Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (22/28) > >>

sattkon:

ความจริงผมเคยลองเอารวมเล่ม มาวัดกับอ่านในเว็บแล้วนะ ความหมายมันก็ไม่ได้ไกลกัน เพียงแต่ว่าใครจะเข้าใจแบบไหนก็เท่านั้นบางคนเข้าใจแบบเข้าข้างตัวเอง อันนี้ก็แย่หน่อย  *haha*
ความจริงลายละเอียดเล็กๆน้อยๆเนี่ยมันก็ยื่นยันอะไรไม่ได้หรอก อย่าง ไรคาเงะ ถ้าถูกรุ่น4 แทงจะตายมั้ย เรื่อง มินาโตะ กับ คุชินะ ก็เหมือนกัน
มันก็แล้วแต่คนจะเข้าใจ เพราะมันเป็นไปได้หลายอย่าง

แต่เรากับมาเรื่อง รุ่น1 กับรุ่น4 ก่อน *haha*  ความสำเร็จของรุ่น1 มันเยอะกว่ารุ่น4 เห็นๆ แต่มันก็ยังวัดไม่ได้ว่าใครเก่งกว่ากันอยู่ดี แต่ถ้าวัดกันแบบเปรียบเทียบ และสังเกตุคำพูดของแต่ละครในเรื่อง
รุ่น4 เจอแต่ทางตัน   *attack*

themangmang1:

สงสัยผมต้องเปลี่ยนเว็บอ่าน มัง '' ซะแล้ว  *dead*

ส่วนเรื่อง รุ่น 1 กับ รุ่น 4 เนี้ย '' เอาเป็นว่าผมยอมละกันครับ '' ขืนเถียงไปเถียงมา เดะจะทะเลาะกันไปใหญ่ : )

จริงๆมันก็ไม่ได้มีระบุอยู่แล้วว่า ใครเก่งกว่ากัน ..  *hoho*

Augustz:

ผมสงสัยอยุ่หน่อยนึงนะ  ทำไม คุโมะถึงมีแต่คนใช้ธาตุสายฟ้า

ไรคาเงะ บี ดารุย  พวกนี้ใช้สายฟ้า   อิวะ มี โอโนกิ ลูกน้องมันอีกคน  พวกนี้ใช้ดิน

ซึนะ เทมาริใช้ลม กาอาระก้คงจะลมด้วย(มั้ง)   คิริ มิซึใช้น้ำ

แต่ทำไม  ทำไมโคโนะฮะถึงมีนินจาหลายธาตุจัง  โตะ ลม  เกะ สายฟ้า-ไฟ

โคโนะฮะ แคว้นไฟ ทำไมถึงมีหลายธาตุจัง  คุโมะแคว้นสายฟ้าก้มีสายฟ้า  ทำไมโคโนะฮะไม่เหมือนคนอื่นเค้าล่ะ  - -

spirit:

เอาเป็นว่าประเด็นรุ่น1กับรุ่น4เนี้ย  มันก็เหมือนกับ ที  เจอกับ เอนติเมตอะครับ 555+ ขึ้นอยู่กับจังหวะในการใช่สกิล จังหวะในการเล่นแล้วก็การออกของครับ

themangmang1:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 29 มิ.ย. 2012 เวลา 12:56:28 ---ผมสงสัยอยุ่หน่อยนึงนะ  ทำไม คุโมะถึงมีแต่คนใช้ธาตุสายฟ้า

ไรคาเงะ บี ดารุย  พวกนี้ใช้สายฟ้า   อิวะ มี โอโนกิ ลูกน้องมันอีกคน  พวกนี้ใช้ดิน

ซึนะ เทมาริใช้ลม กาอาระก้คงจะลมด้วย(มั้ง)   อิวะ มิซึใช้น้ำ   

แต่ทำไม  ทำไมโคโนะฮะถึงมีนินจาหลายธาตุจัง  โตะ ลม  เกะ สายฟ้า-ไฟ

โคโนะฮะ แคว้นไฟ ทำไมถึงมีหลายธาตุจัง  คุโมะแคว้นสายฟ้าก้มีสายฟ้า  ทำไมโคโนะฮะไม่เหมือนคนอื่นเค้าล่ะ  - -

--- End quote ---

ผมคิดว่า รุ่น 1 ได้ตั้งชื่อหมู่บ้าน '' โคโนฮะ '' ก็มาดาระกับรุ่น 1 ตอนนั้นสามัคคีกันสร้างหมู่บ้าน แหละวิชาประจำตระกลูของอุจิวะ

ก็คือ '' ไฟ '' รุ่น 1 อาจจะให้อุจิวะเป็นตระกลูขึ้นของ โคโนฮะ '' เพราะอุจิวะตระกลูเก่าแก่ที่สุดในโคโนฮะ '' ส่วน ไอโตะนี่ ..

มาจากหมู่บ้านอื่นอยู่แล้ว มันมาจาก หมู่บ้านน้ำวน ( ใช่ป่าวไม่รู้ ) แต่มันดันมาเกิดที่ '' โคโนฮะ ''

ใช่ป่าวไม่รู้นะ .. '' ผมเดาเอา ''  *haha*

หน้า: << < (22/28) > >>

Go to full version