Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

หินไคโรเซกิ?

หน้า: << < (2/5) > >>

Sanjididami:

ถูกต้องเลยครับ  กระทู้ด่านบน^ถ้าจะมีคงไม่หากันได้ง่ายๆ หินไคโร
มันเป็นอัยมณี ที่หาอยาก ถ้าจะให้เอามาทำดาบต้องใช้สักกี่ก่อน? เพราะหินมีน้อยมากๆด้วย แค่ เคยเห็นแต่เอาไปทำกุจแจมือในคุก

Zombie land:

หิน ไคโรมี น้อย ไม่สำคัญหรอก ครับ

เพียงแต่ หาก เราเป็นคนเขียนการ์ตูน เอง   *้ั์shock2* *้ั์shock2*

น่าจะรู้  ถ้า ทำไห้ อีกฝ่าย เก่ง เทพ โกง เกิน  การ์ตูนมัน

จะมี เนื้อเรื่อง ไม่สนุก อ่า  ลองๆๆ นึกดู ถ้ามีกระสุน แบบ นั้น จิงๆๆ เหอะๆๆ

เพียง 5 เล่ม onepiece ถึง จุดจบ โจสลัด ทั่วโลก ตืดคุก หัวโต แน่  *damage* *damage*    *dead* *dead* *glad*

bignaja123:

--- อ้างจาก: SouthSide ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 04:05:18 ---มันเป็นหินที่หาได้ยาก และมีน้อย
เลยเอามาทำลูกปืนยิงเล่นกันไม่ได้
ขนาดของสโมคยัน *้ั์smoking* ยังมีแค่นิดเดียวติดที่ปลายกระบอง
เอามาทำดาบทั้งเล่มคงไม่พอ *้ั์noooo*

--- End quote ---

ลุงสโมกแกคงติดอยู่ไมไ่ด้หรอกครับ   ติดเยอะเดวลุงแกก้อใช้ไม่ได้ด้วยไปเผลอตับเข้า  *haha* *haha*

ผมเห็นด้วยทุกคอมเม้นที่บอกว่ามันหายาก ครับ   ยิ่งเอามาทำลูกปืนนี่ดูสิ้นเปลืองจิงๆ  เพราะไม่ใช่โจรสลัดทุกคนที่กินผลปิศาจ   

เรียกได้ว่าเป็นส่วนน้อยในบรรดาโจรสลัดละกัน  ดูไม่ค่อยคุ้มค่าที่จะทำเท่าไหร่นะ ผมว่า
 *glad* *glad*

NaTTaJaK:

จะว่ามันหายากก็ไม่เชิงนะครับผมว่ามันต้องมีแหล่งที่กองทัพเรื่อเท่านั้นที่รู้อ่าครับ   แต่ที่ยากกว่าผมว่าคือการดัดแปลงมันมากกว่านะครับ(เมื่อดัดแปลงแล้วอาจเสียคุณสมบัติไปอ่าครับเพราะเรายังไม่เคยเจออาวุธที่ทำจากหินไคโรเลยอ่าครับก็ไม่รู้จะอธิบายยังไง)
ที่ผมคิดอย่างงั้นเพราะว่าเรือรบทุกรำของทหารเรืออะครับจะติดหินไคโรไว้ครับเพื่อกันสัตว์ทะเลทำร้ายครับเรือรบเยอะขนาดนั้นคงไม่น้อยหรอกมั้งครับ

pujee:

--- อ้างจาก: 011nb ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 01:37:57 ---หินไคโรเซกิ เนี่ยมันโจมตีพวกที่มีพลังจากผลปีศาจได้ใช่มั๊ยคับ ทำไมพวกทหารเรือไม่เอามาทำเป็นลูกปืนหรือดาบล่ะคับ(ขนาดเอามาทำเป็นแหจับโจรสลัดยังเอามาทำเลย)

--- End quote ---

ที่ทำเป็นแห ก็เพราะต้องการจับเพื่อเอาตัวมาลงโทษก่อน ไม่ได้ต้องการฆ่าเป็นอันดับแรก

ที่ไม่ทำเป็นลูกปืนหรือดาบ เพราะ เน้นพัฒนาความสามารถของคนก่อนที่จะพึ่งความสามารถของตัวช่วย

อีกอย่างถ้าคนใช้ความสามารถไม่ถึงก็เหมือนไก่ได้พลอย ไม่สามารถดึงประโยชน์ออกมาใช้ได้เต็มที่มันคงไม่คุ้มกัน ส่วนพวกที่เก่งก็ไม่จำเป็นต้องพึ่งของพวกนี้ ใช้แค่ความ

สามารถส่วนตัวก็คงจะพอ เอาหินไปใช้กับเรือกับแหก็คงจะมีประโยชน์มากกว่าเอามาทำอาวุธแจกคนในกองทัพ

แต่ส่วนตัวที่ผมสงสัยมากกว่าการไม่เอาหินไคโรไปทำอาวุธ คือ ไวเปอร์ไปเอาหินไคโรมาจากไหน อยู่แต่บนเกาะท้องฟ้า

ปล. หินไคโรไม่ได้หายากอย่างที่หลายคนบอก ไปที่เมืองหลวงของประเทศอิยิปต์ ก็เจอหินไคโร อยู่ทุกที่

หน้า: << < (2/5) > >>

Go to full version