเซ็นจุ

ที่ผมกำลังบอกคือ นางาโตะไม่มีเนตรวงแหวน มันจะไปเบิกเนตรสังสาระได้ยังไง แต่เคสของอุสึมากิคนอื่น ที่ไปชิงเนตรวงแหวนมาใส่ ผมไม่เถึยงว่าเบิกเนตรสังสาระได้
เเต่เฉพาะของนางาโตะ ผมเถียงครับ ไม่มีเนตรวงแหวนเเต่ข้ามไปเบิกสังสาระได้เลย เวอร์ไปหน่อย 

*dead*

หน้า: << < (10/26) > >>

Go to full version