หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจของ อาลูบีด้า  (อ่าน 7708 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผลปีศาจของ อาลูบีด้า
« เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 14:31:54 »
ผลเนียนนุ่มของมันเนี่ย ไม่ว่าการโจมตีแบบไหนก้ไม่สามารถทำให้โดนได้

ผมก้เลยสงสัยว่า ถ้าอย่างโดนแม็กม่าของอินุหรือแสงของซารุ หรือสายฟ้าของก๊อด  มันจะโดนมั้ยอ่ะคับ

แบบว่า การโจมตีแบบไหนก้ไม่สามารถทำอะไรได้ พวกนี้จะโดนมันมั้ยอ่า  *glad* *glad*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ผลปีศาจของ อาลูบีด้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 15:45:34 »
ไม่รู้เหมือนกันแฮะ.. แต่ถ้าเป็นฮาคิอ่ะโดนแน่!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 19:57:02 »
ผมว่าโดนนะ ผมว่าความหมายที่ว่า การโจมตีแบบไหนก้ไม่สามารถทำอะไรได้ น่าจะหมายถึงการฟันหรือยิงปืนใส่มากกว่า (อาจจะรวมถึงการชกต่อยด้วย) เพราะถ้าโดนพวกนี้โจมตีใส่ ผลของมันน่าจะเบี่ยงออกหรือไม่ก็ลื่นผ่านไปอ่ะครับ (พารามีเซียเนี่ย บางอันก็เหมือนกับพวกกึ่งๆโรเกียเลยเนอะ *shock*)

แต่ถ้าอาคาอินุน่าจะได้ครับเพราะมันใช้พลังของผลปีศาจอ่ะ แต่ถ้าต่อยแบบไม่ใช้พลังอาจจะไม่โดนครับ เพราะมันน่าจะลื่นเปลี่ยนทิศทางอ่ะครับ แต่ถ้าใช้พลังน่าจะลบล้างไปได้ 

ผมเลยคิดว่าน่าจะโดนครับ  *dead*
ปล. งงๆมั๊ย ผมเขียนแล้วกลับมาอ่านยังงงเลยอ่ะ *disappoint*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 01 มิ.ย. 2012 เวลา 21:39:37 »
เเสง ของ ตาลุงคิซารุ โดนเเน่ๆครับ...

ขนาด มัลโก้ ยังทะลุเลย  *great*

อัลบี้ด้า...สงสัยครั้งเดียวเท่านั้นเเหละ  *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 00:21:20 »
โจมีตีด้วยผลปีศาจล้วนๆอาจจะไม่โดนอ่ะมั้งค่ะ แต่ถ้าต่อยแล้วใส่ฮาคิหรือเตะใส่ฮาคิ ก้อน่าจะจุกได้ค่ะ   *rip*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 01:05:58 »
อาบิด้ามันมาเป็นตัวฮาอีกตัวแน่ ๆ   

ดูจาก ลุงควันจับง่าย ๆ เกิ๊น !
...............................................

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 10:08:01 »
เเสง ของ ตาลุงคิซารุ โดนเเน่ๆครับ...

ขนาด มัลโก้ ยังทะลุเลย  *great*

อัลบี้ด้า...สงสัยครั้งเดียวเท่านั้นเเหละ  *disappoint* *disappoint*
เห็นด้วยที่สุด *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 09 มิ.ย. 2012 เวลา 17:40:37 »
 *damage* *damage* *damage*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน