Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

10หางเกิดจากอะไรอ่าคับขอผู้รู้บอกทีคับ

หน้า: << < (2/3) > >>

bigkung:

น่าจะเกิดจากความชั่วร้ายในจิตใจมนุษย์ ที่สะสมกันมากขึ้นเรื่อยๆ มั้งครับ แต่น่าจะเป็นอย่างนั้นนะ ผมเดาๆ ^^

Dewonlineaccount:

คือ  เกนโดมาโซ ครับ

Augustz:

เกิดจากการรวมสัตว์หางทั้ง9เข้าด้วยกัน

เมื่อก่อนเซียน6วิถีก้เปนพลังสถิตย์ร่างของ10หางมาก่อน

แต่เพื่อผนึกพลังของ10หางเอาไว้

จึงแยก10หางออกเปนจักระ9กลุ่มก่อนจะตาย

คร่าวๆก้ประมานนี้แหล่ะคับ . . .

mint1458:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 16:05:19 ---เกิดจากการรวมสัตว์หางทั้ง9เข้าด้วยกัน

เมื่อก่อนเซียน6วิถีก้เปนพลังสถิตย์ร่างของ10หางมาก่อน

แต่เพื่อผนึกพลังของ10หางเอาไว้

จึงแยก10หางออกเปนจักระ9กลุ่มก่อนจะตาย

คร่าวๆก้ประมานนี้แหล่ะคับ . . .

--- End quote ---
+ดวงจันทร์ด้วย

athitserm:

10 หางมีตัวเดียว แต่ไงแยกออกมา ได้ 9 ตัว แต่ละตัวหน้าตาไม่เหมือนกันเลยซักกะตัว  *้ัunexplain* ไม่อยากนึกตอนที่เอาหน้าแต่ละตัวมารวมกันเลยจิงๆๆ *shock*

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version