หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสังเกตุคิ้วของซันจิบ้าง  (อ่าน 8425 ครั้ง)

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
มีใครสังเกตุคิ้วของซันจิบ้าง
« เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 09:57:33 »
มีใครสังเกตุคิ้วของซันจิบ้างใน 2 ปีมานี้ผมว่าคิ้ว ซันจิ เปลี่ยนไปนะ
แต่ผมลงรูปแสดงหลักฐานไม่เป็น วานใครช่วยยืนยันด้วยครับ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: มีใครสังเกตุคิ้วของซันจิบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 10:28:03 »
ครับ หลังจาก ไทม์ สกิป ไป ซันจิมาในลุคใหม่ ด้วยการแสกผมไปอีกข้างครับ ทำให้คิ้วซ้ายซันจิเปิดขึ้น ซึ่งก่อนหน้านี้เราไม่เคยได้เห็นคิ้วซ้ายของซันจิเลย

และคิ้วซ้ายของซันจิ ก็ เป็น 1 ใน 7 สิ่งมหัศจรรย์ที่ อ.โอดะเคยบอกไว้ในSBSวันพีซครับ ซึ่งนั่นก็คือ... คิ้วซ้ายม้วนไปทิศทางเดียวกับคิ้วขวานั่นเอง

One Piece สุดยอด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มีใครสังเกตุคิ้วของซันจิบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 14:28:30 »
7สิ่งมหัศจรรย์ในวันพีซ มีไรมั่งอ่าอยากรุ้มากเลยเหนคนเขาพูดถึง7สิ่งมหัศจรรย์เยอะเราก้องงว่ามันคือไรไครรุ้ช่วยบอกหน่อยครับ ว่ามีไรมั่ง??????

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 15:49:02 »
7สิ่งมหัศจรรย์ในวันพีซ มีไรมั่งอ่าอยากรุ้มากเลยเหนคนเขาพูดถึง7สิ่งมหัศจรรย์เยอะเราก้องงว่ามันคือไรไครรุ้ช่วยบอกหน่อยครับ ว่ามีไรมั่ง??????

เพิ่งมีบอกมาแค่อันเดียวครับ ว่า คิ้วซ้ายของซันจิคือ 1 ใน 7 สิ่งมหัศจรรย์

ป.ล ส่วนตัวคิดว่า 7 สิ่งมหัศจรรย์ อ.โอดะเค้าก็แค่พูดเผื่อว่ามีอะไรผิดพลาด ก็จะเอามาใส่ใน 7 สิ่งมหัศจรรย์ แค่นั้นแหละครับ

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 09:46:05 »
ขอบคุณครับ  ตอนแรกก็นึกว่ามันมหัศจรรย์ แค่ความม้วนเท่านั้น

นี่ม้วนทางเดียวกันอีก *shock*