Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ข้อมูลของมาดาระ

หน้า: << < (2/3) > >>

pein123:

แต่สุดท้ายแล้วไอ่เกะก็ไม่สามารถเบิกเนตรได้อยุ่ดี แถมพลังที่ทำให้ตัวเองแช็งแกร่งขึ้นมาก็ไม่ใช่เกิดจากการฝึกฝน อิทาจิต้องการให้ซาสึเกะแข็งแกร่งขึ้นแต่สุดท้ายแล้วตัวเองก็ต้องมอบพลังให้กับซาสึเกะ *dontknow* *dontknow*

starstuckk:

*rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

goldfish.net:

ชี้แจงเรื่องของ มาดาระ หน่อยครับ

คือผมอ่านการ์ตูนเรื่องนี้มานาน หาข้อมูลมาหลายอย่าง ถ้ามีข้อสงสัยอะไรถามผมได้เลยครับ ตอบได้จะตอบให้ ^^

เรื่อง มาดาระ นะครับ ขอย้ำเลยว่าไม่เป็นความจริงเลย มาดาระไม่ได้เป็นลูกขอ โซโจโบ อะไรนั่น กับฮิวงะ หรอกครับ

ที่ในข้อความนั้นมันเขียนว่า "ซึ่งได้รับพรสวรรค์มหาศาลจากฮิวงะและเทนงูจนเกิดเนตรวงแหวนขึ้นมา " งั้นก็แสดงว่ามาดาระมีเนตรวงแหวนคนแรก เป็นต้นตระกูล ??

มาดาระ เกิดมาในตระกูล อุจิวะ พร้อมกับ อิซึนะ มาดาระเล่าให้ ซาสึเกะ ฟังว่า เกิดมาพร้อมกับจักระที่พิเศษกว่า แค่นั้นเองครับ

แต่ถ้าถามว่า พ่อของมาดาระ เป็นใคร ?? อันนี้ก็ตอบไม่ได้เหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่ เซียน 6 วิถีแน่นอน เพราะ เซียน 6 วิถีเป็น ต้นตระกูลสูงสุด

ของ อุจิวะ กับ เซนจุ ครับ เรียกง่ายๆว่า เป็นโคตรพ่อเลยครับ และอายุก็ห่างจากมาดาระคงเป็น 100 ปีอ่ะครับ ไม่มีทางแน่นอน

แล้วเรื่อง เนตรวงแหวน 3 คน ปลดผนึกพลังอะไรนั่น ยิ่งมั่วไปใหญ่เลยครับ "เขาเล็งเห็นพรสวรรค์ในตัวซาสึเกะจึงฆ่าทุกคนให้ซาสึเกะเคียดแค้นจนต้องเบิกเนตร"

อิทาจิ ฆ่าล้างทุกคนใน อุจิวะ เพราะ เป็นคำสั่งของคนระดับสูงในโคโนฮะครับ ตอนนั้น ตระกูล อุจิวะ ถูกตั้งข้อสงสัยว่าจะก่อกบฏ โดยมีพ่อของ ซาสึเกะ เป็นหัวหน้า

แต่อิทาจิฆ่าซาสึเกะไม่ลงครับ เพราะรักซาสึเกะมากกว่า หมู่บ้าน ที่บอกให้ซาสึเกะเบิกเนตร บอกวิธี เพื่อที่วันนึงจะมาสู้กับอิทาจิ

เพื่อล้างแค้น และอิทาจิ จะยอมตาย มอบคำว่า วีรบุรุษ ผู้แก้แค้นให้กับตระกูล อุจิวะ ไว้กับซาสึเกะ

" คาถาไฟ ไฟทำลายล้าง " เป็นแค่คาถาครับ ก็คล้ายกับคาถาเก่าๆของรุ่นที่ 1 อ่ะครับ ไม่มีอะไรพิเศษมากหรอกครับ แค่มันโหดเกิ๊นนนนนน แค่นั้นเอง

คงจะเคลียกันเรื่องนี้แล้วนะครับ ถ้ามีปัญหาเรื่องนารูโตะ ตั้งกระทู้ไว้เลยครับ จะมาตอบให้ ^^

wattahan645:

--- อ้างจาก: goldfish.net ที่ พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 20:19:54 ---ชี้แจงเรื่องของ มาดาระ หน่อยครับ

คือผมอ่านการ์ตูนเรื่องนี้มานาน หาข้อมูลมาหลายอย่าง ถ้ามีข้อสงสัยอะไรถามผมได้เลยครับ ตอบได้จะตอบให้ ^^

เรื่อง มาดาระ นะครับ ขอย้ำเลยว่าไม่เป็นความจริงเลย มาดาระไม่ได้เป็นลูกขอ โซโจโบ อะไรนั่น กับฮิวงะ หรอกครับ

ที่ในข้อความนั้นมันเขียนว่า "ซึ่งได้รับพรสวรรค์มหาศาลจากฮิวงะและเทนงูจนเกิดเนตรวงแหวนขึ้นมา " งั้นก็แสดงว่ามาดาระมีเนตรวงแหวนคนแรก เป็นต้นตระกูล ??

มาดาระ เกิดมาในตระกูล อุจิวะ พร้อมกับ อิซึนะ มาดาระเล่าให้ ซาสึเกะ ฟังว่า เกิดมาพร้อมกับจักระที่พิเศษกว่า แค่นั้นเองครับ

แต่ถ้าถามว่า พ่อของมาดาระ เป็นใคร ?? อันนี้ก็ตอบไม่ได้เหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่ เซียน 6 วิถีแน่นอน เพราะ เซียน 6 วิถีเป็น ต้นตระกูลสูงสุด

ของ อุจิวะ กับ เซนจุ ครับ เรียกง่ายๆว่า เป็นโคตรพ่อเลยครับ และอายุก็ห่างจากมาดาระคงเป็น 100 ปีอ่ะครับ ไม่มีทางแน่นอน

แล้วเรื่อง เนตรวงแหวน 3 คน ปลดผนึกพลังอะไรนั่น ยิ่งมั่วไปใหญ่เลยครับ "เขาเล็งเห็นพรสวรรค์ในตัวซาสึเกะจึงฆ่าทุกคนให้ซาสึเกะเคียดแค้นจนต้องเบิกเนตร"

อิทาจิ ฆ่าล้างทุกคนใน อุจิวะ เพราะ เป็นคำสั่งของคนระดับสูงในโคโนฮะครับ ตอนนั้น ตระกูล อุจิวะ ถูกตั้งข้อสงสัยว่าจะก่อกบฏ โดยมีพ่อของ ซาสึเกะ เป็นหัวหน้า

แต่อิทาจิฆ่าซาสึเกะไม่ลงครับ เพราะรักซาสึเกะมากกว่า หมู่บ้าน ที่บอกให้ซาสึเกะเบิกเนตร บอกวิธี เพื่อที่วันนึงจะมาสู้กับอิทาจิ

เพื่อล้างแค้น และอิทาจิ จะยอมตาย มอบคำว่า วีรบุรุษ ผู้แก้แค้นให้กับตระกูล อุจิวะ ไว้กับซาสึเกะ

" คาถาไฟ ไฟทำลายล้าง " เป็นแค่คาถาครับ ก็คล้ายกับคาถาเก่าๆของรุ่นที่ 1 อ่ะครับ ไม่มีอะไรพิเศษมากหรอกครับ แค่มันโหดเกิ๊นนนนนน แค่นั้นเอง

คงจะเคลียกันเรื่องนี้แล้วนะครับ ถ้ามีปัญหาเรื่องนารูโตะ ตั้งกระทู้ไว้เลยครับ จะมาตอบให้ ^^

--- End quote ---
*haha* *haha*
ผมเห็นด้วยนะครับกับคุณแต่สิ่งที่ผมโพสอ่ะนะเอามาจากวิกิพิเดี่ยของมาดาระในเหน็ดนะครับไม่ได้เอาจากหนังสือ *haha*
มาดาระนี่เกิดมาไงไม่รู้ได้พ่อแม่เป็นใครในการ์ตูนไม่เคยเขียนครับเขียนแค่เกิดมาพร้อมจักระพิเศษ *shock*
ส่วนที่มาดาระบอกซาสึเกะนะไม่รู้จริงป่าวเพราะเค้าคือมาดาระตัวปลอม *hoho*
เรื่องปลดผนึกผมก็ว่ามัวที่เหมือนกันครับแค่เอามาให้อ่านเฉยๆว่ามีคนเขาว่าอย่างนี้เท่านั้นครับ *great*
ส่วนที่มาซาสึเกะทุกคนรู้อยู่แล้วถ้าอ่านกันนะครับไม่น่ามีใครสงสัย *attack* *number1*
คาถาไฟทำลายล้างสุดยอดจริงครับต้องใช้หลายคนต้านพลังนี้ครับ *number1* *number1*

marakom:

ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่เล่าคร่าว ๆ โผล่มาอิทาจิก็เล่าให้ฟังว่า มาดาระกับน้องชาย เป็นผู้นำของอุจิวะในตอนนั้น ซึ่งทั้งสองสามารถเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผาได้โดยไม่ต้องฆ่าเพื่อนสนิท แต่มาดาระใช้เนตรกระจกเงาหมื่นบุพผามากเกินไป เลยทำให้ตาบอด เลยไปเอาตาของน้องชายมา และได้รับกระจกเงาหมื่นบุพผานิรันด์ ต่อมาก็มารู้จักกับโฮคาเงะรุ่นที่1 และช่วยกันสู้(ประมาณว่าช่วยรวบรวมโลกนินจา) ต่อมามีความขัดแย้งอะไรสักอย่างเลยทำให้แตกแยกและต่อสู้กัน และมาดาระก็แพ้ และหลังจากนั้นไม่นานมาดาระก็ตาย(ปลูกถ่ายเนตรสังสาระและได้รับเซลล์ของรุ่นที่ 1 แล้วไม่นานก็ตาย)

-พ่อ แม่ ของมาดาระ ไม่เคยมีระบุในหนังสือ
-มาดาระน่าจะเกิดมาเป็นอัจฉริยะ แต่คงไม่มีจักระพิเศษอะไร นอกจาก เนตรวงแหวน
-คาถาที่มาดาระใช้ คนในตระกูลอุจิวะสามารถใช้ได้ ไม่ได้มีอะไรพิเศษ นอกจากคาถาต้องห้าม ที่ไม่ได้บันทึกไว้(และถูกสะกดไว้โดยโฮคาเงะรุ่นที่ 1) ซึ่งมีแค่มาดาระเท่านั้นที่สามารถใช้ได้
-การปลูกถ่ายเนตรสังสาระ ทำให้มาดาระสามารถใช้วิชานินจาได้หลากหลาย ไม้ ไฟ ดิน ลม น้ำ สายฟ้า คาถาอัญเชิญ เพราะผู้ที่มีเนตรสังสาระสามารถเรียนคาถานินจาได้ทุกคาถา (ยกเว้นขีดจำกัดทางสายเลือด)

มั่ว ๆ ได้ประมาณนี้ครับ ผิดถูก ก็อย่าว่ากัน

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version