หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นเกี่ยวกับเรลี่ย์หน่อยครับ ^^  (อ่าน 17034 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อยากรู้ว่าทุกคนคิดกันยังไงเกี่ยวกับความสามารถของเรลี่ย์อ่ะ เค้าเก่งเพราะฮาคิอย่างเดียวหรือว่ามีความสามารถอื่นอยู่ด้วย

เพราะเท่าที่ผมอ่านมาถึงตรงนี้ ความสามารถของฮาคิเท่าที่ออกมาตอนนี้ก็ไม่น่าที่จะถอดปลอกคอของเคมี่ได้ แล้วคิดว่ายังไงกันครับเกี่ยวกับการถอดปลอกคอของเคมี่อ่ะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถามความเห็นเกี่ยวกับเรลี่ย์หน่อยครับ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 23:51:36 »
ผมว่าน่าจะเก่งเรื่องอื่นด้วยนะคับ เพราะถ้าเก่งเรื่องฮาคิอย่างเดียวมันจะไม่สมกับชื่อรองกัปตันของเจ้าแห่งโจรสลัด
แต่เรื่องถอดปลอกคอของเคมี่ผมไม่แน่ใจนะ ถ้าส่วนตัวผมว่าน่าจะใช้ฮาคินะ
เพราะฮาคิเกราะคือเสริมความแข็งแกร่ง อาจจะใช้เคลือบมือไว้ทำให้มือแข็ง แล้วบีบปลอกคอให้แตกแล้วโยนทิ้งไป

เดาไปเรื่อยนะคับ  *haha*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: ถามความเห็นเกี่ยวกับเรลี่ย์หน่อยครับ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 00:27:53 »
ลืมภาพตอนถอดไปแล้วอ่ะ....
ช่วยเอาภาพตอนนั้นแปะให้ดูใหม่ได้ป่าวอ่า....ครับ
  *dead*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 01:36:39 »
คงจะประสบการณ์บวกความเก๋า.. ไม่น่าจะเกี่ยวกับความสามารถพิเศษอะไรนะ

หรืออาจจะเพราะว่าแกชอบแกล้งให้พวกค้าทาสจับไปขาย แล้วคอยจิ๊กตังค์คนที่มาซื้อแกไปเป็นทาสน่ะ

แกเลยถอดของพวกนี้คล่องมือ LoL+

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 01:53:21 »
ผมว่าน่าจะเก่งเรื่องความสามารถต่อสู้ รวมถึงความเร็วด้วย น่าจะถึงจุดสุดยอดที่คนธรรมจะเป็นได้ ดูอย่างที่แกฆ่าเจ้าแห่งทะเลในคามเบลท์ด้วยมือเปล่า *number1* *number1*

ปล. อยากให้ซักวันโซโลก้าวไปถึงจุดนั้นจัง

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 08:05:45 »
ที่ผมสังเกตุนะครับ น่าจะเป็นการสะสมประสบการณ์และการฝึกฝน  คนแก่ๆในเรื่องนี้ค่อนข้างจะเก่งหลายคน เช่น หนวดขาว การ์ป อาคาอินุ แระก็เรลี่ย์ประมาณนี้ ครับ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 08:11:05 »
จากที่ได้ไปแอบดูใบสมัครงานของ เรลี่ เห็นกรอกความสามารถพิเศษว่า เตะปี๊ปดังครับ แหะๆ ล้อเล่นนะครับ ^^

ผมว่าคงถูกจับบ่อย และก็ปลดปลอกคอตัวเองบ่อย เลยเป็นประสบการณ์ ครั้งแรกที่ปลดอาจจะใช้เวลานานก็ได้่ครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

marangone

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 16:19:05 »
คือผมอยากรู้ว่า คิดว่าเรลี่ปลดได้ยังไงน่ะครับ ตอนผมอ่านตอนแรกผมก็คิดว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับความสามารถของฮาคิ แต่เท่าที่ออกมาตอนนี้ไม่น่าจะใช่ หรืออาจจะเป้นอย่างที่คุณ Augustบอกก็ได้ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:26:24 »
เป็นเพราะแว่นตาที่เรลี่ย์ใส่ครับ มันเป็นแว่นตามองทะลุ... มันเลยมองเห็นกลไกของปลอกคอ มองทะลุอย่างอื่นด้วยป่าวไม่แน่ใจ เหอเหอ

parkza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ขามั่วนิ่ม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 21:09:22 »
แรลี่ สวดดดยอด อยุ่แร้วขนาดตอนที่แรลี่มาช่วยให้ลูฟี่กำลังหนีคิซารุยังบอกเลยว่าถ้าจะจับคุณทางนี้ต้องเตรียมตัวเตรียนใจไว้บ้าง *attack* *attack*
*haha* *damage* *damage* *damage* *damage*

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:31:54 »
อยากรู้ว่าทุกคนคิดกันยังไงเกี่ยวกับความสามารถของเรลี่ย์อ่ะ เค้าเก่งเพราะฮาคิอย่างเดียวหรือว่ามีความสามารถอื่นอยู่ด้วย

เพราะเท่าที่ผมอ่านมาถึงตรงนี้ ความสามารถของฮาคิเท่าที่ออกมาตอนนี้ก็ไม่น่าที่จะถอดปลอกคอของเคมี่ได้ แล้วคิดว่ายังไงกันครับเกี่ยวกับการถอดปลอกคอของเคมี่อ่ะ
ความสามารถอื่นนี่น่าจะมีนะ อย่างเช่นทักษะการต่อสู้นี่ต้องมีแน่นอน ส่วนเรื่องปลอกคอไม่น่าจะเป็นการใช้ฮาคินะผมว่า
 ถ้าเอาฮาคิเกาะเคลือบมือแล้วบีบแตกอย่างที่คุณAugustzบอก ผมสงสัยว่ามันจะไม่ระเบิดใส่เคมี่หรอ ก็เลยคิดว่าไม่น่าจะเป็นการใช้ฮาคินะ น่าจะเป็นความสามารถอื่น *disappoint* *disappoint* *disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:39:54 »
ปลอกคอมันก้ไม่ใช่แบบเอาเชือกมาคล้องไว้แล้วผูกให้แน่นๆนี่นา
มันเปนเหล็กที่เอาปลายข้างนึง มาล๊อกกับอีกข้างนึง อาจจะบีบตรงปลายๆนั้น ไม่ก้ข้างๆระเบิดมั้ง

เพราะตอนที่มีคนระเบิดตายให้เห็น มันมีปิ๊ปๆ ละก้ตู้ม

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 02:43:10 »
หรือฮาคิสามารถถ่ายเทไปยังสิ่งที่สัมผัสได้ แบบว่าใส่ฮาคิที่คอเคมี่ให้แกร่ง แล้วค่อยกระชากปลอกคอทิ้งแบบฮาร์ดคอร์!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 10:02:29 »
เทพที่สุดในสานโลก  *haha* *haha*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:09:30 »
ผมแหวกแนวหน่อย ครับ

อาจจะใช้ ฮาคิเกราะ+ ฮาคิสังเกต ทำให้รู้ว่าจะต้องถอดยังไงก้อได้   

เพราะเฮียแกก้อใช่คล่องอยู่แล้ว ฮาคิทั้ง 3  ฮาคิสังเกตอาจจะทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิดก้อได้

เดาอย่างมีเหตุผลนะครับ

*haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ