Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ใครคือโทบิ

หน้า: << < (9/16) > >>

uddy:

รออ่านของจริงเลยครับพี่น้อง
หึ หึ

nakin:

เฮ่ออออออออ.........สุดท้ายแล้วก็ยังไม่รู้ว่าใต้หน้ากากคือ อะไร

tagoyaki:

โท บิ เป็นใครผมก้อยังไม่รู้อะนะ แต่ที่แน่ๆ คือเป็นผู้สมรู้ร่วมคิดกับมาดาระแน่นอน เพราะ ตอนที่ 560 มาดาระพูดว่า (นี้คงเป็นฝีมือของมัน...คงคิดจะทำอะไรบางอย่าง...แต่อะไรกัน?แล้วดูเหมือนไม่ได้ตรงตามแผน ถึงได้มีคนคืนชีพฉันมาแบบนี้...)  แล้วก้อ ตอน ที่ โทบิ เห็นคนในโรงศพที่คาบูโตะให้ดู โทบิก้อตกใจ เพราะ ผมคิดว่าโทบิอะเป็นคนซ้อนศพมาดาระเอาไว้ เพื่อที่จาเก็บไว้เพื่อทำตามแผนที่ได้คุยกะมาดาระไว้ แต่คาบูโตะเป็นคนทำให้ผิดแผนไป เพราะดันไปเจอ ศพของมาดาระเข้า หรือไม่ก้อคงรู้เรื่องแผนการทั้งหมดของโทบิกับมาดาระ ถึงรู้เรื่องยุคทองของมาดาระได้ 

นึกออกละ โทบิคือใคร นั้นอะก้อถ้าไปหา คนที่เป็น มิซึคาเงะ ในช่วงที่โคโนฮะเพิ่งจาก่อตั้ง อะนะก้อคงจารู้ เพราะ รุ้สึกว่าเล่ม 44 หรือ45อ่ะ หลังจากอิทาจิตาย โทบิคุยกะคิซาเมะ แล้วถอดหน้ากากให้ดู เสดแล้ว คิซาเมะก็เรียกโทบิว่า มิซึคาเงะ

แล้วก้อผมคิดว่า คนอย่างอุจิวะมาดาระ คงไม่ตายทันทีหลอกหลัง สู้กะโฮคาเงะร่นที่1อะ  เขาคงจาแพ้จิงๆนั้นละ แต่ไม่ถึงตายแต่ก้อคงบาดเจ็บสาหัดอะนะ และก้อหนีไปอยุกะ มิซึคาเงะแบบลับๆอะนะ  แล้วก้อ วางแผนอะไรกันซักอย่างก่อนที่มาดาระจาตาย  และมิซิคาเงะก้อซ้อนศพมาดาระใว้ อะนะ แล้วเรื่องเนตร ถึงไม่ใช้คนของตะกูลอุจิวะก้อใช้ได้ ใช้ป่าว แล้วก้อระดับ มิซึคาเงะ คงไม่อยากหลอก ที่จาหาเนตรดีๆมาใช้ บวก กับควาลับต่างๆ ของตะกูลอุจิวะ ที่มาดาระน่าจาเป็นคนบอก ก้อวางแผนอะไรกันก้อไม่รุนิ  *haha*  เหนื่อย ........ *dead* เอาแค่นี้ก่อน ก้อแล้วกัน ไว้มาเพิ่ม เติมวันหลัง

แล้ว ก้อจาติติงอะไรอะ ขอ เบาๆอย่า แรง *great* นะขอร้อง

nakin:

--- อ้างจาก: tagoyaki ที่ พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 15:42:27 ---โท บิ เป็นใครผมก้อยังไม่รู้อะนะ แต่ที่แน่ๆ คือเป็นผู้สมรู้ร่วมคิดกับมาดาระแน่นอน เพราะ ตอนที่ 560 มาดาระพูดว่า (นี้คงเป็นฝีมือของมัน...คงคิดจะทำอะไรบางอย่าง...แต่อะไรกัน?แล้วดูเหมือนไม่ได้ตรงตามแผน ถึงได้มีคนคืนชีพฉันมาแบบนี้...)  แล้วก้อ ตอน ที่ โทบิ เห็นคนในโรงศพที่คาบูโตะให้ดู โทบิก้อตกใจ เพราะ ผมคิดว่าโทบิอะเป็นคนซ้อนศพมาดาระเอาไว้ เพื่อที่จาเก็บไว้เพื่อทำตามแผนที่ได้คุยกะมาดาระไว้ แต่คาบูโตะเป็นคนทำให้ผิดแผนไป เพราะดันไปเจอ ศพของมาดาระเข้า หรือไม่ก้อคงรู้เรื่องแผนการทั้งหมดของโทบิกับมาดาระ ถึงรู้เรื่องยุคทองของมาดาระได้ 

นึกออกละ โทบิคือใคร นั้นอะก้อถ้าไปหา คนที่เป็น มิซึคาเงะ ในช่วงที่โคโนฮะเพิ่งจาก่อตั้ง อะนะก้อคงจารู้ เพราะ รุ้สึกว่าเล่ม 44 หรือ45อ่ะ หลังจากอิทาจิตาย โทบิคุยกะคิซาเมะ แล้วถอดหน้ากากให้ดู เสดแล้ว คิซาเมะก็เรียกโทบิว่า มิซึคาเงะ

แล้วก้อผมคิดว่า คนอย่างอุจิวะมาดาระ คงไม่ตายทันทีหลอกหลัง สู้กะโฮคาเงะร่นที่1อะ  เขาคงจาแพ้จิงๆนั้นละ แต่ไม่ถึงตายแต่ก้อคงบาดเจ็บสาหัดอะนะ และก้อหนีไปอยุกะ มิซึคาเงะแบบลับๆอะนะ  แล้วก้อ วางแผนอะไรกันซักอย่างก่อนที่มาดาระจาตาย  และมิซิคาเงะก้อซ้อนศพมาดาระใว้ อะนะ แล้วเรื่องเนตร ถึงไม่ใช้คนของตะกูลอุจิวะก้อใช้ได้ ใช้ป่าว แล้วก้อระดับ มิซึคาเงะ คงไม่อยากหลอก ที่จาหาเนตรดีๆมาใช้ บวก กับควาลับต่างๆ ของตะกูลอุจิวะ ที่มาดาระน่าจาเป็นคนบอก ก้อวางแผนอะไรกันก้อไม่รุนิ  *haha*  เหนื่อย ........ *dead* เอาแค่นี้ก่อน ก้อแล้วกัน ไว้มาเพิ่ม เติมวันหลัง

แล้ว ก้อจาติติงอะไรอะ ขอ เบาๆอย่า แรง *great* นะขอร้อง

--- End quote ---
เอาเบาๆครับ ฮาๆ ไม่ใช่มิซึคาเงะรุ่นสี่หรอกครับ ตอนนั้นมาดาระตัวจริงควบคุมมันอยู่ และตอนโทบิสู้กะนารูโตะมันก็ใช้ศพมิซึคาเงะสู้อยู่

banksoi5:

--- อ้างจาก: starstuckk ที่ พ. 09 พ.ย. 2011 เวลา 18:59:07 ---ใครจะบอกอะไรเราไม่สนอ่ะ แต่เราเชื่อว่า"โอบิโตะ"คือ"โทบิ"

--- End quote ---
ไม่ใช่แน่นอนครับ
โทบิ มีชื่อเต็มว่า โทริบิเซ็น เซ็นจุ
เป็นลูกของอุจิวะ ... กับ ฮิราชิมิ เซ็นจุ
ที่แอบมีความสัมพันธ์กันในระหว่างที่ก่อตั้งโคโนะฮะขึ้น
ซึ้งตอนนั้น อุจิวะกับเซ้นจุ ยังไม่ได้บาดหมางกันมากมายนัก หึหึหึ

หน้า: << < (9/16) > >>

Go to full version