Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

ทางผ่าน ที่ อาร์เคเดียส พูดถึง

หน้า: << < (5/6) > >>

Jay_Jay:

ผมเดาว่าต้องมีหักมุมแน่ๆ อาจารย์มาชิมะยิ่งชอบต้มคนอ่านอยู่

แผนการของไอ้อัศวินอาจจะไม่ใช่แผนที่ออกไปในทางชั่วๆก็ได้ เช่น จำเป็นต้องทำเพราะจะเอาพลังมาสู้กับพวกเซเรฟ หรือเป็นวิธียับยั้งสิ่งชั่วร้ายอะไรซักอย่าง

ดูจากท่าทางแล้ว ไอ้อัศวินมันก็ไม่ได้มีลักษณะของตัวร้ายเลย มันออกแนวฮาๆมากกว่า ยิ่งตอนที่ฟังชื่อเอลซ่าผิดยิ่งโคตรฮา

และดูเหมือนตอนที่อำมาตย์มาเห็นประตูนั่นเข้า ก็ไม่ได้มีท่าทีตกใจอะไร ถ้าเป็นเรื่องชั่วๆก็ต้องห้ามอยู่แล้ว แผนการนี้อาจจะต้องมีการเสียสละชีวิตบ้าง เลยดูไม่ค่อยดี อัศวินมันถึงต้องทำแบบลับๆ

ผมขอเดาว่าเป็นประตูที่ใช้ช่วยเหลือโลก ไม่ใช่ทำลายโลก ถ้าเป็นแบบนี้มันก็เข้าเค้าว่าทำไมลูซี่ต้องร้องไห้ ผมเดาว่ายูกิโนะอาจจะเสียสละตัวเองเป็นเหยื่อบูชายันแทนลูซี่

แบบว่าต้องมีคนเสียสละหนึ่งคนเพื่อช่วยโลก และจากภาพนิมิตของชาลส์ รู้สึกจะพูดถึงอัศวินสีขาวอะไรซักอย่าง ถ้าเป็นสีขาว ก็สื่อความหมายได้ว่าเป็นฝ่ายดีอยู่แล้ว ออกแนวเทพ

ส่วนเรื่องชั่วๆที่จะเกิดขึ้น มีคนรับหน้าที่อยู่แล้วคือราเวนเทล

mint1458:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 20:40:20 ---ผมเดาว่าต้องมีหักมุมแน่ๆ อาจารย์มาชิมะยิ่งชอบต้มคนอ่านอยู่

แผนการของไอ้อัศวินอาจจะไม่ใช่แผนที่ออกไปในทางชั่วๆก็ได้ เช่น จำเป็นต้องทำเพราะจะเอาพลังมาสู้กับพวกเซเรฟ หรือเป็นวิธียับยั้งสิ่งชั่วร้ายอะไรซักอย่าง

ดูจากท่าทางแล้ว ไอ้อัศวินมันก็ไม่ได้มีลักษณะของตัวร้ายเลย มันออกแนวฮาๆมากกว่า ยิ่งตอนที่ฟังชื่อเอลซ่าผิดยิ่งโคตรฮา

และดูเหมือนตอนที่อำมาตย์มาเห็นประตูนั่นเข้า ก็ไม่ได้มีท่าทีตกใจอะไร ถ้าเป็นเรื่องชั่วๆก็ต้องห้ามอยู่แล้ว แผนการนี้อาจจะต้องมีการเสียสละชีวิตบ้าง เลยดูไม่ค่อยดี อัศวินมันถึงต้องทำแบบลับๆ

ผมขอเดาว่าเป็นประตูที่ใช้ช่วยเหลือโลก ไม่ใช่ทำลายโลก ถ้าเป็นแบบนี้มันก็เข้าเค้าว่าทำไมลูซี่ต้องร้องไห้ ผมเดาว่ายูกิโนะอาจจะเสียสละตัวเองเป็นเหยื่อบูชายันแทนลูซี่

แบบว่าต้องมีคนเสียสละหนึ่งคนเพื่อช่วยโลก และจากภาพนิมิตของชาลส์ รู้สึกจะพูดถึงอัศวินสีขาวอะไรซักอย่าง ถ้าเป็นสีขาว ก็สื่อความหมายได้ว่าเป็นฝ่ายดีอยู่แล้ว ออกแนวเทพ

ส่วนเรื่องชั่วๆที่จะเกิดขึ้น มีคนรับหน้าที่อยู่แล้วคือราเวนเทล

--- End quote ---
นั่นสิ กิลด์นี้ชอบเล่นสกปรกอยู่แล้วด้วย *hoho*

Num:

ผมว่า ราเวน เทล จะ จ้องเล่นงาน แฟรี่เทล อย่าง เดียว นะ อาจเป็นเพราะต้องการแก้แค้น ประมานนี่

mint1458:

--- อ้างจาก: Num ที่ ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 14:01:19 ---ผมว่า ราเวน เทล จะ จ้องเล่นงาน แฟรี่เทล อย่าง เดียว นะ อาจเป็นเพราะต้องการแก้แค้น ประมานนี่

--- End quote ---
แก้แค้นเรื่องอะไรเหรอ *hoho*

spirit:

มาแล้วตอนไหมมันมากตอนหน้ายิ่งมันกว่า  ผมดูจากหน้าไอ้คอาร์เคเดียสตอนนี้แล้วผมว่ายังไงมันก็หน้าตาขี้โกงมากครับว่าแล้วเชียวต้องเกี่ยวกับเซเรฟเป็นแน่แท้และลูซี่ก็มีสิทธ์แน่นอนที่จะได้กุญแจครบทั้ง12 

ปล.นัสซึนายเก๋ามากตอนนี้

หน้า: << < (5/6) > >>

Go to full version