Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สมาชิกคนที่ 10 " เพโรน่า "

หน้า: << < (9/14) > >>

jamilyneko:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 22:01:14 ---
--- อ้างจาก: VinFordesT4 ที่ ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:50:19 ---แหะๆ คงไม่ใช่ ซูรุเมะ ละล่ะ *great*
เพราะมัน คงเหาะตามเรือซันนี่ไม่ได้  *้ั์noooo*

--- End quote ---
อย่าลืมเทียบไซส์ซูรุเมะกับเรือด้วยจ๊ะ กรณีที่จะใช้คูโดเบิร์สเหาะเรือก็เพราะหนีเท่านั้น

ลองถ้าได้ซูรุเมะเป็นพวกจริง ก้ไม่ต้องหนีแล้วละ ให้ซูรุเมะตบเรืออีกฝ่ายให้แตกก็แทบจะชนะแล้ว
หรือถ้าใช้คูโดเบิร์สให้เรือบินจริง เราว่าด้วยขนาดของซูรุเมะนี่น่าจะดำน้ำตามไปทันอยู่นะ ใหญ่ซะปานนี้
(อันนี้พูดถึงกรณีที่ลูฟี่เอาซูรุเมะไปด้วยนะ ได้ไม่ได้ไปก็อีกเรื่องนึง แต่ส่วนตัวเราคิดว่ามีประโยชน์มากกว่าเป็นตัวถ่วงแน่นอน)

อุ้ย ว่าแต่ซุรุเมะก็เป้นบอสนิ เป้นคราเค่นบอสแห่งมหาสมุทร (รึเปล่า) ถ้าจำไม่ผิด

panndora:

คราเค่นออกแนวเป็นเจ้าทะเลในตำนานมากกว่าอะคะ
เหมือนว่าดุร้ายเป็นที่เกรงขามของคนเดินทะเล เลยเป็นที่รู้จักไปทั่วโลก
แต่คิดว่าน่าจะมีหลายตัวนะ เพราะเห็นโฮดี้เอาครอบครัวซูรุเมะมาขู่ให้ซูรุเมะทำงานให้นี่

Champion420:

ขอเป็นโฮชิ ขี้แยได้อ่ะป่าวอ่า *great* แต่จะคัมปายไหวไม่น๋อ *hoho*

devicry:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:53:42 ---นี่จะว่าไปถ้าเอาตามที่ อ.โอดะบอกว่า สมาชิกคนถัดไปจะเป็นอดีตบอส
คาริบู มันก็เข้าข่ายอดีตบอสนะ เพราะกลุ่มกับเรือของคาริบูโดนซูรุเมะตีแตกไปเรียบร้อยแล้วนี่นา ใช่มะ??
ถ้าหวยออกที่คาริบูนี่มี ฮาเลยนะ เอิ้กๆ แต่คาริบูเก่งนะเพราะคาริบูมีเนตรสังสาระ (ขออนุญาติเล่นมุขซ้ำ 55)

เชียร์ตัวนี้เลย  หน้าตาเลวดี  *haha* *haha* *haha*

จินเบผมก้อเคยคิดนะ  แต่ดูลักษณะไม่ให้อะ  ไม่มีลุ๊คปัญญาอ่อน  ไม่เข้ากับกลุ่มนี้  (แต่นิโค โรบินก้อไม่ปัญญาอ่อนนิ)

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:53:42 ---นี่จะว่าไปถ้าเอาตามที่ อ.โอดะบอกว่า สมาชิกคนถัดไปจะเป็นอดีตบอส
คาริบู มันก็เข้าข่ายอดีตบอสนะ เพราะกลุ่มกับเรือของคาริบูโดนซูรุเมะตีแตกไปเรียบร้อยแล้วนี่นา ใช่มะ??
ถ้าหวยออกที่คาริบูนี่มี ฮาเลยนะ เอิ้กๆ แต่คาริบูเก่งนะเพราะคาริบูมีเนตรสังสาระ (ขออนุญาติเล่นมุขซ้ำ 55)

คาริบูเนี่ย ผมก็คงให้เหตุผลเดียวกับ โฮดี้ล่ะครับ เพราะมันเคยฝังมนุษย์ทั้งเป็น เลวเกินไปกว่าจะเป็นพวกพ้องลูฟี่ครับ

หน้า: << < (9/14) > >>

Go to full version