หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา  (อ่าน 292096 ครั้ง)

uranus

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: ศ. 21 ก.พ. 2014 เวลา 10:08:37 »

มาดาระเก่งสุด
ถ้าอิทาจิเก่งขนาดมาดาระมันล้างบางอากัตสึกิไปนานแล้ว

kin555

• *
Re: คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: พฤ. 06 มี.ค. 2014 เวลา 00:37:10 »
เก่งที่สุดในแสงอุษา 1.โอบิโตะ
                    2.เพน
                    3.อิทาจิ
 3.ตัวละครก่อนนะแค่นี้คับ มาดาระไม่เกี่ยวคับ มาดาระไม่ใช่แสงอุษา แต่โอบิโตะปลอมตัวเป็นมาดาระคับ
ที่ให้เพนนำอิทาจิเพราะเนตรของเพนเหนือกว่าคับ(เพนมี6ตัวทุกตัวถุกนางาโตะคุมทั้งหมด)

ืnongslpost

• *
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: ส. 12 เม.ย. 2014 เวลา 20:09:05 »
คาคุซึ *dontknow*
ดูหนังออนไลน์ คลิก

logistic241991

• *
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: ศ. 09 พ.ค. 2014 เวลา 05:38:05 »
คหสต. นะครับ ไม่ได้เป็น fc อิทาจิ ปล.มาดาระไม่นับนะครับ เพราะไม่ใช่แสงอุษา
แต่จากการวิเคราะห์คิดว่า อิทาจิเก่งที่สุดครับ ถ้าอยุ่ในสภาพพีค ไม่ป่วย* วัดจากพลังทั้งหมดที่เห็นๆในเรื่อง
ส่วนใหญ่คนจะให้ เพนเก่งกกว่า กับ โอบิโตะ ผมขอค้านครับ
ผมคิดว่า โอบิโตะ ไม่เก่งกว่าแน่นอนเพราะมีเนตรวงแหวนแค่ข้างเดียว** พลังไม่เต็มที่เท่าอิทาจิ
สำหรับ กรณีเพน ถ้าสู้กันตรงๆ สภาพพร้อมทั้งคู่ ผมว่า อิทาจิฉลาดกว่าครับ ยิ่งเทพวายุของอิทาจินั้นไร้เทียมทานเหลือเกิน
กระจกยาต่ะสะท้อนกลับ + ดาบทงคัตสึ เพนเก่งหลายวิถีก็จริงแต่ไม่มีพวกคาถาพลิกแพลงได้เลย คาถาตรงๆ ทั้งนั้นไม่ผ่านเทพวายุแน่นอน
แล้ว ด้วย ไฟเทวีสุริยา ก็เก็บพวก 6 คนได้สบายแล้วครับ เพราะ ตัวดูดจักกระมันดูดไม่ทันแน่นอนเพราะมองก็โดน ก็เล่นตัวอื่นที่ไม่ใช่ตัวดูดก่อน
แล้วค่อยมาจัดการตัวดูด

shinrafenr

• *
    • www.punzas.net
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: ศ. 01 ส.ค. 2014 เวลา 23:21:22 »

คหสต. นะครับ ไม่ได้เป็น fc อิทาจิ ปล.มาดาระไม่นับนะครับ เพราะไม่ใช่แสงอุษา
แต่จากการวิเคราะห์คิดว่า อิทาจิเก่งที่สุดครับ ถ้าอยุ่ในสภาพพีค ไม่ป่วย* วัดจากพลังทั้งหมดที่เห็นๆในเรื่อง
ส่วนใหญ่คนจะให้ เพนเก่งกกว่า กับ โอบิโตะ ผมขอค้านครับ
ผมคิดว่า โอบิโตะ ไม่เก่งกว่าแน่นอนเพราะมีเนตรวงแหวนแค่ข้างเดียว** พลังไม่เต็มที่เท่าอิทาจิ
สำหรับ กรณีเพน ถ้าสู้กันตรงๆ สภาพพร้อมทั้งคู่ ผมว่า อิทาจิฉลาดกว่าครับ ยิ่งเทพวายุของอิทาจินั้นไร้เทียมทานเหลือเกิน
กระจกยาต่ะสะท้อนกลับ + ดาบทงคัตสึ เพนเก่งหลายวิถีก็จริงแต่ไม่มีพวกคาถาพลิกแพลงได้เลย คาถาตรงๆ ทั้งนั้นไม่ผ่านเทพวายุแน่นอน
แล้ว ด้วย ไฟเทวีสุริยา ก็เก็บพวก 6 คนได้สบายแล้วครับ เพราะ ตัวดูดจักกระมันดูดไม่ทันแน่นอนเพราะมองก็โดน ก็เล่นตัวอื่นที่ไม่ใช่ตัวดูดก่อน
แล้วค่อยมาจัดการตัวดูด

อิทาจิเก็บได้แทบทุกคน ดาบโทสึกะมันขี้โกงเกินไป มันเล่นกันระดับวิญญาณ