หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าถ้ามีผลสายโซออนที่เป็นปลาจะว่ายน้ำได้มั้ย?  (อ่าน 9430 ครั้ง)

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมอยากรู้ถ้ามีคนกินจะว่ายน้ำได้มั้ยอะ *rip*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
คำถามนี้มาอีกแล้ว *dead*

ด้วยเงื่อนไข ผู้ที่กินผลปิศาจเข้าไป จะไม่สามารถว่ายน้ำได้ตลอดชีวิตครับ ต่อให้เป็นโมเดลปลาก็เถอะ

แต่ส่วนตัวคิดว่า โมเดลปลาไม่มีครับ เพราะ ถูกทดแทนด้วยเผ่าเงือกและมนุษย์เงือกไปแล้ว *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
อ่าจ้าาาตามที่ท่านวินว่ามาครับ แล้วก็ต่อไห้เป็นผลเรือก็ไช่ว่าจะรอยน้ำได้ครับอ้างอิงโดยท่านพูครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Vin D Sel

• *
ตามคำตอบด้านบนเลย

แต่ถ้าโซออนผลปลา โมเดลกระป๋อง (ปลากระป๋อง) ก็ไม่จำเป็นต้องว่ายน้ำได้นะ *hoho*

LM

• *
แล้วถ้ามนุษย์เงือก ที่เดิมที มีร่างกายที่แข็งแกร่งกว่ามนุษย์ ปกติ อยู่แล้ว กินผลปีศาจสายโชออน เข้าไปอีก

มันจะเพิ่มพลังกายมากกว่า มนุษย์ปกติ หรือเปล่า หว่า

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ก็คงต้องดูว่า โมเดลสัตว์นั้นๆ จะมีพลังมากกว่าร่างกายของมนุษย์เงือกรึเปล่า *disappoint*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
น่าจะคล้ายๆเจ้าเดคเค่นนะคะ คือมันกินผลปีศาจไปแล้วมันก็เป็นปลา มันจึงว่ายน้ำไม่ได้ ส่วนตัวคิดว่าน่าจะหายใจในน้ำได้ แต่คงว่ายน้ำไม่ได้หรอกนะ 555

windyzero

• *
หายใจไม่ได้หรอกครับ เพราะเจ้า เดคเค่น ก็ต้องใช้ ฟองอากาศ - -*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
ว่ายนำไม่ได้เเล้วจะกินไปเพื่อไรนี่มันไร้ค่าชัดๆ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Vin D Sel

• *
หายใจไม่ได้หรอกครับ เพราะเจ้า เดคเค่น ก็ต้องใช้ ฟองอากาศ - -*
มันคือสิ่งมีชีวิตที่มีปมด้อยมาก ฮ่าๆๆๆ

bignaja123

• *
แล้วถ้ามนุษย์เงือก ที่เดิมที มีร่างกายที่แข็งแกร่งกว่ามนุษย์ ปกติ อยู่แล้ว กินผลปีศาจสายโชออน เข้าไปอีก

มันจะเพิ่มพลังกายมากกว่า มนุษย์ปกติ หรือเปล่า หว่า

เพิ่มซิครับ สายโซออน มีจุดเด่นเรื่องเพิ่มพลังอยู่แล้วไม่ว่าจะเป็นโมเดลชิดไหนก้อตาม ต้องเพิ่มแน่นอน ยิ่งมนุดเงือกกินเข้าไปนี้ คงเพิ่มอีกเยอะโข แต่จะเสียตรงใช่คาราเต้ทนุดเงือกในน้ำไม่ได้นี่ซิิ

ได้อย่าง เสียอย่าง ผมว่ามนุดเงือกกินแล้วไม่คุ้ม   จุดเด่นของมนุดเงือกคือคาราเต้มนุดเงือก ถ้าใช้ไมไ่ด้ก้อกากอ่ะครับ *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
 *disappoint*  จะมีผลปู ผลกุ้ง ผลหอย ผลม้าน้ำ มาอีกมั้ยอ่ะ 

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
*disappoint*  จะมีผลปู ผลกุ้ง ผลหอย ผลม้าน้ำ มาอีกมั้ยอ่ะ 

ไม่รุ้อ่ะ  ผลเต่ายังมีเลย อาจจะมีก้ได้นะ

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ลงน้ำปุ๊บก็ตายแหงมๆครับ ว่ายไม่ได้หรอก
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
พีคิมกินผลเต่ารึเปล่าคับ *haha*