หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ประโยคไหนในวันพีชที่โดนใจ!  (อ่าน 42347 ครั้ง)

xxfunxx

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ประโยคไหนในวันพีชที่โดนใจ!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 19:50:55 »
"หมวกฟางลูฟี่ตายไปแล้ว น่าขำจริงๆ ขอประกาศให้โลกรู้ โจรสลัดหมวกฟางลูฟี่ ยังมีชีวิตอยู่!!!" บรูค

"ชายที่จะได้กลายเป็นเจ้าแห่งโจรสลัดในอนาคต สันติและความเงียบสงบ เป็นสิ่งที่ไม่เหมาะสมที่สุดสำหลับการเดินทางของเขา" บรูค

shuman

• *
Re: ประโยคไหนในวันพีชที่โดนใจ!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 20:36:25 »
ไฟหน้าของ นามิ กับ โรบิน ใหญ่ขึ้นน่ะ

25nov

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 20:41:26 »
ผมชอบคำตอบของปู่กราฟที่บอกว่ากับเอสว่า " บางสิ่งบางอย่าง ... ใช้ชีวิตต่อไปแล้วเจ้าจะรู้เอง "

twopiece

• *
  • 1piece
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 20:43:27 »
ตอนเอสพูดกับกราฟ "ปู่ฮะ...ปู่เคยคิดรึเปล่าว่า...ผมสมควรจะ...เกิดมาบนโลกนี้ไหม?" ซึ้งเลยขอรับ *great*
หนังสือน่ะไม่การแบ่งชนชั้นหรอก

yui

• *
  • มิตรภาพไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวลาที่คบหา. จริงไหม>Mr.2
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 21:52:28 »
ชอบ ตอนแชง พูดถึงลูฟี่ว่า
คนที่ด้ลิ้มรสทั้งชัยชนะและความพ่ายแพ้เท่านั้นถึงจะเรียกได้ว่าเป็น ลูกผู้ชายที่แท้จริง
ถึงแม้มันจะหมายถึงการวิ่งหนี และการเสียน้ำตาก็ตาม !!
 *number1* *number1* *number1*
ชอบอันนี้เหมือนกันค่ะ แอบซึ้งพร้อมเช็ดน้ำตาไปในตัว
สำหรับโจรสลัด ถ้ากัปตันยังไม่อนุญาตให้ออกจากกลุ่ม ก็จะทิ้งกลุ่มไปไม่ได้

อุซป(โซเงคิง) One-Piece

peace12349p

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 22:48:33 »
บรู๊ค : "ขอผมดูกางเกงในหน่อยคับ"

โดนใจมาก55555 *haha*

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 09:09:11 »
ฉันคือชายที่จะเป็นราชาโจรสลัด

Jesper

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 06:15:13 »
เป็นการ์ตูนที่ผมชอบที่สุด และก็ชอบคำพูดหลายๆประโยคในเรื่องนี้ ผมทำเก็บสะสมไว้เยอะมาก เลยเอามาแ่บ่งกันดูบางส่วนนะครับ

ปล.ผมน้องใหม่ครับ ชื่อ "วุธ" ฝากตัวด้วยนะครับ ^^

ทั้งสามอันนี้จากเล่ม 60 ครับ

ประโยคนี้จากตอนที่ 590 ครับ แชงค์คิดในใจถึงลูฟี่ ตอนทำหลุมศพให้กับเอสและหนวดขาว

ประโยคนี้ก็จากตอนที่ 590 ครับ จินเบพูดตอนที่บีบคอลูฟี่ไว้กับกำแพงเพราะลูฟี่กำลังบ้าคลั่งหลังจากเสียเอสไป

ประโยคนี้จากตอนที่ 591 ครับ อุซปตะโกนเพราะเป็นห่วงลูฟี่หลังจากรู้ข่าวว่าลูฟี่ต้องเสียพี่ชาย

sweetday

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 07:43:29 »
ชอบคำพูดของแฟรงกี้ที่แฟรงกี้คิดตอนอยู่ที่ห้องทดลองของ ดร.เวก้าพังค์ที่ว่า "กัปตันที่จะทำให้เรือลำนี้กลายเป็น เรือแห่งความฝัน  มีแต่นายคนเดียวเท่านั้นลูฟี่"

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 09:16:07 »
ชอบ ลูฟี่ บอกขอกินเนื้อ

ชอบ อุซป เวลาพูดเหมือนจะสู้เองแต่จริงๆหลบไปอยู่ข้างหลัง

ชอบที่พรรคพวกว่าเวลาหลงทาง แล้วโซโล ทำหน้านิ่งๆ

ชอบ โซโล ด่าซันจิ ว่าหื่น

ชอบคำอุทานของ ชอปเปอร์ เวลาตกใจที่ อุซป โม้

ทั้งหมดนี้ผมนั่งขำอยู่คนเดียวจนเขาว่าเป็นบ้า (จริงๆแล้วมีเยอะกว่านี้แต่จำไม่ได้)

bigbigbig

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 04:04:17 »
"ซันจิ : ฉันเกิดมาเพื่อรักผู้หญิง " (สมัครสมาชิกเพื่อตอบกระทู้นี้เลยนะ!!)

ปล. ไม่แน่ใจว่าพิมประโยคถูกหรือเปล่า แต่ประมาณนี้และ!!

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 05:33:53 »

โซโล  : ลูฟี่ ท่าฉัน ไม่ได้เป็น นักดาบ มือหนึ่งของโลก นายคงลำบากใจสินะ

ฉันขอสาบาน จะไม่แพ้เป็นครั้งที่สอง อีกเป็นอันขาด มีปัญหารึเปล่า ราชาโจรสลัีด

ลูฟี่      :ไม่มีปัญหา อิอิ

Pester

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 10:42:31 »
ลูฟี่ : ข้างล่างมันหนาวมากเลยนะ  *glad*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: จ. 25 มิ.ย. 2012 เวลา 13:49:45 »
ต่อให้ฉันต้องตาย ฉันก็ไม่ยอมเสียพวกพ้องไปสักคนหรอกน่า !!!!!1
...............................................

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 26 มิ.ย. 2012 เวลา 08:11:08 »
ของฮิวลุคครับ

คนเราไม่ได้ตายเพราะถูกยิงหรอก
หรือตายเพราะโรคร้ายที่รักษาไม่หาย...ไม่ใช่หรอก
ตายเพราะกิรซุปเห็ดพิษงั้นหรอ...ก็ไม่ใช่อีกอยู่ดีนั่นแหละ
แต่คนเราจะตายเพราะถูกลืมตะหากละ
*glad* *glad* แล้วมันก็ซดยาไรไม่รู้ระเบิดตัวตายไปเหลือแต่หมวก
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new