Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ข้อมูลของมาดาระ

หน้า: (1/3) > >>

prince_fenris:

ไอ้ที่ว่า พ่อของมาดาระ เป็นเท็นงู ซึ่งแปลงกายมา เเต่งงานกับสาว ฮิวงะ มันคือข้อมูลที่มีในเนื้อเรื่องที่คนเขียนเขียนไว้ หรือแค่แฟนคลับแต่งขึ้นมากันแน่
ใครอ่านแบบละเอียดทุกตอนช่วยมาชี้แจงหน่อย บอกตอนที่กล่าวไว้ด้วยก็ดีนะ จะได้ไปเปิดอ่าน แล้วจะได้เข้าใจถูกต้อง ตรงกัน

HisOkA:

ก็หามาหลาย www. ก้คิดว่าน่าจะใช้ 
และอีกอย่าง1 คือ พ่อของมาดาระ โดนผนึกอยู่ที่หุปเขาสิ้นหวัง โดยการที่จะผนึก เท็นงูหรือพ่อมาดาระนั้น
ต้องใช้คนในตระกูล อุจิวะ ที่เบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา ได้2ข้าง จำนวน3คน
มาร่ายคาถาอะคับ
ผมศึกษามาหลายเวป  ผิดถูก ขออภัย ด้วยคับ
แค่อยากแสดงความคิดเห็นคับ *love* *love* *love* *love*

wattahan645:

--- อ้างจาก: HisOkA ที่ พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 15:29:03 ---ก็หามาหลาย www. ก้คิดว่าน่าจะใช้ 
และอีกอย่าง1 คือ พ่อของมาดาระ โดนผนึกอยู่ที่หุปเขาสิ้นหวัง โดยการที่จะผนึก เท็นงูหรือพ่อมาดาระนั้น
ต้องใช้คนในตระกูล อุจิวะ ที่เบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา ได้2ข้าง จำนวน3คน
มาร่ายคาถาอะคับ
ผมศึกษามาหลายเวป  ผิดถูก ขออภัย ด้วยคับ
แค่อยากแสดงความคิดเห็นคับ *love* *love* *love* *love*

--- End quote ---
*haha*ไช่ครับผมเคยอ่านเจอในเว็บของนารุโตะนี่แหละครับแต่นานมากแล้วไม่รู้ว่าจริงหรือปล่าวเพราะข้อมูลเจ้าของเว็บเค้ากรอกไว้ครับ *dontknow*

wattahan645:

*haha*ไม่รู้ว่าถูกต้องหรือปล่าวนะครับเอามาจากเว็บ
อุจิวะ มาดาระ  *shock*
"ซึ่งเป็นลูกของโซโจโบราชาเทนงูกับหญิงสาวฮิวงะ ซึ่งได้รับพรสวรรค์มหาศาลจากฮิวงะและเทนงูจนเกิดเนตรวงแหวนขึ้นมา แถมเป็นเพื่อนกับรุ่น1 และก่อตั้งหน่วยตำรวจขึ้นแต่ความเป็นจริงราชาเทนงูไม่ได้แต่งงานงานกับสาวฮิวงะเพราะความรักแต่ต้องการร่างใหม่เพื่อสิงสู่กลืนกินร่าง(ประมาณโอโรจิมารุ)สุดท้ายมาดาระก็ต้องถึงคราวต่อสู้กับพ่อตัวเองแต่พลังของเขายังไม่แกร่งพอ เขาจึงไปขอยืมพลังจิ้งจอกเก้าหาง ก่อนจะไปได้โดนโฮคาเงะรุ่น 1 ขัดขวางเพราะทั้งคู่เป็นสหายกันแล้วรุ่น 1 นึกว่ามาดาระจะไปไขว่หาพลังชั่วร้าย และสุดท้ายรุ่น1ก็ห้ามไม่ได้และต่อสู้กันและก็มีรูปปั้นของทั้งคู่สืบต่อมาที่หน้าผาสิ้นสุดและการต่อสู้ของเขากับพ่อมาดาระก็ผนึกโซโจโบได้โดยมีเงื่อนไขปลดผนึกอยู่ด้วย นั้นก็คือการเอาคนที่เบิกเนตรกระจกเงา 3 คนกับพลังของจิ้งจอกเก้าหาง( เพราะมาดาระใช้พลัง 9 หางผนึก)อิทาจิที่รู้ความลับ(ว่ากันว่าผู้ปลดผนึกจะได้พลังอันยิ่งใหญ่)เขาคิดว่าตระกูลอุจิวะคงไม่มีทางเข่นฆ่าตนที่รักเพื่อเบิกเนตรกระจกเงาหรอก เขาเล็งเห็นพรสวรรค์ในตัวซาสึเกะจึงฆ่าทุกคนให้ซาสึเกะเคียดแค้นจนต้องเบิกเนตร เพราะเขาพบคนที่มีเนตรนี้อีกคนแล้ว อุจิืวะมาดาระ นั้นไม่ใช่ชายใส่หน้ากากตามที่ทุกคนเข้าใจ เนื่องจากเขาถูกอัญเิชิญออกมาต่อสู้กับกาอาระ,นารูโตะและกองทัพทหาร โดยเขาสามารถเบิกเนตรสังสาระได้ก่อนตาย ทำให้เมื่อเขาฟื้นขึ้นมาอีกครั้ง เขาสามารถใช้ได้ทั้งเนตรวงแหวนและเนตสังสาระได้อย่างอิสระหรือก็คือเขาเหนือกว่าเซียน6วิถีไปแล้ว คาถาที่เขาใช้ได้คือ 1.เนตรวงแหวน 2.อ่านจันทรา 3.เทพวายุ 4.คาถาไฟ ไฟทำลายล้าง 5.คาถาสังสาระ6วิถี *haha*
 *haha*ผมรู้ว่าคุณต้องแย้งเพราะในเรื่องนารุโตะตอนที่398-399มาดาระตัวปลอมเล่าอีกแบบให้ซาสึเกะฟังอีกแบบข้อมูลนี้แค่เอามาให้ดูนะครับจากเว็บอย่าคิดมากครับผิดพลาดก็ยอมรับผิดครับ *dontknow* *dontknow* *dead*

prince_fenris:

แชร์ๆกันคัฟ มันไม่มีผิดไม่มีถูกอยู่แล้ว
แค่มันจะตรงกับที่คนเขียนเขียนรึปล่าว

เราก็จะได้สนุกไปกับการติดตาม
ส่วนบทสรุปก็ต้องรอคนเขียนเฉลยแหละคัฟ

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version