หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลของมาดาระ  (อ่าน 13597 ครั้ง)

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
ข้อมูลของมาดาระ
« เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 13:35:49 »
ไอ้ที่ว่า พ่อของมาดาระ เป็นเท็นงู ซึ่งแปลงกายมา เเต่งงานกับสาว ฮิวงะ มันคือข้อมูลที่มีในเนื้อเรื่องที่คนเขียนเขียนไว้ หรือแค่แฟนคลับแต่งขึ้นมากันแน่
ใครอ่านแบบละเอียดทุกตอนช่วยมาชี้แจงหน่อย บอกตอนที่กล่าวไว้ด้วยก็ดีนะ จะได้ไปเปิดอ่าน แล้วจะได้เข้าใจถูกต้อง ตรงกัน

HisOkA

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ข้อมูลของมาดาระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 15:29:03 »
ก็หามาหลาย www. ก้คิดว่าน่าจะใช้ 
และอีกอย่าง1 คือ พ่อของมาดาระ โดนผนึกอยู่ที่หุปเขาสิ้นหวัง โดยการที่จะผนึก เท็นงูหรือพ่อมาดาระนั้น
ต้องใช้คนในตระกูล อุจิวะ ที่เบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา ได้2ข้าง จำนวน3คน
มาร่ายคาถาอะคับ
ผมศึกษามาหลายเวป  ผิดถูก ขออภัย ด้วยคับ
แค่อยากแสดงความคิดเห็นคับ *love* *love* *love* *love*

wattahan645

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 15:40:43 »
ก็หามาหลาย www. ก้คิดว่าน่าจะใช้ 
และอีกอย่าง1 คือ พ่อของมาดาระ โดนผนึกอยู่ที่หุปเขาสิ้นหวัง โดยการที่จะผนึก เท็นงูหรือพ่อมาดาระนั้น
ต้องใช้คนในตระกูล อุจิวะ ที่เบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา ได้2ข้าง จำนวน3คน
มาร่ายคาถาอะคับ
ผมศึกษามาหลายเวป  ผิดถูก ขออภัย ด้วยคับ
แค่อยากแสดงความคิดเห็นคับ *love* *love* *love* *love*
*haha*ไช่ครับผมเคยอ่านเจอในเว็บของนารุโตะนี่แหละครับแต่นานมากแล้วไม่รู้ว่าจริงหรือปล่าวเพราะข้อมูลเจ้าของเว็บเค้ากรอกไว้ครับ *dontknow*

wattahan645

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 16:19:10 »
 *haha*ไม่รู้ว่าถูกต้องหรือปล่าวนะครับเอามาจากเว็บ
อุจิวะ มาดาระ  *shock*
"ซึ่งเป็นลูกของโซโจโบราชาเทนงูกับหญิงสาวฮิวงะ ซึ่งได้รับพรสวรรค์มหาศาลจากฮิวงะและเทนงูจนเกิดเนตรวงแหวนขึ้นมา แถมเป็นเพื่อนกับรุ่น1 และก่อตั้งหน่วยตำรวจขึ้นแต่ความเป็นจริงราชาเทนงูไม่ได้แต่งงานงานกับสาวฮิวงะเพราะความรักแต่ต้องการร่างใหม่เพื่อสิงสู่กลืนกินร่าง(ประมาณโอโรจิมารุ)สุดท้ายมาดาระก็ต้องถึงคราวต่อสู้กับพ่อตัวเองแต่พลังของเขายังไม่แกร่งพอ เขาจึงไปขอยืมพลังจิ้งจอกเก้าหาง ก่อนจะไปได้โดนโฮคาเงะรุ่น 1 ขัดขวางเพราะทั้งคู่เป็นสหายกันแล้วรุ่น 1 นึกว่ามาดาระจะไปไขว่หาพลังชั่วร้าย และสุดท้ายรุ่น1ก็ห้ามไม่ได้และต่อสู้กันและก็มีรูปปั้นของทั้งคู่สืบต่อมาที่หน้าผาสิ้นสุดและการต่อสู้ของเขากับพ่อมาดาระก็ผนึกโซโจโบได้โดยมีเงื่อนไขปลดผนึกอยู่ด้วย นั้นก็คือการเอาคนที่เบิกเนตรกระจกเงา 3 คนกับพลังของจิ้งจอกเก้าหาง( เพราะมาดาระใช้พลัง 9 หางผนึก)อิทาจิที่รู้ความลับ(ว่ากันว่าผู้ปลดผนึกจะได้พลังอันยิ่งใหญ่)เขาคิดว่าตระกูลอุจิวะคงไม่มีทางเข่นฆ่าตนที่รักเพื่อเบิกเนตรกระจกเงาหรอก เขาเล็งเห็นพรสวรรค์ในตัวซาสึเกะจึงฆ่าทุกคนให้ซาสึเกะเคียดแค้นจนต้องเบิกเนตร เพราะเขาพบคนที่มีเนตรนี้อีกคนแล้ว อุจิืวะมาดาระ นั้นไม่ใช่ชายใส่หน้ากากตามที่ทุกคนเข้าใจ เนื่องจากเขาถูกอัญเิชิญออกมาต่อสู้กับกาอาระ,นารูโตะและกองทัพทหาร โดยเขาสามารถเบิกเนตรสังสาระได้ก่อนตาย ทำให้เมื่อเขาฟื้นขึ้นมาอีกครั้ง เขาสามารถใช้ได้ทั้งเนตรวงแหวนและเนตสังสาระได้อย่างอิสระหรือก็คือเขาเหนือกว่าเซียน6วิถีไปแล้ว คาถาที่เขาใช้ได้คือ 1.เนตรวงแหวน 2.อ่านจันทรา 3.เทพวายุ 4.คาถาไฟ ไฟทำลายล้าง 5.คาถาสังสาระ6วิถี *haha*
 *haha*ผมรู้ว่าคุณต้องแย้งเพราะในเรื่องนารุโตะตอนที่398-399มาดาระตัวปลอมเล่าอีกแบบให้ซาสึเกะฟังอีกแบบข้อมูลนี้แค่เอามาให้ดูนะครับจากเว็บอย่าคิดมากครับผิดพลาดก็ยอมรับผิดครับ *dontknow* *dontknow* *dead*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 17:10:40 »
แชร์ๆกันคัฟ มันไม่มีผิดไม่มีถูกอยู่แล้ว
แค่มันจะตรงกับที่คนเขียนเขียนรึปล่าว

เราก็จะได้สนุกไปกับการติดตาม
ส่วนบทสรุปก็ต้องรอคนเขียนเฉลยแหละคัฟ

pein123

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 17:38:30 »
แต่สุดท้ายแล้วไอ่เกะก็ไม่สามารถเบิกเนตรได้อยุ่ดี แถมพลังที่ทำให้ตัวเองแช็งแกร่งขึ้นมาก็ไม่ใช่เกิดจากการฝึกฝน อิทาจิต้องการให้ซาสึเกะแข็งแกร่งขึ้นแต่สุดท้ายแล้วตัวเองก็ต้องมอบพลังให้กับซาสึเกะ *dontknow* *dontknow*

starstuckk

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 19:00:08 »
 *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

goldfish.net

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 20:19:54 »
ชี้แจงเรื่องของ มาดาระ หน่อยครับ

คือผมอ่านการ์ตูนเรื่องนี้มานาน หาข้อมูลมาหลายอย่าง ถ้ามีข้อสงสัยอะไรถามผมได้เลยครับ ตอบได้จะตอบให้ ^^

เรื่อง มาดาระ นะครับ ขอย้ำเลยว่าไม่เป็นความจริงเลย มาดาระไม่ได้เป็นลูกขอ โซโจโบ อะไรนั่น กับฮิวงะ หรอกครับ

ที่ในข้อความนั้นมันเขียนว่า "ซึ่งได้รับพรสวรรค์มหาศาลจากฮิวงะและเทนงูจนเกิดเนตรวงแหวนขึ้นมา " งั้นก็แสดงว่ามาดาระมีเนตรวงแหวนคนแรก เป็นต้นตระกูล ??

มาดาระ เกิดมาในตระกูล อุจิวะ พร้อมกับ อิซึนะ มาดาระเล่าให้ ซาสึเกะ ฟังว่า เกิดมาพร้อมกับจักระที่พิเศษกว่า แค่นั้นเองครับ

แต่ถ้าถามว่า พ่อของมาดาระ เป็นใคร ?? อันนี้ก็ตอบไม่ได้เหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่ เซียน 6 วิถีแน่นอน เพราะ เซียน 6 วิถีเป็น ต้นตระกูลสูงสุด

ของ อุจิวะ กับ เซนจุ ครับ เรียกง่ายๆว่า เป็นโคตรพ่อเลยครับ และอายุก็ห่างจากมาดาระคงเป็น 100 ปีอ่ะครับ ไม่มีทางแน่นอน

แล้วเรื่อง เนตรวงแหวน 3 คน ปลดผนึกพลังอะไรนั่น ยิ่งมั่วไปใหญ่เลยครับ "เขาเล็งเห็นพรสวรรค์ในตัวซาสึเกะจึงฆ่าทุกคนให้ซาสึเกะเคียดแค้นจนต้องเบิกเนตร"

อิทาจิ ฆ่าล้างทุกคนใน อุจิวะ เพราะ เป็นคำสั่งของคนระดับสูงในโคโนฮะครับ ตอนนั้น ตระกูล อุจิวะ ถูกตั้งข้อสงสัยว่าจะก่อกบฏ โดยมีพ่อของ ซาสึเกะ เป็นหัวหน้า

แต่อิทาจิฆ่าซาสึเกะไม่ลงครับ เพราะรักซาสึเกะมากกว่า หมู่บ้าน ที่บอกให้ซาสึเกะเบิกเนตร บอกวิธี เพื่อที่วันนึงจะมาสู้กับอิทาจิ

เพื่อล้างแค้น และอิทาจิ จะยอมตาย มอบคำว่า วีรบุรุษ ผู้แก้แค้นให้กับตระกูล อุจิวะ ไว้กับซาสึเกะ

" คาถาไฟ ไฟทำลายล้าง " เป็นแค่คาถาครับ ก็คล้ายกับคาถาเก่าๆของรุ่นที่ 1 อ่ะครับ ไม่มีอะไรพิเศษมากหรอกครับ แค่มันโหดเกิ๊นนนนนน แค่นั้นเอง

คงจะเคลียกันเรื่องนี้แล้วนะครับ ถ้ามีปัญหาเรื่องนารูโตะ ตั้งกระทู้ไว้เลยครับ จะมาตอบให้ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 20:21:45 โดย goldfish.net »

wattahan645

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 22:50:07 »
ชี้แจงเรื่องของ มาดาระ หน่อยครับ

คือผมอ่านการ์ตูนเรื่องนี้มานาน หาข้อมูลมาหลายอย่าง ถ้ามีข้อสงสัยอะไรถามผมได้เลยครับ ตอบได้จะตอบให้ ^^

เรื่อง มาดาระ นะครับ ขอย้ำเลยว่าไม่เป็นความจริงเลย มาดาระไม่ได้เป็นลูกขอ โซโจโบ อะไรนั่น กับฮิวงะ หรอกครับ

ที่ในข้อความนั้นมันเขียนว่า "ซึ่งได้รับพรสวรรค์มหาศาลจากฮิวงะและเทนงูจนเกิดเนตรวงแหวนขึ้นมา " งั้นก็แสดงว่ามาดาระมีเนตรวงแหวนคนแรก เป็นต้นตระกูล ??

มาดาระ เกิดมาในตระกูล อุจิวะ พร้อมกับ อิซึนะ มาดาระเล่าให้ ซาสึเกะ ฟังว่า เกิดมาพร้อมกับจักระที่พิเศษกว่า แค่นั้นเองครับ

แต่ถ้าถามว่า พ่อของมาดาระ เป็นใคร ?? อันนี้ก็ตอบไม่ได้เหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่ เซียน 6 วิถีแน่นอน เพราะ เซียน 6 วิถีเป็น ต้นตระกูลสูงสุด

ของ อุจิวะ กับ เซนจุ ครับ เรียกง่ายๆว่า เป็นโคตรพ่อเลยครับ และอายุก็ห่างจากมาดาระคงเป็น 100 ปีอ่ะครับ ไม่มีทางแน่นอน

แล้วเรื่อง เนตรวงแหวน 3 คน ปลดผนึกพลังอะไรนั่น ยิ่งมั่วไปใหญ่เลยครับ "เขาเล็งเห็นพรสวรรค์ในตัวซาสึเกะจึงฆ่าทุกคนให้ซาสึเกะเคียดแค้นจนต้องเบิกเนตร"

อิทาจิ ฆ่าล้างทุกคนใน อุจิวะ เพราะ เป็นคำสั่งของคนระดับสูงในโคโนฮะครับ ตอนนั้น ตระกูล อุจิวะ ถูกตั้งข้อสงสัยว่าจะก่อกบฏ โดยมีพ่อของ ซาสึเกะ เป็นหัวหน้า

แต่อิทาจิฆ่าซาสึเกะไม่ลงครับ เพราะรักซาสึเกะมากกว่า หมู่บ้าน ที่บอกให้ซาสึเกะเบิกเนตร บอกวิธี เพื่อที่วันนึงจะมาสู้กับอิทาจิ

เพื่อล้างแค้น และอิทาจิ จะยอมตาย มอบคำว่า วีรบุรุษ ผู้แก้แค้นให้กับตระกูล อุจิวะ ไว้กับซาสึเกะ

" คาถาไฟ ไฟทำลายล้าง " เป็นแค่คาถาครับ ก็คล้ายกับคาถาเก่าๆของรุ่นที่ 1 อ่ะครับ ไม่มีอะไรพิเศษมากหรอกครับ แค่มันโหดเกิ๊นนนนนน แค่นั้นเอง

คงจะเคลียกันเรื่องนี้แล้วนะครับ ถ้ามีปัญหาเรื่องนารูโตะ ตั้งกระทู้ไว้เลยครับ จะมาตอบให้ ^^
*haha* *haha*
ผมเห็นด้วยนะครับกับคุณแต่สิ่งที่ผมโพสอ่ะนะเอามาจากวิกิพิเดี่ยของมาดาระในเหน็ดนะครับไม่ได้เอาจากหนังสือ *haha*
มาดาระนี่เกิดมาไงไม่รู้ได้พ่อแม่เป็นใครในการ์ตูนไม่เคยเขียนครับเขียนแค่เกิดมาพร้อมจักระพิเศษ *shock*
ส่วนที่มาดาระบอกซาสึเกะนะไม่รู้จริงป่าวเพราะเค้าคือมาดาระตัวปลอม *hoho*
เรื่องปลดผนึกผมก็ว่ามัวที่เหมือนกันครับแค่เอามาให้อ่านเฉยๆว่ามีคนเขาว่าอย่างนี้เท่านั้นครับ *great*
ส่วนที่มาซาสึเกะทุกคนรู้อยู่แล้วถ้าอ่านกันนะครับไม่น่ามีใครสงสัย *attack* *number1*
คาถาไฟทำลายล้างสุดยอดจริงครับต้องใช้หลายคนต้านพลังนี้ครับ
*number1* *number1*

marakom

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 10:42:45 »
ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่เล่าคร่าว ๆ โผล่มาอิทาจิก็เล่าให้ฟังว่า มาดาระกับน้องชาย เป็นผู้นำของอุจิวะในตอนนั้น ซึ่งทั้งสองสามารถเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผาได้โดยไม่ต้องฆ่าเพื่อนสนิท แต่มาดาระใช้เนตรกระจกเงาหมื่นบุพผามากเกินไป เลยทำให้ตาบอด เลยไปเอาตาของน้องชายมา และได้รับกระจกเงาหมื่นบุพผานิรันด์ ต่อมาก็มารู้จักกับโฮคาเงะรุ่นที่1 และช่วยกันสู้(ประมาณว่าช่วยรวบรวมโลกนินจา) ต่อมามีความขัดแย้งอะไรสักอย่างเลยทำให้แตกแยกและต่อสู้กัน และมาดาระก็แพ้ และหลังจากนั้นไม่นานมาดาระก็ตาย(ปลูกถ่ายเนตรสังสาระและได้รับเซลล์ของรุ่นที่ 1 แล้วไม่นานก็ตาย)

-พ่อ แม่ ของมาดาระ ไม่เคยมีระบุในหนังสือ
-มาดาระน่าจะเกิดมาเป็นอัจฉริยะ แต่คงไม่มีจักระพิเศษอะไร นอกจาก เนตรวงแหวน
-คาถาที่มาดาระใช้ คนในตระกูลอุจิวะสามารถใช้ได้ ไม่ได้มีอะไรพิเศษ นอกจากคาถาต้องห้าม ที่ไม่ได้บันทึกไว้(และถูกสะกดไว้โดยโฮคาเงะรุ่นที่ 1) ซึ่งมีแค่มาดาระเท่านั้นที่สามารถใช้ได้
-การปลูกถ่ายเนตรสังสาระ ทำให้มาดาระสามารถใช้วิชานินจาได้หลากหลาย ไม้ ไฟ ดิน ลม น้ำ สายฟ้า คาถาอัญเชิญ เพราะผู้ที่มีเนตรสังสาระสามารถเรียนคาถานินจาได้ทุกคาถา (ยกเว้นขีดจำกัดทางสายเลือด)

มั่ว ๆ ได้ประมาณนี้ครับ ผิดถูก ก็อย่าว่ากัน

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 14:58:06 »

ถูกต้องครับ *number1*