Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ค่าหัวของลอร์

หน้า: << < (5/11) > >>

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 12:16:04 ---ลูฟี่  ต่อยเผ่ามังกรฟ้า  เข้าร่วมสงคราม  แหกคุก  เคาะระฆัง  ลูกดราก้อน  น้องเอส

เพิ่มร้อยล้าน

ลอว์  คงต้องเผาแมรี่จัวร์อ่ะคับถึงจะขึ้นมา440ล้าน  แค่หัวใจโจรสลัดร้อยดวงจิงๆก้ไม่น่าเยอะขนาดนี้นะ

โรบิ้นบอกว่ามันเข้า7เทพตั้งแต่2ปีก่อน มันใช้เวลาเพิ่มค่าหัวแป๊บเดียวเองง่ะ  *great* *great*

--- End quote ---

ด้วยความสามารถระดับนั้นหัวใจร้อยดวงผมว่าไม่ยากเท่าไรครับกางรูมแล้วครับแค่สับตัวกัปตันอีกฝ่ายกับจาบาลหรือหมีอะครับไห้จาบาลหรือหมีไปอาระวาดที่เรืออีกฝ่ายส่วนท่านลอว์ก็แควะเอาหัวใจกัปตันมาครับคงไม่ยากเท่าไรครับฝีมือเกิน100ไม่แพ้โจรสลัดทำมะดาหรอกครับ

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: juppy ที่ พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 00:25:29 ---ผมว่า อาจไม่เกี่ยวข้องก็ได๊นะครับ เพราะเรือบางลำ ลูกเรืออาจถึงร้อย ดวงเรยก็ได๊

แต่อาจจะสร๊างวีรกรรมบางอย่าง และที่ยอมเป็น 7 เทพโจรสลัดเพื่อเหตุผลบางประการครับ

ผมว่า100ดวงนี่น่าจะเปนเฉพาะของกัปตันนะครับไม่อย่างนั้นไปซาบอนดี้ทีหนึ่งก็ได้เกินร้อยเลยแหละครับผมว่าท่านลอว์น่าจะไปซุ่มอยู่แถวๆรีเวริดเมาเทนอะครับแล้วดักเก็บพวกหน้าไหม่ที่มีค่าหัวเอาอะครับผมคิดแบบนี้ครับหรือไม่ก็ไปเก็บในแกรนไลท์ก็ได้ครับฝีมือมันไม่เข้าไครออกไครหรอกครับ

21141:

--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 13:51:34 ---
--- อ้างจาก: juppy ที่ พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 00:25:29 ---ผมว่า อาจไม่เกี่ยวข้องก็ได๊นะครับ เพราะเรือบางลำ ลูกเรืออาจถึงร้อย ดวงเรยก็ได๊

แต่อาจจะสร๊างวีรกรรมบางอย่าง และที่ยอมเป็น 7 เทพโจรสลัดเพื่อเหตุผลบางประการครับ

ผมว่า100ดวงนี่น่าจะเปนเฉพาะของกัปตันนะครับไม่อย่างนั้นไปซาบอนดี้ทีหนึ่งก็ได้เกินร้อยเลยแหละครับผมว่าท่านลอว์น่าจะไปซุ่มอยู่แถวๆรีเวริดเมาเทนอะครับแล้วดักเก็บพวกหน้าไหม่ที่มีค่าหัวเอาอะครับผมคิดแบบนี้ครับหรือไม่ก็ไปเก็บในแกรนไลท์ก็ได้ครับฝีมือมันไม่เข้าไครออกไครหรอกครับ

ถ้ามันดักเอาหัวใจพวกหน้าใหม่งี้รัฐบาลคงไม่เพิ่มค่าหัวให้ขนาดนี้หรอก เพราะช่วยให้โจรสลัดน้อยลง ละก็พวกโจรสลัดหน้าใหม่ค่าหัวคงไม่เกิน400ล้าน ละก็ไม่ได้ก่อความวุ่นวายให้รัฐบาล หน้าที่นั้นมันเหมาะกับการเป็น7เทพอยู่ละด้วย กำจัดพวกขยะ

Augustz:

ที่ลูฟี่เพิ่มได้30ล้าน ก้เพราะปราบ อารอน ดอนครีก คุโระ ไม่ใช่หรอคับ

ลอว์ก้อาจจะเพิ่มเพราะแบบนี้นะ แบบว่าคอยดักพวกรุกกี้ที่ชาบอนดี้อ่ะ  - -

mint1458:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 20:31:41 ---ที่ลูฟี่เพิ่มได้30ล้าน ก้เพราะปราบ อารอน ดอนครีก คุโระ ไม่ใช่หรอคับ

ลอว์ก้อาจจะเพิ่มเพราะแบบนี้นะ แบบว่าคอยดักพวกรุกกี้ที่ชาบอนดี้อ่ะ  - -

ก็คงงั้น *hoho*

หน้า: << < (5/11) > >>

Go to full version