หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...  (อ่าน 173343 ครั้ง)

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 03:53:28 »
ก๊อตแล้วละ ทั้งหลายๆๆปัจจัย

alcoholismz

• *
Re: ถ้า โซโล กับ เอเนลู สู้กันตอนนี้ คิดว่าใครจะชนะ...
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 03:57:01 »
ถ้าไม่เชื่อ ก็ลอง ไปยืนกลางนาแล้วแกว่งเล็กหรือทองแดง ดู

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 08:24:47 »
อ่านเรืองดาบดูแล้ว ท่าน W เรื่องดาบสุดยอดแหะ...

แต่อ่านไม่รู้เรื่องอ่ะ....  เยอะเกิน....  *damage*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 11:59:35 »
ตอนนี้ เรื่องดาบไปไกลละ วกไปเรื่องอื่นดีไหมเนี่ย - -

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 13:46:20 »
ตอนนี้ เรื่องดาบไปไกลละ วกไปเรื่องอื่นดีไหมเนี่ย - -

-*- กำลังมันๆ เรื่องดาบอยู่เลย อ่ะ.....ท่าน W (แต่ไม่รู้เรื่องเท่าไร)

ท่าน W ดาบที่ สแปนดัม ถือนี่คือดาบชนิดไหนอ่ะ (ดาบช้างน่ะ)

*attack*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 15:19:59 »
เซเบอร์ แบบเดียวกับของ แชงคส์น่ะแหละ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

windyzero

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 16:43:39 »
นึกถึงเรื่องดาบไปๆมาๆ มี พวก อาวุธที่ยังไม่ค่อยได้เห็นอยู่เยอะนะ *dead*

อย่างเช่น

กลาดิอุส+โล่ ตามสไตล์นักรบโรมัน

กาตาร์

หอก

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 17:32:39 »
กลาดิอุส+โล่ ตามสไตล์นักรบโรมัน

คนยักษ์ที่เกาะลิตเติ้ลการ์เด้นไงทั่น ดอลลี่ หรือ โบรกี้ นี่แหล่ะ  *้ั์drinktea*

ดาบไม่แน่ใจว่าเหมือนรึเปล่า อาจจะคล้ายๆ แต่โล่ห์น่าจะ.. ใช่เลย!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 18:07:34 »
ส่วนกาต้าผมเจอบ่อยคับ
ในเกมROพวกแอสซาซินครอสใช้กัน บางคนก้ใส่มีด แต่ส่วนมากกาต้าคับ *haha*

windyzero

• *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 18:44:23 »
อ้อ ใช่เลย ลืมไปได้ไง ดอรี่กับโบรกี้ใช้ กลาดิอุสกับโล่ *great*

เจ้านี่ก็ยังไม่เห็น อยากให้มันมีในเรื่องจริงๆ

Aragan

• *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 00:01:51 »
เอ่อ... คุณAraganครับ สุซาโนโอะใช้ดาบ3เล่มสู้กับยามาตะ โนะ โอโรจิด้วยเหรอครับ

ผมรู้แค่ว่าสุซาโนโอะมอบเหล้ายามาตะ โนะ โอโรจิแล้วค่อยฆ่าเอง 3ดาบสวรรค์ที่คุณว่านี่ชื่ออะไรบ้างเหรอครับ(ไม่รู้จริงๆ)

แล้วที่คุณwindyzeroพูดถึงดาบคุซานางิขึ้นมานี่ไม่แน่ใจว่าตอบคุณAraganรึเปล่า

ถ้าใช่คุซานางิไม่ใช่ดาบที่สุซาโนโอะใช้ฆ่ายามาตะ โนะ โอโรจินะครับ

คุซานางิเป็นดาบที่สุซาโนโอะดรอปได้หลังจากฆ่ายามาตะ โนะ โอโรจิ

ตามตำนานบอกว่าหลังจากฆ่ายามาตะ โนะ โอโรจิแล้วสุซาโนโอะพบดาบคุซานางิอยู่ในหางอันกลางของมัน

(ตามตำนานยามาตะ โนะ โอโรจิมี8หาง ก็น่าจะหางที่4ไม่ก็5นี่แหล่ะ)

ว่าแต่... ในที่สุดก็อดก็หลุดออกจากวงโคจรไปแล้วสินะ ถกเรื่องดาบกันสนุกเลย

ถูกต้องแล้วครับที่คุณเข้าใจ ดาบคุซานางิได้มาหลังจากที่ซุซาโนโอะฆ่ายามาตะ โนะ โอโรจิ ตามที่บันทึกไว้ในโคจิกิ

ดาบคุซานางิชื่อจริงคือ ดาบอาเมะ โนะ มุราคุโมะ เป็น 1 ใน 3 ไอเทมสวรรค์ของจักรพรรดิ์ญี่ป่น

ที่คุณ zCGz14211 สงสัยว่าดาบสวรรค์ทั้ง 3 มายังไง??? ยังไม่บอกครับ  *haha*

1. ดาบคุซานางิ Ame no Murakumo
2. ดาบเจ็ดดาว Nanatsusaya no Tachi
3. ดาบแปดด้าม Yatsuka no Tsurugi

พอจะรู้ไหมครับให้ เดา??? เพื่อเป็นคอเดียวกัน  *haha*

อันนี้ใบ้ว่าไม่เกี่ยวกับบันทึกโคจิกิ  *love*

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 00:44:11 »
อ้อ ใช่เลย ลืมไปได้ไง ดอรี่กับโบรกี้ใช้ กลาดิอุสกับโล่ *great*

เจ้านี่ก็ยังไม่เห็น อยากให้มันมีในเรื่องจริงๆ

ใช่ตัวใน ในคุกอิมเพียวดาว์ล ใช้รึเปล่าครับ....
แค่คุ้น.....เฉยๆอ่ะ  จำผิดเรื่องป่าวหว่า....
   *dead*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 02:57:27 »
ใช่ตัวใน ในคุกอิมเพียวดาว์ล ใช้รึเปล่าครับ....
แค่คุ้น.....เฉยๆอ่ะ  จำผิดเรื่องป่าวหว่า....
   *dead*

อันนั้นน่าจะหมายถึงคนยักษ์ที่เฝ้าประตูเอนิเอสล็อบบี้สินะครับ 2 คนนั้นรู้สึกจะไม่ได้ใช้อาวุธมั๊ง

ส่วนคนยักษ์ ดอลลี่ กับโบรกี้ ต้องย้อนไปตั้งแต่ตอนที่เข้าแกรนไลน์ใหม่ๆ เลยคับ
ที่เจอคนยักษ์ 2 คนสู้กันมา 100 ปีที่เกาะลิตเติ้ลการ์เด้นท์ เกาะที่ 2 ต่อจากวิสกี้พีคมั๊งนะฮะ *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 03:14:15 »
   *dead*

อันนั้นน่าจะหมายถึงคนยักษ์ที่เฝ้าประตูเอนิเอสล็อบบี้สินะครับ 2 คนนั้นรู้สึกจะไม่ได้ใช้อาวุธมั๊ง

ส่วนคนยักษ์ ดอลลี่ กับโบรกี้ ต้องย้อนไปตั้งแต่ตอนที่เข้าแกรนไลน์ใหม่ๆ เลยคับ
ที่เจอคนยักษ์ 2 คนสู้กันมา 100 ปีที่เกาะลิตเติ้ลการ์เด้นท์ เกาะที่ 2 ต่อจากวิสกี้พีคมั๊งนะฮะ *้ั์drinktea*

กำลังหมายถึง ภาพเคียวอ่ะครับ...
ตัวในคุกอิมเพียวดาว์ล อ่ะ (ชื่อ บลูกลอลี่ หรือชื่อไรหว่า เอ๋....มันถือเคียวเปล่าหว่า  ลืมแระ...!)

ปล.เพิ่งนึกชื่อออกอ่ะ....

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: ศ. 17 ก.พ. 2012 เวลา 06:30:34 »
หมายถึงเจ้าหมอนี่ป่ะครับ

ถ้าใช่เห็นใช้อยู่2อย่างคือสามง่ามกับอาวุธที่เป็นดาบ2เล่มต่อกัน(เรียกไม่ถูก ไม่รู้มันเรียกว่าอะไร)

ถ้าไม่ได้หมายถึงเจ้านี่ก็ขอโทษด้วยละกัน *dead* *dead*