Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สมาชิกคนที่ 10 " เพโรน่า "

หน้า: << < (2/14) > >>

ขuมxวาu:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 20:42:45 ---^
^
^
ถึงคุณ ขนมหวานครับ ผมยังคงต้องพูดเหมือนเดิมนะครับ ว่าแค่ตัวละครระดับบอส จะขึ้นเรือไปโลกใหม่กับพวกลูฟี่ครับ ไม่จำเป็นว่าต้องเคยสู้กัน และไม่จำเป็นต้องเป็นพรรคพวกครับ อาจจะขึ้นเรือแบบเจ้าหญิงวีวี่ก็ได้ครับ (แต่โอกาสที่จะเป็นพรรคพวกก็สูงมากกกกกกกกกกกกกกก)

ป.ล ผมก็เชียร์เพโรน่าครับ แต่คิดไม่ออกว่าจะมีความฝันอะไรแล้วจะมีตำแหน่งอะไรบนเรือ

--- End quote ---
อย่างที่บอกฮะ  เธออาจขึ้นเรือมาในตำแหน่ง "นักสำรวจ" ซึ่งยังไม่มีใครรับตำแหน่งนี้ใน กลุ่มหมวกฟาง ซึ่งคิดว่าจำเป็นเหมือนกัน
ในการเดินทางผจญภัยในโลกใหม่ที่แสนอันตราย โดยเธอจะใช้ท่า "เนกาทีฟ ฮอลโลว์" ไปสังเกตสถานการณ์ต่างๆ
หรือไปสำรวจในพื้นที่ที่ยากแก่การเข้าถึง
แต่ความฝัน อันนี้ก้อไม่รุแฮะ 55 อยากอยุกับโซโลมั้ง *haha* *haha*

panndora:

ตอบเป็นสเตปให้เลย
1. ลอยก่อนหน้ามาส่งโซโลอีก อย่างรูปที่แปะนะคะ
    แต่ตอนทริลเลอร์บาร์คเธอก็จะลอยแค่เวลาใช้โกสท์แทนตัวเองเท่านั้น แต่ตอนที่อยู่เกาะของตาเหยี่ยว
    ไม่เห็นมีเหตุจำเป็นให้ต้องใช้โกสท์แทนเลยนี่นา มันเสียมารยาทนะเป็นแขกแท้ๆแต่เอาโกสท์มาพูดคุยกับตาเหยี่ยวแทนน่ะ
    แล้วถ้า สมาชิกใหม่ยังจะใช้วิธีซ่อนอยู่ในเรือเหมือนตอนโรบินอีกเราคิดว่ามุขมันจะซ้ำกันไปนะ แถมถ้าซ่อนอยู่ในเรือตอนนี้
    สถานการณ์ที่เกาะเงือกำลังวิกฤติสุดๆ ใจคอจะไม่มาช่วยเลยหรือเนี่ย เพโรน่าคนสวย อีกอย่างนึงโซโลบอกว่ามาถึงเกาะคนแรก
    แต่เราว่าโซโลมาถึงชาบอนดี้เป็นคนแรกจริงๆแต่ไม่ใช่คนแรกที่ไปที่เรือ คนแรกที่ไปที่เรือน่าจะเป็นแฟรงกี้มากกว่าอ้างอิงจากรูปนี้

ถ้าโซโลเป็นคนแรกที่ไปที่เรือจริงๆต้องรู้เรื่อง คุมะ สิแต่นี่ไม่รู้ ลองย้อนไปอ่านดูตอนที่ 603 จ้ะ
    คุมะถูกป้อนคำสั่งว่า ให้ปกป้องเรือ จนกว่าพวกหมวกฟางคนใดคนหนึ่งจะกลับมา ถ้าเป็นตามนั้นแล้วโซโลกลับมาเรือเป็นคนแรก
    โซโลจะต้องเป็นคนเจอคุมะ ไม่ใช่แฟรงกี้ แน่นอน
2. ถ้าคนที่เดาเขาจะนับหลักการว่า เพโรน่าแต่งตัวสวยน่าจะมาขึ้นเรือกลุ่มหมวกฟาง
    เราขอค้านว่าคนที่ขึ้นเรือกลุ่มหมวกฟางตอนขึ้นใส่ชุดเดิมทุกคนไม่มีใครแต่งตัวดีขึ้นแล้วขึ้นเรือ
    อ้างตรรกะสวนดื้อๆเลย แต่เป็นเรื่องจริง อิอิ ดูจากรูปข้างล่างได้ และอีกอย่างตอนนี้เธออาศัยอยู่กับตาเหยี่ยว ก็คงจะอยู่ยาวละนะ

3. คนอื่นก็ไม่กล่าวคำอำลานิ อย่างแฮนค็อกน่าจะขยิบตาเป็นสัญญาณให้ลูฟี่มากกว่าเพราะลักษณะจะได้เจอกันอีกอยู่แล้วสำหรับแฮนค็อก
4. ที่เพโรน่า พูด น่าจะสื่อในลักษณะว่า มัวทำอะไรอยู่ที่นี่ สาเหตุน่าจะเพราะทหารเรือมาตามจับกลุ่มหมวกฟางเป็นพรวนมากกว่า
    เลยพูดออกไปแบบนั้นคิดตรรกะง่ายๆปกติคนโดนไล่จับไม่มานั่งอ่อยอิ่งรอให้คนมาจับตามทันอยู่แล้ว
5. อันนี้ก็อยู่ที่ความเห็นส่วนตัวของคนที่เดา
6. อันนี้เราพูดบ่อยมากในบอร์ดนี้จะยกคำพูดของ อ.โอดะ ที่ให้สัมภาษณ์ในงาน JUMP FESTA 2009 อีกทีละกัน
    "They're gonna make a former boss character their partner and head to the New World."
    แปลไทยคะ "พวกเขาจะรับตัวละครที่เคยเป็นบอสมาเป็นพรรคพวก และมุ่งหน้าสู่โลกใหม่"
    Boss ในภาษาอังกฤษโดยทั่วไปหมายถึง หัวหน้า ซึ่งหมายถึงหัวหน้าใหญ่จริงๆจ้ะ
    อย่างเพโรน่า ควรจะเรียกว่า Mini Boss/Chief/Vice Boss มากกว่าใช้คำว่าบอสตรงๆนะ
    อย่างเช่นกลุ่มหมวกฟางคนที่เป้นบอสก็คือลูฟี่ ส่วนคนอื่นก็คือสมาชิกนั่นแหละจ้ะ เก่งยังไงก็ตามบอสก็มีเพียงคนเดียวต่อกลุ่ม
7. เหมือนข้อ 5 คะ

สรุป มีคนเขาเดามาก่อนเราก็ฟังหูไว้หู เขาบอกมาเราก็มาแชร์กันไป แต่ก็ต้องคิดวิเคราะห์ตามเนื้อเรื่องและข้อมูลด้วยจ้า
ส่วนตัวเราก็ชอบเพโรน่า น่ารักดี ถ้าเป็นลูกเรือก็พอไหว แต่ก็รอดูกันไปดีกว่า

ปล.แต่ส่วนตัวแอบมั่นใจเล็กๆว่าเป็น จินเบ เพราะชื่อตอน 100,000 VS 10
ปล.2 ที่เราพูดๆมาทั้งหมดนี่ก็เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวนะ ฟังหูไว้หูละกันจ้า ^^

hippylove:

^
^
^
^
แหมะ.....คุณ Pann D Ora จัดเต็มเลยยยยยยยย
ส่วนผมก็....
ข้อมูล - ไม่มี
ความรู้ - ไม่มี
ความคิดเห็นส่วนตัว - ไม่มี

แล้วจะมาทำไมเนี่ยยยยยยยยยยย *haha* *haha* *haha*

ล้อเล่นน่า  *hoho*
ครับ ผมเองก็คิดว่าน่าจะเป็น จินเบ นะ
เอ๊ะ?? อะไรนะ ข้อมูลเหรอ หลักฐานอ้างอิงเหรอ ของแบบนั้นนะ ไม่มีหร๊อกกกกกกก  *haha* *haha* *haha*

....ตุบๆๆๆๆ ผัวะๆๆๆๆ ..... เอ่อ... ขอโทษครับ *damage*

LastZeRo:

แถมด้วยครับสมาชิก ของกลุ่มหมวกฟาง ต้องมีความฝันอย่างใดอย่างหนึ่ง แล้วเพโรน่าความเธอคืออะไร
หรือว่า ต้องการให้มีผีไปลอยที่โลกใหม่  *haha*

marangone:

ถึงคุณ Pann D Ora เอากับเค้าบ้าง ^^

ผมว่า สเต็ป 1 เนี่ย ยังไงๆ เพโรน่าก็เป็นโกสท์ แน่ๆครับ ส่วนเรื่องมารยาทผมว่า เรื่องวันพีซมันก็ไม่ค่อยจะมีซักเท่าไหร่อยู่แล้ว อีกอย่างเพโรน่าก็เป็นแขกที่ไม่ได้รับเชิญ ผมว่าก็คงอาจจะกลัว ตาเหยี่ยวบ้างล่ะ เลยเอาโกสท์มาคุยด้วยแทน (เดาเอาทั้งนั้น 55+)

ป.ล ผมเห็นด้วย ว่า ถ้าเพโรน่าเป็นลูกเรือจริงๆ ยังไงๆ ก็คงไม่ใช้มุขซ้ำกับโรบินแน่นอนครับ แต่โอกาสเป็น จินเบนี่ เยอะสุดเลยอ่าาาาาาา อยากได้เพโรน่ามากกว่า ^^

หน้า: << < (2/14) > >>

Go to full version