Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

Dr.Vegapunk !!?

หน้า: << < (2/4) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 16:27:38 ---
ห๊ะ!!!! จริงอะ มีเรื่องแบบนี้ด้วยหรอเนี่ยที่ว่า แฟรงกี้ทำได้ แต่ เวกาพังค์ทำไม่ได้  *shock*
เป็นช่วงที่แฟรงกี้อยู่ที่เกาะของ เวกาพังค์ใช่มั้ยคับ   *hoho*
ใช่ที่แฟรงกี้พูดออกมารึเปล่า อะไรนะจำไม่ได้แล้ว  *rip*
แต่มันเกี่ยวกับ เหล็กที่นำมาสร้างอาวุธใหม่ที่เค้าใช้อยู่ตอนนี้ สามารถประกอบร่างได้(ตอนนั้น เปิดไปเปิดมาตั้งหลายรอบ เป็นอีก1 ฉากประทับใจเลยทีเดียว *haha*)

--- End quote ---

ไม่ใช่ตอนเกาะของ เวกาพังค์ครับ แต่อยู่ในตอนเกาะเงือกนี่แหละ เด๋วไปหาก่อนว่าตอนไหน เด๋วจะลงรูปให้ดูครับ

marangone:

เจอละครับ ตอนนี้ อ่ะ

saxsax:

เท่มาก  *great* *great*

hippylove:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 17:14:04 ---
ไม่ใช่ตอนเกาะของ เวกาพังค์ครับ แต่อยู่ในตอนเกาะเงือกนี่แหละ เด๋วไปหาก่อนว่าตอนไหน เด๋วจะลงรูปให้ดูครับ

อ้อผมหมายถึง แฟรงกี้คิดค้นได้ตอนไหนนะครับ ผมพูดว่าแฟรงกี้คิดได้ตอนอยู่ที่เกาะของ เวกาพังค์ ก็ถือว่าถูกแล้ว

แต่ก็ยังไม่เข้าใจทั้งหมด ว่า "วาโปเมทัล"มันเกี่ยวกับ วาโปลูกจริงๆรึเปล่า

แล้วความฝันของเวกาพังค์คืออะไรกันแน่ ก็ยังไม่แน่ชัด แต่เท่าที่คิด ก็น่าจะเป็น ทำให้สิ่งของมีชีวิตขึ้นมาได้ละมั้ง

hippylove:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 17:34:10 ---เจอละครับ ตอนนี้ อ่ะ

เท่ที่สวดเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย *hoho*
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก *love*
เท่มาก *number1*
เท่จริงๆ  *great*

หน้า: << < (2/4) > >>

Go to full version