Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มีใครสงสัยไหม ? ว่า 6 เชียนเต่าเป็นใคร? ได้พลังมาไง? ได้สัดหางมาจากไหม? แล้วหน้าตาชัดๆเป็นไงบ้าง?

หน้า: << < (2/5) > >>

nakin:

เซียนเต๋าหกวิถี คนที่ 1 เก่งมว๊ากกกกกกกก เพราะเป็นต้นตำหรับ เก่งวิชาเนตร วิชาผนึก และเป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 2 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 3 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนเต๋าหกวิถี คนที่ 4 เก่งประมาณครึ่งหนึ่งของคนแรก ไม่ได้เป็นพลังสถิตย์ร่าง 10 หาง

เซียนหกวิถี คนที่ 5 คนนี้ยังไม่ได้เป็นเซียน แต่แต่ดูรูปร่างจักระแล้ว ถ้าได้เป็นแล้วน่าเทียบเท่าตัวจริง

ส่วนคนนี้เซียนไพ่ครับ
   ปล.สาเหตุที่คนแรกชื่อเซียนเต๋าหกวิถี อาจจะเป็นเพราะชื่อเขา ชื่อว่าเต๋า น่าจะเก่งเรื่องต่อยตีอ่านะผมว่า ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ

เดามั่วมั่ง:

ทำไมเซียนเต๋ามี "เขา" ครับ บอกที..... (เขาหรือหูหว่า...)  *disappoint*

nakin:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 04:28:13 --- ทำไมเซียนเต๋ามี "เขา" ครับ บอกที..... (เขาหรือหูหว่า...)  *disappoint*

--- End quote ---
น่าจะเป็นหู่อานะครับผมว่า
     ส่วนสาเหตุที่มีก็เพราะว่าเป็นพลังสถิตย์ร่างที่ควบคุมสัตว์หางได้อย่างสมบูรณ์ เหมือนกะนารูโตะครับ ที่แค่ควบคุมเก้าหางได้สมบูรณ์ก็มีหูงอกแล้ว (น่าจะตามลักษณะสัตว์ของที่อยู่ในตัว)
     ส่วน บี ควบคุมได้สมบูรณ์ก็จริงแต่ไม่มีหูหรือเขางอกออกมา อาจเป็นเพราะว่าสัตว์ของ บี ยังห่างไกลจาก 10 หางเพราะพลังงานจักระไม่ใกล้เคียง
    ในขณะที่ 9 หาง มีทั้งจักระ และคาถา ที่เหนือกว่าสัตว์หางจาก 1-8 มาก จึงทำให้พลังสถิตยืร่างมีรูปร่างจักระดังกล่าว (แต่พลังสถิตย์ร่างเก้าหางคนก่อน ทั้ง มิโตะ และ คุชินะคงไม่มีแบบนารูโตะ เพราะเก้าหางไม่มีใจให้)

DoneGX:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 04:28:13 --- ทำไมเซียนเต๋ามี "เขา" ครับ บอกที..... (เขาหรือหูหว่า...)  *disappoint*

--- End quote ---
เราว่า สงสัยเชียนเต่าโดนเมียสวมเขาให้มังคราบ .....  *haha*

DoneGX:

ขอบคุญทุกความเห็นครับ *number1* พวกเรามาติดตามไปพร้อมๆกันดีกว่าเนอ ... อีกไม่นานวันนั้นคงมาถืง  *love*

หน้า: << < (2/5) > >>

Go to full version