Manga Zone > Katekyo Hitman Reborn! TH ครูพิเศษจอมป่วน รีบอร์น

คุยกันโต้งๆ "คุณมีอคติกับ Reborn หรือเปล่า"

หน้า: << < (2/8) > >>

ขuมxวาu:

--- อ้างจาก: panndora ที่ ศ. 04 พ.ย. 2011 เวลา 23:53:37 ---ส่วนตัวเราเฉยๆไม่มีอคติกับเรื่อง Reborn เลยจ้า ก็เป็นการ์ตูนที่สนุกเรื่องนึงนะ พอออกตอนใหม่ก็กดอ่านตลอด
ความจริงปกติก็ไม่ควรนำการ์ตูนเรื่องนึงไปเทียบกับอีกเรื่องนึงเพราะคนเขียนแนวคิดต่างกัน
คนที่เอามาเปรียบเทียบกัน แล้วบอกว่าเรื่องไหนดีกว่ากันก็เหมือนคน"เลือกที่รัก มักที่ชัง"แหละคะ
ต่อให้เรื่องที่เขาไม่ชอบทำดีแค่ไหนเขาก็หาข้อมาติ จนได้แหละคะ อย่าไปสนใจมากเลย
เราชอบอ่าน เราก็อ่านของเราไปปล่อยคนที่ดีแต่ติ แต่ตัวเองก็ไม่เคยทำอะไรดีๆเขาบ่นไปเถอะคะ ^^

--- End quote ---
คุณ Panndora อ่านตูนหลายเรื่องเหมือนกันแฮะ

google213:

เอาจริงๆ เราไม่ชอบ คน,พวก ที่ชอบเอาการ์ตูนดีๆ  ไปโมดิฟายให้มันเป็นเกย์อ่ะ เราว่ามันดูโรคจิตอ่ะ  ผู้ชายมันต้องคู่กับผู้หญิงดิ  แต่มันจับคู่ผู้ชายกับผู้ชาย   เราเองเป็นผู้ชายยังไม่คิดจะเอา ผู้หญิงมาจับคู่กับผู้หญิงเลย หรือเป็นเพราะ เราไม่ใช่ผู้หญิงเราเลยไม่เข้าใจ

kiko:

โดยส่วนตัวแล้วก่อนหน้านี้ผมเฉยๆกับเรื่องนี้อ่ะ พอมีกระทู้เลยลองไปโหลดดู+อ่าน สรุปแล้วเป็นการ์ตูนที่เปิดดูได้เรื่อย ๆ เนื้อเรื่องไม่โดนใจเท่าไหร่เพราะไม่ใช่แนวที่ชอบ

Gamba123:

ผมว่านะเรื่องรีบอน สาเหตุส่วนตัวที่ผมไม่ชอบ 1.ลายเส้น ผมไม่รู้นะบางคนบอกว่าสวยแต่ผมอ่านเล้วมันเวียนหัวอ่ะมันเน้นรอยยับของเสื้อ และเงามากเกินไป
2.ไม่ใช่แค่เนื้อเรื่องที่อืดการต่อสู้ก็อืดด้วย คือแบบไม่รู้ดิรู้สึกเวลาต่อสู้มันอืดๆอ่ะแบบถ้าไม่ซัดกันแบบแมลงวันมันก็จะโจมตีกันแบบคุยกัน3ประโยคตีกันทีนึงแบบไม่มีเหตุผล 3.เนื้อเรื่องไม่น่าติดตาม(เนื้อเรื่องอืด) 4.อันนี้เกลียดที่สุดดดดด!!แม่งเอาตัวละครในเรื่องมาเป็นคู่เกย์กันกุจะอ้วกว่ะ แล้วก็ไอ้พวกผู้หญิง(ที่โรงเรียน)ที่แม่งคลั่ง ไม่รู้จะครั่งเชี่ยไรนักหนาวันๆแม่งหัวเราะตามเบล คิๆๆคึๆๆเชี่ยไรของแม่งก็ไม่รู้ว้ากกกกกกกกกกกกกกก!!!!กุจะคลั่งจิงๆกะอิพวกเนี้ย

Natthakit:

โดยส่วนตัวผมชอบนะครับ แต่ผมว่าเนื้อเรื่องมันแปลกๆ

สึนะที่จริงน่าจะเก่งที่สุดแล้ว แต่ชิม่อนก้อมาโหดกว่า พอมีแหวนใหม่

ก้อกลับมาโดนพ่อมันต่อยหมัดเดียวน๊อค งงมากๆ แล้วเอนมะที่จริงก้อไม่น่าแพ้วาเรีย

ดูจากการต่อสู้ในศึกสืบทอดอ่ะครับ = =

หน้า: << < (2/8) > >>

Go to full version