Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มีใครสังเกตดาบ 2 เล่มนี้มั่งเอ่ย มีนัยยะ อะไรสำคัญรึเปล่า

หน้า: << < (6/11) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: One Piece สุดยอด ที่ ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 13:44:56 ---งั้นผมพูดดีดีก้อได้เอารุปลงกันยังไงครับผมอยากรุ้ครับ *damage* *damage*

--- End quote ---

วิธีผม ก็ เอารูปไปฝากในเวปฝากรูป แล้วก็ก็อบโค้ดมันมาวาง ที่ กระทู้นี้แหละครับ ส่วนคนอื่นผมไม่รุนะ

panndora:

--- อ้างจาก: One Piece สุดยอด ที่ ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 13:44:56 ---
--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 08:54:26 ---
--- อ้างจาก: One Piece สุดยอด ที่ พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 21:44:03 ---เอารุปลงกันไงวะอยากรุ้ บอกที??

คงไม่มีใครตอบหรอกครับ ขนาดขอให้คนอื่นเค้าสอน ยังพูดจาแบบนี้เลย เห็นหลายกระทู้ละ

งั้นผมพูดดีดีก้อได้เอารุปลงกันยังไงครับผมอยากรุ้ครับ *damage* *damage*

ใช้พวกเว็บฝากรูปเช่น Photobucket ฯลฯ อัปโหลดรูปไว้แล้วเอาโค้ด IMG มาลงรูปตอนเขียนโพสท์คะ

marangone:

^
^
^
สงสัยจะกดอ้างอิงพร้อมๆ คุณ Pann D Ora แต่ผมไวกว่าค้าบ 55

panndora:

*shock*อะเด่อ!! ไม่อยากจะบอกว่าความจริงจะตอบนานแล้ว
แต่อย่างคุณ marangone เตือนคุณ OnePieceไปแหละ แบบว่าพูดไม่เพราะอ่ะ พออ่านแล้วสงสัยขึ้นมาว่า
นี่คุณพี่เขามาถามหรือมาสั่งเนี่ย เหมือนโดนสั่งให้บอกยังไงไม่รู้ ไม่ชอบถูกบังคับยังไม่บอกดีก่า เอิ้กๆ

ความจริงไม่ต้องถึงกับพูดครับหรือพูดเพราะตลอดก้ได้ ถ้าถามประมาณว่า ลงกันยังไงเนี่ยอยากรู้มั้ง
แค่นี้ก็ตอบให้แล้วจ้า แต่พอมีวะเข้ามามันให้ความรู้สึกถูกคุกคามน่ะ แต่ ...กู นี่ใครพูดใส่นะจะด่ากลับให้หน้ายับเลย

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 16:43:17 ---*shock*อะเด่อ!! ไม่อยากจะบอกว่าความจริงจะตอบนานแล้ว
แต่อย่างคุณ marangone เตือนคุณ OnePieceไปแหละ แบบว่าพูดไม่เพราะอ่ะ พออ่านแล้วสงสัยขึ้นมาว่า
นี่คุณพี่เขามาถามหรือมาสั่งเนี่ย เหมือนโดนสั่งให้บอกยังไงไม่รู้ ไม่ชอบถูกบังคับยังไม่บอกดีก่า เอิ้กๆ

ความจริงไม่ต้องถึงกับพูดครับหรือพูดเพราะตลอดก้ได้ ถ้าถามประมาณว่า ลงกันยังไงเนี่ยอยากรู้มั้ง
แค่นี้ก็ตอบให้แล้วจ้า แต่พอมีวะเข้ามามันให้ความรู้สึกถูกคุกคามน่ะ แต่ ...กู นี่ใครพูดใส่นะจะด่ากลับให้หน้ายับเลย

ว๊ากกกก โหดดดดด สมค่าหัว 340 ล้านจริงๆ

หน้า: << < (6/11) > >>

Go to full version