Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

Dr.Vegapunk !!?

หน้า: << < (3/4) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: hippylove ที่ ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 18:37:15 ---อ้อผมหมายถึง แฟรงกี้คิดค้นได้ตอนไหนนะครับ ผมพูดว่าแฟรงกี้คิดได้ตอนอยู่ที่เกาะของ เวกาพังค์ ก็ถือว่าถูกแล้ว

แต่ก็ยังไม่เข้าใจทั้งหมด ว่า "วาโปเมทัล"มันเกี่ยวกับ วาโปลูกจริงๆรึเปล่า

แล้วความฝันของเวกาพังค์คืออะไรกันแน่ ก็ยังไม่แน่ชัด แต่เท่าที่คิด ก็น่าจะเป็น ทำให้สิ่งของมีชีวิตขึ้นมาได้ละมั้ง

--- End quote ---

ครับ ก็อาจจะคิดได้ตอนอยู่ที่เกาะ เวกาพงค์นั่นแหละ

ส่วน วาโปเมทัลเกี่ยวกับ วาโปลู แน่นอนครับ มันมีบอกไว้ในหน้าปกตอนอ่ะครับ แต่ตอนไหนจำไม่ได้ ตอนนี้ วาโปลูเป็นมหาเศรษฐี จากการขายวาโปเมทัล เนี่ยแหละครับ (จริงๆชื่อก็บอกอยู่แล้วนะครับ วาโปเมทัล เหล็กวาโป)

ป.ล ถ้าว่างจะหามาให้อีกละกันนะครับ เกี่ยวกับวาโปลูเนี่ย แต่คาดว่าบอลคงจะมาก่อนหาเจอ ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า
ป.ล 2 จากบทแล้ว ก็คงหมายถึงหุ่นยนต์ที่แข็งมากๆ ยิ่งกว่า PX อ่ะครับ คือความฝันของ เวกาพังค์

marangone:

เจอละครับ

ข่าวใหญ่ เหล็กชนิดใหม่ VAPOLU STEEL

panndora:

*disappoint* แล้วทำไม ดร.เวก้าพังค์ ไม่ซื้อเหล็กวาโปมาทำมั้งละเนี่ย

saxsax:

--- อ้างจาก: marangone ที่ ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 19:50:58 ---เจอละครับ

ข่าวใหญ่ เหล็กชนิดใหม่ VAPOLU STEEL

555 น่ารักดีชอบ

hippylove:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ส. 05 พ.ย. 2011 เวลา 20:08:50 ---*disappoint* แล้วทำไม ดร.เวก้าพังค์ ไม่ซื้อเหล็กวาโปมาทำมั้งละเนี่ย

เออเนาะ *shock*

แต่ดูกี่ทีๆ ก็น่าประทับใจจริงๆ ฉากรวมร่างของ โชกุนแฟรงกี้เนี่ย *great*

หน้า: << < (3/4) > >>

Go to full version