Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่องสงสัย เกี่ยวกับอาโอคิยิ ^^

หน้า: << < (3/5) > >>

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 18:45:16 ---ที่สงสัยก้คือ ไม่ได้แช่ฮาคิโดยตรง  แช่แขนหรืออะไรก้ตามที่เคลือบฮาคิไว้อ่ะคับ

อย่างโจสอ่ะ ถ้าตอนจะโดนคิยิแช่ มันใช้ฮาคิเคลือบแขนไว้ก่อนที่จะโดนแช่  คิดว่าแขนมันจะเปนน้ำแข็งป่ะคับ

--- End quote ---

คิดว่าเป็นน้ำแข็งแน่ครับ แต่อาจจะไม่มาก  หรือไม่ก้อ มีผลไม่นาน เพราะได้ส่วนของฮาคิช่วยไว้อ่ะครับ  *damage*

Augustz:

แล้วถ้าเปนดาบเคลือบฮาคิล่ะ  คิดว่าจะเป็นน้ำแข็งม่ะ

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 18:58:35 ---แล้วถ้าเปนดาบเคลือบฮาคิล่ะ  คิดว่าจะเป็นน้ำแข็งม่ะ

คิดว่าเหมือนกันกับเอาแขนรับแหละครับ    แต่ถึงดาบจะเป็นน้ำแข็งก้อไม่ได้รับความเสียหาย และก้อคงแข็งไม่มาก หรือไม่ก้าแปปเดีวเหมือนเช่นกรณีแขนรับอ่ะครับ 

Augustz:

แล้วทำไม ดาบของแชงค์ถึงไม่เปนอะไรเลย ตอนรับแม็กม่าไปอ่ะคับ

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 19:07:40 ---แล้วทำไม ดาบของแชงค์ถึงไม่เปนอะไรเลย ตอนรับแม็กม่าไปอ่ะคับ

ก้อแค่แม็กม่า ต่อยมาเอง

มันได้เอาแม็กม่ามาแช่ดาบซะหน่อย   

จะให้เทียบกับอาโอคิยิ ก้อ เอาหมัดน้ำแข็งต่อยมาเฉยๆ แต่ไม่ได้ แช่แข็งนั้นแหละ  *glad*

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version