Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

10หางเกิดจากอะไรอ่าคับขอผู้รู้บอกทีคับ

หน้า: << < (3/3)

klaobrmeiei:

ก้อหน้าตาแบบเทวรุปนอกรีตล่ะมั้งครับ (คาดว่านะ เพราะดูจากรูปสิบหางที่เปนเงาดำๆเหนเฉพาะตา ยืนคู่กับเซียน6วิถี)

satam:

ถ้าหน้าตาเหมือนเทวรูปนอกรีด ก้น่ากลัวพิลึก อะจึ๋ย *shock*

เดามั่วมั่ง:

น่าจะเกิดจากไข่

ปล.อย่าไปสนใจผมเลยครับ....  *dead*

momothedog:

--- อ้างจาก: bigkung ที่ พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 09:59:53 ---10 หางมีชื่อว่า Jubi เป็นสัตว์หางตัวเดียวในโลกนินจาที่มีพลังอันตรายมาก เซียน 6 วิถีหรือ Rikudo Sennin เลยต้องคิดวิชาที่น่าสะพรึงกลัวขึ้นมาก็คือ วิชาผนึกพลังสถิตร่าง จึงทำให้ เซียน6วิถี กลายเป็นพลัง สถิตร่าง 10 หาง และเมื่อเวลาผ่านไป เซียน6วิถีเกรงว่า หากตนต้องจากโลกไป 10หางจะเป็นอิสระ จึงได้แบ่งจักระของ 10 หางออกไป เป็นทั้งหมด 9 สัตว์หางนั่นเอง และการที่จะเรียก10หางออกมาได้นั้น จะต้องใช้พลังของ สัตว์หางทั้ง9  และแผนของโทบิก็คือการเป็นพลังสถิตร่าง 10 หาง มันจึงตั้งแสงอุษาเพื่อตามล่า สัตว์หางทั้ง9นั่นเอง อ้างอิงจาก นารูโตะ ตอนไหนซักตอนนึงผมลืมแล้วครับ  *disappoint*

--- End quote ---

แผนเนตรจันทราไง คิดว่าเป็นเนตรที่แกร่งที่สุด ที่เคยอ่านนารูโตะมา ต้องใช้พลังสัตว์หาง 10 หาง เพื่อเบิกเนตรนี้ ..

k123:

น่าจะเปง กลุ่มพลังของบางอย่าง จึงทำให้เซียน6วิธีเลี้ยงดูไว้ใช้ประโยชน์

หน้า: << < (3/3)

Go to full version