Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สัญลักษณ์ของ ลอว์ กับ โดฟลามิงโก้ คิดว่าคล้ายกันไหม...

หน้า: << < (2/6) > >>

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 11:29:54 ---ขอเทิดทูนทั้งสองกลุ่ม ไม่มีวงเวียนแต่วาดวงกลมได้กลมมาก

--- End quote ---

ใช้เหรียญเบรีแปะแล้ววาดแหง๋ๆ  *้ั์drinktea*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 11:29:54 ---ข้อ 1. 2 กลุ่มนี้อาจมีความสัมพันธ์เชิงลึก กลุ่มของลอว์ได้ทำการซื้อเฟรนไชน์ของโดฟลามิงโก้ เพื่อที่จะสะดวกในการหาพรรคพวกและออกทะเล แต่พอปีกกล้าขาแข็งก็เลย

เปลี่ยนเป็นรูป ณ ปัจจุบัน

ตอบข้อ 2 รูปธงโดฟลามิงโก้ หน้ายิ้มแล้วขีดทแยงบ่งบอกว่า ฉันเป็นคนจริงจังนะ ห้ามระรื่น ไว้ขู่ลูกน้องให้กลัว

.ส่วนของลอว์ มันคือสัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำครับ

ขอเทิดทูนทั้งสองกลุ่ม ไม่มีวงเวียนแต่วาดวงกลมได้กลมมาก

1. ซื้อ แฟรนไซด์ เลยหรอครับท่าน ป๊าด.......อย่างนี้นี่เอง  คิดลึกซึ้งจริงๆ *shock*

2. ธง ลอว์  สัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำ  ท่าน Pu ดูยังไงหว่า...ดูกลับหัวดูทะแยงหรือยังไงบอกรายละเอียดที งงครับ....  *้ัdoubt*

3. ลอว์ กับ ฟลามิงโก อาจจะขโมยเอาโล่ ที่ผมให้ ท่าน Pu ไปทาบแล้ววาดวงกลมก็ได้  ครับ...   *hoho*
   .(ไปดูสิ โล่หายไปยัง อุตสาห์ให้ไปเก็บให้ดีๆหน่อย สิครับ หุหุ)

.

SouthSide:

ทราฟาลก้า ลอว์ ค่าหัว 200,000,000 เบรี
กัปตันกลุ่มโจรสลัดฮาร์ท
ผลปิศาจ ผล บาบา บาบา สายพารามีเซีย ผลผ่าตัด มีความสามารถ ในการแยกชิ้นส่วนร่างกาย
ฉายา หมอศัยกรรมแห่งความตาย
เป็นกัปตันกลุ่มโจรสลัดฮาร์ท จากทะเลนอร์ธบลูซึ้งเป็นที่เดียวกันกับ X-Drake จึงดูเหมือนทั้งสองจะรู้จักประวัติของกันและกันดีลอว์มีลักษณะเป็นผู้ชายผอมสูงสวมเสื้อเชิ๊ตสีเหลืองลายธงโจรสลัดฮาร์ทและมีรอยสักหลายแห่งตามร่างกายโดยเฉพาะที่มือซ้ายสักคำว่าตาย"D.E.A.T.H"ไว้ทั้ง 5นิ้วทำให้ดูเหมือนมือยมทูตที่พร้อมจะมอบความตายให้ทุกคน

นี่แหละที่มาของ ลอว์ มาจากที่เดียวกับ เดรค คงไม่เกีย่วกับโดฟลามิงโก้

pujee:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 14:40:05 ---
--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 11:29:54 ---ข้อ 1. 2 กลุ่มนี้อาจมีความสัมพันธ์เชิงลึก กลุ่มของลอว์ได้ทำการซื้อเฟรนไชน์ของโดฟลามิงโก้ เพื่อที่จะสะดวกในการหาพรรคพวกและออกทะเล แต่พอปีกกล้าขาแข็งก็เลย

ตอบข้อ 2 รูปธงโดฟลามิงโก้ หน้ายิ้มแล้วขีดทแยงบ่งบอกว่า ฉันเป็นคนจริงจังนะ ห้ามระรื่น ไว้ขู่ลูกน้องให้กลัว

.ส่วนของลอว์ มันคือสัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำครับ

ขอเทิดทูนทั้งสองกลุ่ม ไม่มีวงเวียนแต่วาดวงกลมได้กลมมาก

1. ซื้อ แฟรนไซด์ เลยหรอครับท่าน ป๊าด.......อย่างนี้นี่เอง  คิดลึกซึ้งจริงๆ *shock*

2. ธง ลอว์  สัญลักษณ์บ่งบอกว่าเป็นเรือดำน้ำ  ท่าน Pu ดูยังไงหว่า...ดูกลับหัวดูทะแยงหรือยังไงบอกรายละเอียดที งงครับ....  *้ัdoubt*

3. ลอว์ กับ ฟลามิงโก อาจจะขโมยเอาโล่ ที่ผมให้ ท่าน Pu ไปทาบแล้ววาดวงกลมก็ได้  ครับ...   *hoho*
   .(ไปดูสิ โล่หายไปยัง อุตสาห์ให้ไปเก็บให้ดีๆหน่อย สิครับ หุหุ)

.

อย่างแรกเลยครับต้องปล่อยวาง ทำใจให้สบาย แน่วแน่ มีสมาธิ ปลดปล่อยอารมณ์ความรู้สึกจิตวิญญาณ สิ่งที่จะตามมาคือเรือดำน้ำจะลอยเด่นออกมาจากธงของลอว์

ลองดูครับ  *number1*

ส่วนเรื่องโล่ผมฝังดินแอบไว้เรียบร้อยแล้วครับไม่ต้องเป็นห่วง  *number1*

เดามั่วมั่ง:

--- อ้างจาก: pujee ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 16:01:55 ---
--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 14:40:05 ---

.

อย่างแรกเลยครับต้องปล่อยวาง ทำใจให้สบาย แน่วแน่ มีสมาธิ ปลดปล่อยอารมณ์ความรู้สึกจิตวิญญาณ สิ่งที่จะตามมาคือเรือดำน้ำจะลอยเด่นออกมาจากธงของลอว์

ลองดูครับ  *number1*

ส่วนเรื่องโล่ผมฝังดินแอบไว้เรียบร้อยแล้วครับไม่ต้องเป็นห่วง  *number1*

ท่าน Pu สอนเข้าฉานเลยหรอครับ...ไหนจะรามสูรขว้างขวาน อย่างนี้ต้องเรียก ท่าน Ser Pujee แล้วล่ะ

เรื่อง โล่ ฝังดินแล้วหรอ ครับ.... ผมก็โล่งใจ ไปได้อีกเปราะนึง....

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version