Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เรื่องสงสัย เกี่ยวกับอาโอคิยิ ^^

หน้า: (1/5) > >>

Augustz:

คิดว่าอาโอคิยิ จะแช่แข็งฮาคิได้รึป่าวอ่ะคับ

แบบว่า ฮาคิมีไว้เพื่อสัมผัสร่างจิง แต่จะใช้กันพลังของผลปีศาจได้รึป่าว(ตอนแชงค์กับอินุก้ไม่แน่ใจว่าแชงค์ใช้ฮาคิรับไว้รึป่าว)

แล้วอาโอคิยิ จะสามารถแช่แข็งฮาคิได้รึป่าว  ลองแชร์กันหน่อยนะคับ  *glad* *glad* *glad*

artkub:

ผมว่าไม่น่าจะเเช่เข็งได้นะครับเพราะฮาคิเป็นพลังที่เหนือกว่าผลปีศาจ

windyzero:

ฮาคิคงป้องกันการโจมตีจากพลังผลปิศาจไม่ได้ครับ แต่ช่วยปัดให้เปลี่ยนทิศทางได้

กลับกัน ถ้าจะโดนโจมตีด้วยฮาคิ สามารถสร้างพลังสร้างกำแพงมากันก่อนที่จะถึงตัว ก็น่าจะได้อยู่ครับ (มันยังไม่โดนตัวนี่หว่า) แต่ ก็น่าจะทำได้แค่ลดแรงโจมตีลงมาให้เบาลงหน่อย

artkub:

เเต่เห็นเรย์ลี่เคยพูดว่าฮาคิเหนือกว่าผลปีศาจนิครับ

windyzero:

ที่เหนือกว่า นั่นคือ พลังที่สามารถต่อสู้กับผู้ที่มีพลังผลปิศาจได้ แม้ตัวเองจะไม่ไม่มีพลังผลปิศาจก็ตามครับ

อย่างเช่น  ตอนก่อน ts ลูฟี่แพ้ทางสายโรเกียหมด (ยกเว้นเอเนล) เพราะไม่มีฮาคิครับ

ไม่ใช่ว่า มีฮาคิแล้วจะชนะพลังผลปิศาจนะครับ ต้องอยู่ที่ฝีมือของบุคคลด้วย*dead*

หน้า: (1/5) > >>

Go to full version