Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา

หน้า: << < (23/24) > >>

chainoi:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 16:08:48 ---อย่างฮิดันนี่มันก้อเว่อไปจิงๆ อ่ะแหละครับ ไม่มีคำอธิบาย เพิ่มเติม

แค่บอกอยู่ลัทธิจาชินแล้วอมตะ   ไม่ได้ใช้ได้ที่ไหนละครับ

ผมขอถามเพิ่ม ทำไมลัทธิจาชินถึงอมตะละครับ เพราะอะไร *rip* *rip*

--- End quote ---
จาชินเป็น ลัทธิบุชาปิศาจสมัยก่อนยุคซามุไรครับเป็นเหมือนพวกผู้มีคาถาอาคมครับ คือถ้าจะเอาเหตุผลว่าทำไมมันเป็นอมตะ มันไม่มีหรอกครับเพราะมันเป็น กาตูน มันก็เหมือนกับบอกว่าอยู่ๆเอาจิ้งจอกเก้าหางไปใส่ไว้ในคนได้ยังไง หรือปลุกคนตายมาได้ยังไง อะไรประมานนี้แหละครับ แต่คิดให้เหตุผลนึงก็ได้ ฮิตันมันก็ีเป็นลูกหลานของเทพเจ้า จาชินอะครับมันก็เลยเป็นอมตะ เหมือนพวกลูกหลานของเซียนเต๋าอะครับก็มีพลังอะไรของมันไปต่างๆนานาแล้วแต่จะคิดได้ของคนแต่ง

mint1458:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 17:27:10 ---
--- อ้างจาก: juppy ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 03:20:06 ---ฮิดันไช่จักระตอนไหนครับ อ๊างอิงนิสนึง

มันไม่ไช่จักกระครับแต่มันไช่พิธีกรรม

ฮิดันไม่ได้ไช่คาถานินจาสักนิด

แล้วนิมันเรื่องอะไรครับ คงไม่ นิจาพิธีกรรม นารูโตะ หรอกนะ *disappoint*

นั่นสิ คงไม่มีหรอก *disappoint*

bignaja123:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 17:27:58 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 16:08:48 ---อย่างฮิดันนี่มันก้อเว่อไปจิงๆ อ่ะแหละครับ ไม่มีคำอธิบาย เพิ่มเติม

แค่บอกอยู่ลัทธิจาชินแล้วอมตะ   ไม่ได้ใช้ได้ที่ไหนละครับ

ผมขอถามเพิ่ม ทำไมลัทธิจาชินถึงอมตะละครับ เพราะอะไร *rip* *rip*

จาชินเป็น ลัทธิบุชาปิศาจสมัยก่อนยุคซามุไรครับเป็นเหมือนพวกผู้มีคาถาอาคมครับ คือถ้าจะเอาเหตุผลว่าทำไมมันเป็นอมตะ มันไม่มีหรอกครับเพราะมันเป็น กาตูน มันก็เหมือนกับบอกว่าอยู่ๆเอาจิ้งจอกเก้าหางไปใส่ไว้ในคนได้ยังไง หรือปลุกคนตายมาได้ยังไง อะไรประมานนี้แหละครับ แต่คิดให้เหตุผลนึงก็ได้ ฮิตันมันก็ีเป็นลูกหลานของเทพเจ้า จาชินอะครับมันก็เลยเป็นอมตะ เหมือนพวกลูกหลานของเซียนเต๋าอะครับก็มีพลังอะไรของมันไปต่างๆนานาแล้วแต่จะคิดได้ของคนแต่ง

แล้วเทพเจ้าจาชิน คือใครอ่ะ มีด้วยหรอ หรือผมอ่านข้ามไป  *rip* *rip*

chainoi:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 22:10:28 ---
--- อ้างจาก: chainoi ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 17:27:58 ---

แล้วเทพเจ้าจาชิน คือใครอ่ะ มีด้วยหรอ หรือผมอ่านข้ามไป  *rip* *rip*

คือมันไม่ได้มีบอกหรอกครับ ถ้าคนเขียนต้องอ้างถึงที่มาของความสามารถของตัวละครทุกตัวในเรื่องอีก 100ปี ก็ไม่จบครับ ที่ผมเขียนข้างบนผมหมายถึงเค้าก็เขียนให้มันมีความหลากหลาย ตามจินตนาการของเค้าเท่านั้นครับ

juppy:

จาชิน คงคล๊าย ๆ ขงจื้อป่าว ?

มันเป็นความเชื่อของคนญี่ปุ่้นที่นับถือธรรมชาติมาก

เพราะว่าอยู่ในเกราะ จึงนับถือสิ่งที่ตนเองกลัว

คัมภีร์ลับศาลเจ้าไงคับ ที่ เสื่อผืนที่เจ็ด จำได๊คร่าว ๆ

การ์ตูน จะไห๊มีพลิกผันเรยเป็นไปไม่ไ้ด้หรอกครับ คนเขียน ก็คือคนนะครับ

จะไม่ไห๊มีจุดบอดได๊ไง เฮ๊อ เอาเวลาย๊อนอดีตคาบูโตะ อดีต คาริน มา เฉลยในสิ่งที่แกเขียนหน่อยดีกว่า

ว่าได๊พลัง หรือ วิชานั้น ๆ มาอย่างไร

หน้า: << < (23/24) > >>

Go to full version