หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ไคโดหรือป่าว  (อ่าน 11351 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ใช่ไคโดหรือป่าว
« เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 02:08:53 »
ตอนล่าสุดเนี่ย มันมี4คนที่ให้เราเห็น  ยูทัส คิด   บาจิล โฮคินส์   บารอนกับเปคุมุสึ

อีกคนนึงที่ผมหยิกๆดูดซิการ์อยุ่ จะใช่ไคโดหรือป่าว  ลองมาเดาๆดูนะคับ เพราะจักรพรรดิ์บิ๊กมัมก้เปิดตัวแล้ว

อีกอย่างเข้าโลกใหม่แล้ว จะมีการเปิดตัวคนที่ปกครองทะเลโลกใหม่หรือป่าว  พอลุ้นๆแล้วชอบมางด  เซ็งจิงๆ  - -

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ใช่ไคโดหรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 02:53:53 »
เดาใจเอจังนี่ยากสุดๆ เลย แต่ขอเดาว่าไม่ใช่ไคโดละกัน..  *้ั์drinktea*

ถ้าจะใกล้เคียงที่สุดน่าจะเป็นแค่ลูกน้องไคโดรึเปล่า

เพราะจอมกั๊กอย่างเอจัง จะเปิดเผยข้อมูลแต่ละอย่างกั๊กแล้วกั๊กอีก

ยิ่งตัวละครหลักระดับจักรพรรดิ์คงไม่เผยมาง่ายๆ หร่อกมั๊ง

ตามสไตล์เอจัง ถ้ายังไม่ถึงภาคที่ตัวละครต้องสู้กับพระเอกหรือออกมามีบทบาทหลายฉากหลายตอน

ยังไงแกก็กั๊กไว้ก่อน ให้คนอ่านได้ลุ้นเอาตอนที่ตัวละครจะต้องออกมามีบทจริงๆ ค่อยเผยออกมาไรงี้
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 10:08:29 »
เปิดตัวไคโดตอนนี้มันก็ ไวเกินไปหน่อยมั้ง

ขนาดเจ็ดเทพ เปิดตัวมิฮอว์คครั้งแรก กว่าจะลากเกียร์ไปหาชาละวันได้ก็นานอยู่นะ

แถม มาม่าบิ๊กแพ็ค เอ๊ย บิ๊กมัม ก็เพิ่งจะเปิดตัวก่อนออกจากเกาะเงือกมาไม่นานแถมเล็งเป้าลูฟี่ไว้แล้วด้วยสิ

อีกอย่างก็คือ เรื่องแค่นี้ คนระดับบอสคงไม่ต้องมาเองก็ได้ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 17:55:03 »
แต่ผมว่าเหมือนปู่กราฟไว้ผมทรงแอฟโฟรนะ

ข้าคือ god

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 19:19:27 »
ผมขอเดาว่าเป็นชิริวละกันครับ ทั้งโครงหน้าและซิก้าที่คาบ เหมือนชิริวเลย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 20:10:54 »
ผมว่าไม่ใช่น่ะ เพราะเท่าที่เห็นตอนปู่กาฟ บอก เห็นรูปหน้ามันแหลมๆ *hoho*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 21:01:18 »
ผมขอเดาว่้าเป็นลูกน้องของใครคนใดคนหนึ่งใน 4 จักรพรรดิ ครับ

*great* *great* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Emadness

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 13 ก.ค. 2012 เวลา 22:12:06 »
อาจจะไม่ใช่ 1 ใน 4 จักรพรรดิก็ได้นะคับ

หรือว่าจะใช่ แบบให้โผล่มาแว๊บๆ แล้วรออีกนานนนนนนนนนนน

LM

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 14 ก.ค. 2012 เวลา 01:44:30 »
หรือลองมองในมุมกลับกัน CC อาจจะเป็นลูกน้องของไคโด แล้วโชว์ผลงานให้หัวหน้าดูก้ได้ ว่าเนี่ย ผลการทดลอง *number1*

แต่ไคโดก็คงไม่มาที่เกาะนี้ หลอกมั้ง ก้แค่ ออกมาแว๊ปๆเหมือนบิกมัม เพราะยังไม่ถึงเวลาต้องสู้

เพราะผมคิดว่า พวกนี้มันทำงานกันเป็นองค์กรใหญ่ แค่ โดฟามิงโก้ ตำแหน่งแค่ 1ใน7เทพโจรสลัด มันยังมีอำนาจไม่พอที่จะคิดการใหญ่ขนาดนี้

ผมว่า โดฟามิงโก้ไม่มีคนตำแหน่งสูงๆ ของรัฐบาลคอยหนุนหลัง ก็มี 1-4จักพรรดิ์หนุนหลัง นั่นแหละ

ดูแล้วมันกร่าง ไม่เกรงกลัวไครเลยแสดงว่ามีแบค ดีหนุนหลัง

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 15 ก.ค. 2012 เวลา 20:39:55 »
ผมคิดเหมือนคุณ LM คล้ายๆกันครับ ผมเชื่อว่ามันต้องมีแบ็คใหญ่ๆหนุนหลังมันละครับ หรือ อาจมีเปนองค์กรแบบ บารอคเวริ์ค

kazaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 15 ก.ค. 2012 เวลา 21:40:18 »
.
.

แปลกแฮะ ผมมองเป็น อุรุจ นักบวชนอกรีต ที่เป็นหนึ่งในรุกกี้ อะครับ สองปีผ่านไป อาจมีผมงอกขึ้นมา ดูสไตล์แล้วมันคล้ายดีครับ เพราะก่อนหน้านั้น มีการกล่าวถึงรูกกี้คนอื่นๆด้วย

ดังนั้น ผมขอตอบว่า อุรุจ ครับ

.
.