Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ค่าหัวของลอร์

หน้า: (1/11) > >>

21141:

อยากรู้จังลอร์มันไปทำอะไรมาถึงมีค่าหัว440ล้าน ภายในไม่ถึงปี
เพราะว่าเด็กๆที่โดนจับมามันบอกมาว่ามาอยู่ที่นี่1ปีแล้ว ตอนนั้นลอร์คงกลายเป็น7เทพเรียบร้อยแล้ว (การเป็น7เทพ ค่าหัวจะถูกยกเลิกมันคงไม่อัพเพิ่มแน่นอน) *shock*

windyzero:

--- อ้างจาก: 21141 ที่ พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 21:46:39 ---อยากรู้จังลอร์มันไปทำอะไรมาถึงมีค่าหัว440ล้าน ภายในไม่ถึงปี
เพราะว่าเด็กๆที่โดนจับมามันบอกมาว่ามาอยู่ที่นี่1ปีแล้ว ตอนนั้นลอร์คงกลายเป็น7เทพเรียบร้อยแล้ว (การเป็น7เทพ ค่าหัวจะถูกยกเลิกมันคงไม่อัพเพิ่มแน่นอน) *shock*

--- End quote ---

ไม่ใช่ไม่ถึงปีหรอกครับ ผมว่า ค่าหัวขึ้นมาได้ตั้งแต่หลังศึกมารีนฟอร์ด(ข้อหาพาลูฟี่หลบหนี) จนถึงหลัง TS 2 ปี

อีกอย่าง ลอว์ก็เพิ่งเข้ามาร่วมงานกับ cc และเข้าร่วมเป็น เจ็ดเทพ ค่าหัวเลยถูกหยุดแค่นี้

21141:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 22:11:10 ---
--- อ้างจาก: 21141 ที่ พ. 02 พ.ค. 2012 เวลา 21:46:39 ---อยากรู้จังลอร์มันไปทำอะไรมาถึงมีค่าหัว440ล้าน ภายในไม่ถึงปี

ไม่ใช่ไม่ถึงปีหรอกครับ ผมว่า ค่าหัวขึ้นมาได้ตั้งแต่หลังศึกมารีนฟอร์ด(ข้อหาพาลูฟี่หลบหนี) จนถึงหลัง TS 2 ปี

อีกอย่าง ลอว์ก็เพิ่งเข้ามาร่วมงานกับ cc และเข้าร่วมเป็น เจ็ดเทพ ค่าหัวเลยถูกหยุดแค่นี้

ลูฟี่400ล้าน คนพาหลับหนีก็ไม่น่าจะเกินลูฟี่นะ อีกอย่าง ถ้าเกิดพึ่งเข้ามาร่วมกับ cc จิง คงไม่ได้รับความเชื่อใจขนาดนี้นะผมว่า เพราะระดับ7เทพโจรสลัด คงไม่ได้ถูกไว้ใจง่ายๆหรอกนะ เดาเอานะ *dontknow*

windyzero:

คดีนั่นก็ส่วนนึงครับ แต่เรื่องหลังจากนั้นอีกก็ส่วนหนึ่ง *dead*

artkub:

โขมยหัวใจร้อยดวงมั้งครับ

หน้า: (1/11) > >>

Go to full version