Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

มีใครสังเกตดาบ 2 เล่มนี้มั่งเอ่ย มีนัยยะ อะไรสำคัญรึเปล่า

หน้า: << < (3/11) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 00:01:15 ---เท่าที่ดูตอนนี้เหมือนดาบของคุณตาผู้คุมกฎจะเล่มใหญ่กว่าของโซโลนิดหน่อยนะ
เพราะเคยเห็นรูปเต็มตัวของแกหลายหนแล้วก็ใช่ว่าแกจะเป็นคนตัวเล็กอะไร ค่อนข้างตัวใหญ่เลยละ
น่าจะเป็นอย่างที่คุณ windyzero บอกนะคะ เป็นดาบในตระกูลเดียวกันหรือช่างตีเดียวกัน

--- End quote ---

ผมก็คิดอย่างนั้นแหละครับ พอมาฟันกัน ก็จะเกิดลำแสงประหลาด เพราะดาบพี่ดาบน้องจะไม่ทำร้ายกัน อ๊ะ นั่นมัน แฮรี่  *damage* *damage* *damage* *dead*

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 09:07:43 ---ผมก็คิดอย่างนั้นแหละครับ พอมาฟันกัน ก็จะเกิดลำแสงประหลาด เพราะดาบพี่ดาบน้องจะไม่ทำร้ายกัน อ๊ะ นั่นมัน แฮรี่  *damage* *damage* *damage* *dead*

ไพร-ออร์ อินคานตาโต้!!
โอ้ว ว๊าว!! เซดริก ดิกกอรี่ ออกมาแล้ว

*้ั์uppercut* *้ั์punch* ง่า.........!! *dead*

takky:

เอ...ผมว่ามันแตกไปแล้วใช่หรือเปล่า(ไม่แน่ใจ) *้ัdoubt*
เพราะเห็นจะเหลือก็แต่ดาบที่เป็นของ คุอินะ

marangone:

--- อ้างจาก: takky ที่ พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 10:01:38 ---เอ...ผมว่ามันแตกไปแล้วใช่หรือเปล่า(ไม่แน่ใจ) *้ัdoubt*
เพราะเห็นจะเหลือก็แต่ดาบที่เป็นของ คุอินะ

คนละเล่มกันครับ ดาบที่โดนรัฐบาลโลกที่กินผลสนิม เค้าไปทำให้ แตก เป็นดาบที่ พ่อค้าดาบไปหยิบดาบที่ดีที่สุดของร้านมาให้อ่ะครับ เนื่องจากถูใจโซโล

ส่วนดาบในรูปเป็น ดาบต้องคำสาป ในร้านเดียวกันครับ ที่โซโลโชว์โยนดาบ แล้วยื่นแขนออกไปแต่ดาบไม่ฟันโดนแขนโซโลอ่ะครับ (เป็นสาเหตุให้เจ้าของร้านยกดาบเล่มบนให้เพิ่มอีกเล่มด้วย)

panndora:

ตอนออกจากลองค์ทาวน์โซโลมีดาบออกมา 3 เล่มคือ
- วาโดอิจิมอนยิ ดาบของ คุอินะ
- ซังไดคิเทซึ เล่มที่โซโลโยนแล้วเอาแขนพาดวัดดวง
- ยูบาชิ ลุงเจ้าของร้านขายดาบยกให้เพราะถูกใจ
เป็นอย่างที่คุณ marangone บอกคะเล่มที่โดนผลสนิมกัดหักคือ ยูบาชิ

โซโลก้เลยได้ดาบเล่มใหม่มาตอนที่ชนะซอมบี้ซามูไรริวมะ ดาบที่ว่าคือชูซุย

สรุปปัจจุบัน ดาบทั้ง 3 เล่มของโซโลก็ตามนี้แหละคะ

1. ซังไดคิเทซึ 2. วาโดอิจิมอนยิ 3. ชูซุย

หน้า: << < (3/11) > >>

Go to full version