Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ

หน้า: << < (13/26) > >>

sattkon:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 14:08:57 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 13:50:42 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 12:02:36 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 10:10:14 ---@iTheStore

คุณจะเชื่อ โทบิ มันทุกคำพูดเลยรึไง ตอนนั้นมันบอกว่าตัวเองเป็นใคร มันดาระ แล้วตอนนี้ มันดาระ เป็นยังไง กลายเป็นผีสัมภเวสี ถ้ามันจะหลอกพวกคุณว่า เนตรสังหาระ เป็นของมันมันก็ไม่แปลกเลย *dontknow* เป็นนินจาต้องอ่านเกมล่วงหน้าสิคร๊าบ *้ั์smoking*

--- End quote ---

มันพูดกับโคนัน ก่อนที่จะฆ่าทิ้งนะครับ ผมมองไม่เห็นว่ามันจะโกหกทำไม  *dead*

มันไม่ได้ตั้งใจจะฆ่าทิ้งนะครับ ตอนที่ โทบิ เล่าเรื่องว่ามันเป็นเจ้าของเนตร ตอนนั้นก็ยังไม่ได้ปะทะกันเลยด้วยซ้ำ ที่มันฆ่าเพราะ โคนัน ไม่ยอมบอกที่อยู่ของ นางาโตะ พอโกหกไม่สำเร็จก็ฆ่าไงครับ *้ั์drinktea*

โทบิมันพูดว่า "ไหนๆก็เจอกันเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว จะบอกให้แล้วกัน " นะครับ แสดงว่ามันตั้งใจจะฆ่าโคนันชัวร์ ตามนิสัยของโทบิ
มันก็ต้องฆ่าทิ้งอยู่แล้ว เพราะโคนันรู้ความลับอะไรหลายอย่างเกี่ยวกับแสงอุษา

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 14:00:51 ---ก้เปนไปได้อีกน่ะแหละนะ  หรือที่คิดได้ก้คือ  เซียนเต๋า ได้ยกเนตรสังสาระให้ตระกูล อุสึมากิไว้

ประมานนี้รึป่าวคับ

ผมก็แถเอา อย่าถามเลย  *haha*

โคนัน เป็นคนบีบบังคับให้ โทบิ ต้องฆ่าเองครับลองไปอ่านดู
http://www.sritown.com/%E0%B8%AD%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99/naruto-508

sattkon:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 13:41:00 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 13:38:03 ---
--- อ้างจาก: p@pangja ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 11:47:22 ---
โทบิอาจโกหกในหลายเรื่อง แต่ถ้าเรื่องไหนมีเค้าโครงเชื่อมโยง ก็ต้องเอามาวิเคราะห์ว่ามันมีสิทธิเป็นไปได้ไหม
อย่างเรื่องโทบิให้เนตรสังสาระ ค่อนข้างมีมูล เพราะโทบิอยู่เบื้องหลังนางาโตะมาตลอด มาดาระเองก็รู้จักนางาโตะ
การออกมาพูดเรื่องเซียนหกวิถีคนที่3 ก็เป็นการทิ้งปริศนาในเรื่อง รวมความแล้วมันมีมูล
ถ้าบอกว่าเป็นนินจาต้องอ่านทาง อย่ามัวแต่อ่านทางจนลืมอ่านเนื้อเรื่องไปด้วยสิคุณ 555+

มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ  *haha* (ขำมาก) แค่นี้ผมก็ไม่เถียงคุณละครับ *haha*

ก้มาดาระ ตอนออกจากโลงมา มันพูดถึงนางาโตะ  แสดงว่ามันน่าจะรุ้จักกัน ไม่ใช่หรอ *้ัdoubt*

ไมีเลยนะครับ ตอนนี้เนี่ย และอีกอย่างลองคำนวน อายุ ระหว่าง นางาโตะ กับ มันดาระ ดูสิครับคนละเรื่องเลย แล้วก็อย่าเอา มันดาระ ไป สับสนกับ โทบิ ครับคนละคนกันเลย

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 14:40:43 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 13:41:00 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 13:38:03 ---
--- อ้างจาก: p@pangja ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 11:47:22 ---
โทบิอาจโกหกในหลายเรื่อง แต่ถ้าเรื่องไหนมีเค้าโครงเชื่อมโยง ก็ต้องเอามาวิเคราะห์ว่ามันมีสิทธิเป็นไปได้ไหม
อย่างเรื่องโทบิให้เนตรสังสาระ ค่อนข้างมีมูล เพราะโทบิอยู่เบื้องหลังนางาโตะมาตลอด มาดาระเองก็รู้จักนางาโตะ
การออกมาพูดเรื่องเซียนหกวิถีคนที่3 ก็เป็นการทิ้งปริศนาในเรื่อง รวมความแล้วมันมีมูล
ถ้าบอกว่าเป็นนินจาต้องอ่านทาง อย่ามัวแต่อ่านทางจนลืมอ่านเนื้อเรื่องไปด้วยสิคุณ 555+

มันดาระ รู้จักกับ นางาโตะ  *haha* (ขำมาก) แค่นี้ผมก็ไม่เถียงคุณละครับ *haha*

ก้มาดาระ ตอนออกจากโลงมา มันพูดถึงนางาโตะ  แสดงว่ามันน่าจะรุ้จักกัน ไม่ใช่หรอ *้ัdoubt*

ไมีเลยนะครับ ตอนนี้เนี่ย และอีกอย่างลองคำนวน อายุ ระหว่าง นางาโตะ กับ มันดาระ ดูสิครับคนละเรื่องเลย แล้วก็อย่าเอา มันดาระ ไป สับสนกับ โทบิ ครับคนละคนกันเลย

ลองอ่านดูครับ กระทู้ผมเอง เขาเถียงกันอยู่ว่ามาดาระรู้จักนางาโตะได้ยังไง เป็นประเด็นที่มีมานานแล้ว

http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1961.0

Augustz:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 14:40:43 ---

ตอนที่559นะคับ  ชื่อตอน กำลังเสริมมาถึง  *hoho* *hoho*

มาดาระ : จนได้สินะ  เจ้านางาโตะก้เติบโตขึ้นไม่น้อยทีเดียว

มู : เป็นไปไม่ได้ การอัญเชิญนี้มัน  อึก...

มาดาระ : ก...แกเองรึ...

มู : ใครกันนะที่อยุ่เบื้องหลังสงครามนี้ จนถึงขั้นใช้คาถาสัมผเวสีนี่  เพื่อเรียกแกออกมา...

มาดาระ : เจ้าว่าคาถาสัมผเวสีงั้นรึ  ไอคาถาที่ว่าสามารถขัดขืนความเป็นตายได้นั่นน่ะเรอะ..!?

ตามนี้ เป๊ะ *number1*   กลับไปอ่านดูนะคับ

-AoM-:

เท่าที่ อ่านดู ตอนที่ 559 ชื่อคนๆแรก ที่มาดาระ ตัวจิงพูด คือ นางาโตะ นิ หรือคุนอ่านข้ามไป  *dontknow* *dontknow*

หน้า: << < (13/26) > >>

Go to full version