หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าตอนนี้ นามิ สามารถชนะเอเนล ได้หรือยังครับ  (อ่าน 20213 ครั้ง)

kamin.nas

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าตอนนี้ นามิ สามารถชนะเอเนล ได้หรือยังครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 08:11:35 »
เอเนลโดนต่อยไปดวงจันทร์แล้วอย่าไปคิดถึงเขาเลย *haha* *haha* *haha* *haha* *damage* *damage* *attack* *attack* *disappoint* *disappoint*

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิดว่าตอนนี้ นามิ สามารถชนะเอเนล ได้หรือยังครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 08:37:15 »
*้ัread* กว่าจะหาเจอหน้ามืดเลย เปิดไล่ตั้งแต่เล่มแรกๆมา 40 กว่าเล่ม *dead*

นั่นแหละๆ แบบนั้นเลยครับๆ *attack*

ประมาณว่า นามิ ไม่ได้ต้องการ ให้เจ็บจริงแต่เป็นการ ตักเตือนรึแกล้งกันเท่านั้น ที่ลูฟี่ เจ็บจริงนั้นเป็นเพราะ นามิบังเอิญตีแรงไปหน่อยเท่านั้นเอง *้ั์drinktea*

ทฤษฏี ของเรามันค่อยๆ มีหลักฐานขึ้นมาแล้ว  *great*

หึๆๆๆๆ *้ั์cool*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 09:48:10 »
เอเนลโดนต่อยไปดวงจันทร์แล้วอย่าไปคิดถึงเขาเลย *haha* *haha* *haha* *haha* *damage* *damage* *attack* *attack* *disappoint* *disappoint*
ไม่คิดถึงมะได้อ่ะเก่งออกปานนั้น ชอบๆ^^ แถมตอนนี้เอเนลูก็สร้างกองทัพหุ่นยนต์ไว้แล้วด้วย
อาจจะกลับมามีบทอีกในโลกใหม่ก็ได้นะ(เราเดาเอานะ อิอิ) เพราะ อ.โอดะคอนเฟิร์มหลายครั้งมาก ว่าเอเนลูโหดจริง
แถมค่าหัวของเอเนลู อ.โอดะ ยังประมาณไว้ให้ตั้ง 500 ล้าน ลูฟี่โชคดีจริงๆที่เป็นยาง

*great* *great* *great*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 09:58:54 »
ไม่คิดถึงมะได้อ่ะเก่งออกปานนั้น ชอบๆ^^ แถมตอนนี้เอเนลูก็สร้างกองทัพหุ่นยนต์ไว้แล้วด้วย
อาจจะกลับมามีบทอีกในโลกใหม่ก็ได้นะ(เราเดาเอานะ อิอิ) เพราะ อ.โอดะคอนเฟิร์มหลายครั้งมาก ว่าเอเนลูโหดจริง
แถมค่าหัวของเอเนลู อ.โอดะ ยังประมาณไว้ให้ตั้ง 500 ล้าน ลูฟี่โชคดีจริงๆที่เป็นยาง

*great* *great* *great*

ส่วนตัวคิดว่า เอเนลูคงไม่กลับมาแล้วล่ะครับ ผมว่าเพราะมันเก่งเกินไป อ. เค้าส่งมันไปดวงจันทร์ 55+

panndora

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 10:05:38 »
ส่วนตัวคิดว่า เอเนลูคงไม่กลับมาแล้วล่ะครับ ผมว่าเพราะมันเก่งเกินไป อ. เค้าส่งมันไปดวงจันทร์ 55+
*shock* ไปหัวเราะ ก็อดเอเนลู เดี๋ยวก็โดนลงทัณฑ์ด้วยเอลโทลหรอก *dead*

hippylove

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 10:12:03 »
*shock* ไปหัวเราะ ก็อดเอเนลู เดี๋ยวก็โดนลงทัณฑ์ด้วยเอลโทลหรอก *dead*

เอลโทลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล ลงใส่หัวคุณ Marangone  *้ั์shock3*

เปรี้ยงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

marangone

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 10:49:10 »
 *dead* *dead* *dead*

ตายก็ได้ ชิส์

hippylove

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 11:27:39 »
*dead* *dead* *dead*

ตายก็ได้ ชิส์

กำ.... น่าสงสารจัง เดี๋ยว ติดต่อ ลอว์ รึไม่ก็ เวกาพังค์ มารักษาให้นะครับ  *hoho*

เอ่อ.... รึว่าอยากให้เป็นหมอ ฮิลรุค *splash*

panndora

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 15:48:59 »
*disappoint* จะว่าไปเค็นบุนโชคุฮาคิของเอเนลูก็เทพพอๆกับพลังผลปีศาจปิกะปิกะเลยนะ
ระยะการทำงานเค็นบุนฯฮาคิของเอเนลูไกลมากถึงมากๆๆเลยอ่ะ แล้วนามิจะเอาอะไรไปสู้เนี่ย
พลองคุริมะก็ไม่น่าจะมีผล ต่อให้มีฮาคิเอเนลูก็น่าจะหลบพ้นอีก โซโลกับซันจิก็ใช่ว่าจะไหวนะเนี่ย
เพราะสองคนนี้ถ้าพลาดโดนปล่อยสายฟ้าใส่ขึ้นมาก็แย่เลย ดังนั้น....ไปตามลูฟี่มา ชัวร์สุด!!

*้ัdoubt* หรือโซโลจะมีท่าเพลงดาบผ่าสายฟ้า แล้วซันจิมีลูกเตะสายฟ้าแลบ เทพเลยนะเนี่ย *shock*

jamilyneko

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 16:22:43 »
*disappoint* จะว่าไปเค็นบุนโชคุฮาคิของเอเนลูก็เทพพอๆกับพลังผลปีศาจปิกะปิกะเลยนะ
ระยะการทำงานเค็นบุนฯฮาคิของเอเนลูไกลมากถึงมากๆๆเลยอ่ะ แล้วนามิจะเอาอะไรไปสู้เนี่ย
พลองคุริมะก็ไม่น่าจะมีผล ต่อให้มีฮาคิเอเนลูก็น่าจะหลบพ้นอีก โซโลกับซันจิก็ใช่ว่าจะไหวนะเนี่ย
เพราะสองคนนี้ถ้าพลาดโดนปล่อยสายฟ้าใส่ขึ้นมาก็แย่เลย ดังนั้น....ไปตามลูฟี่มา ชัวร์สุด!!

*้ัdoubt* หรือโซโลจะมีท่าเพลงดาบผ่าสายฟ้า แล้วซันจิมีลูกเตะสายฟ้าแลบ เทพเลยนะเนี่ย *shock*

ใส่ชุดฉนวนไฟฟ้า ที่แก๊งร๊อคเก๊ตชอบใส่ได้มะ ฮี่ๆ กันไฟฟ้าได้ *nude* *nude* *nude*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 21:06:16 »
ฮ่าๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 07 พ.ย. 2011 เวลา 07:58:52 »
*้ัread* กว่าจะหาเจอหน้ามืดเลย เปิดไล่ตั้งแต่เล่มแรกๆมา 40 กว่าเล่ม *dead*

ผมว่าอ.โอดะ เค้าก็แค่ตอบ แถๆ แหละครับ จริงๆคงตั้งใจเป็นมุขมากกว่า

เหมือนกับเรื่อง 7 สิ่งมหัศจรรย์ อะไรนั่่น อ่ะครับ เค้าก็แค่มีไว้ เผื่อ อ. เค้าพลาดอะไรขึ้นมา ก็แค่นั้นแหละครับ ความเเห็นส่วนตัวนะ