Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

10หางเกิดจากอะไรอ่าคับขอผู้รู้บอกทีคับ

หน้า: (1/3) > >>

daneil:

ข้องใจมากเรื่อง10หางเกิดจากอะไรสงใสสุดๆใครรุกะโพสมาเลยคับ *number1*

windyzero:

10 หาง น่าจะเป็นจักระของ เซียน 6 วิถี่ ครับ

LastZeRo:

น่าจะเป็นสัตว์อัญเชิญของเซียนหกวิถี (มั่ง)
แต่ตอนหลัง กระจายมาเป็ฯสัตว์หาง9ตัวได้ยังไง อันนี้ไม่รู้
สรุปมาตอบไม่รู้อะไรเลย 555+

bigkung:

10 หางมีชื่อว่า Jubi เป็นสัตว์หางตัวเดียวในโลกนินจาที่มีพลังอันตรายมาก เซียน 6 วิถีหรือ Rikudo Sennin เลยต้องคิดวิชาที่น่าสะพรึงกลัวขึ้นมาก็คือ วิชาผนึกพลังสถิตร่าง จึงทำให้ เซียน6วิถี กลายเป็นพลัง สถิตร่าง 10 หาง และเมื่อเวลาผ่านไป เซียน6วิถีเกรงว่า หากตนต้องจากโลกไป 10หางจะเป็นอิสระ จึงได้แบ่งจักระของ 10 หางออกไป เป็นทั้งหมด 9 สัตว์หางนั่นเอง และการที่จะเรียก10หางออกมาได้นั้น จะต้องใช้พลังของ สัตว์หางทั้ง9  และแผนของโทบิก็คือการเป็นพลังสถิตร่าง 10 หาง มันจึงตั้งแสงอุษาเพื่อตามล่า สัตว์หางทั้ง9นั่นเอง อ้างอิงจาก นารูโตะ ตอนไหนซักตอนนึงผมลืมแล้วครับ  *disappoint*

daneil:

ไม่ผมอยากรุว่ามันเกิดจากอะไร เช่น เกิดจากแม่มันหรือป่าว หรือเกิดจากคนที่มีความชั่วมากมีความเกียจชั่งเลยเกิดมาเปน10หาง อะะะะะ *dead*

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version