Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจ?

หน้า: << < (3/3)

Sanjididami:

เรื่องมาก จัง -0- *dontknow*ผมใช้นะ มันสิทธิของป๋ม

*้ัunexplain* *้ัunexplain*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Sanjididami ที่ อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 02:55:45 ---ผลปีศาจ (คันจิ: 悪魔の実, อะคุมะโนะมิ หมายถึงผลไม้ปีศาจ) เป็นผลไม้ในการ์ตูนญี่ปุ่นเรื่องวันพีซ

ผลปีศาจเป็นผลไม้ที่จะให้พลังพิเศษกับผู้ที่กิน โดยพลังต่างๆ จะเป็นพลังที่แปลกประหลาดตามผลที่กินเข้าไป มีราคาที่แพงมาก แต่ขณะเดียวกันต้องแลกกับการที่ไม่สามารถว่ายน้ำได้ในการกิน และหากกินเข้าไปมากกว่า 1 ผลจะทำให้ตาย และถ้ากินไม่หมดทั้งผลก็ไม่สามารถใช้พลังได้ เช่นกินไปครึ่งผล แบ่งให้เพื่อนอีกครึ่งผล ทังสองคนจะไม่มีความสามารถพิเศษแต่อย่างใด

--- End quote ---

ผมขอค้านนึดนึงครับ  ไอตรงที่บอกว่า ะถ้ากินไม่หมดทั้งผลก็ไม่สามารถใช้พลังได้ เช่นกินไปครึ่งผล แบ่งให้เพื่อนอีกครึ่งผล ทังสองคนจะไม่มีความสามารถพิเศษแต่อย่างใด ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะครับ  ถ้าจำไม่ผิด  มันขึ้นอยู่กับว่า  คนที่กินคำแรกเท่านั้น ที่จะได้พลังของผลปิศาจไป  ไม่จำเป็นต้องกินหมดก้อได้   จำได้ว่าอ่านจาก รวมเล่นช่วง cp9 อ่ะนะ 

สรุปง่ายๆ ก้อใครกัดผลปิศาจคนแรกคนนั้นก้อได้พลังไป  ที่เหลือจะไปให้หมาแมวที่ไหนก้อช่างไม่มีผลอีกแล้วประมาณนั้น นะ   *hoho* *hoho* *hoho*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: Sanjididami ที่ อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 10:53:18 ---เรื่องมาก จัง -0- *dontknow*ผมใช้นะ มันสิทธิของป๋ม

ขอโทษครับ *disappoint* *disappoint*ผมแค่อยากช่วยคนอ่านหลายๆท่านอ่าครับ *rip* *rip*

Augustz:

--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:13:32 ---
--- อ้างจาก: Sanjididami ที่ อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 10:53:18 ---เรื่องมาก จัง -0- *dontknow*ผมใช้นะ มันสิทธิของป๋ม

ขอโทษครับ *disappoint* *disappoint*ผมแค่อยากช่วยคนอ่านหลายๆท่านอ่าครับ *rip* *rip*

ช่างเถอะคับ  ถ้ามันอ่านยาก ก้ไม่ต้องไปอ่านมัน ชั่งหัวมัน ปล่อยมันไว้แบบนั้นแหละ *้ั์drinktea*

agimogugada:

แล้วผลไม้ปีศาจที่อยู่ในรังไม่จะไม่เน่าหรอครับ *rip*

หน้า: << < (3/3)

Go to full version