Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าตอนนี้ นามิ สามารถชนะเอเนล ได้หรือยังครับ

หน้า: << < (3/6) > >>

marangone:

ที่นามิเขกลูฟี่แล้วเจ็บ นั่นก็เพราะ มุขเฉยๆครับคงไม่มีอะไรแอบแฝง การที่ทำให้ลูฟี่เจ็บ คงไม่เกี่ยวกับตั้งใจต่อยหรือไม่หรอกครับ

ส่วนกราฟ ที่ต่อยลูฟี่เจ็บนั้น เพราะอัดฮาคิเข้าไปครับ ลูฟี่เลยเจ็บ ก็แค่นี้แหละครับ ไม่เกี่ยวกับแสดงความรัก รึว่า แกล้งหรอก ครับ

kiko:

คิดว่านามิคงชนะเอเนลูได้นะ  *great* สมอง+อาวุธ แต่คงปางตายเลยแหละ

สำหรับฮาคิผมคิดว่าทุกคนบนเรือคงมีหมดแล้วครับ (คิดนะ) อย่างเกาะผู้หญิงทุกคนสามารถใช้ฮาคิได้ แต่ความแรง แกร่ง ของฮาคิแต่คนละบนเรือคงไม่เท่ากันแค่นั้น ประเภทฮาคิที่ต่างกัน การมีฮาคิไม่ได้แปลว่าเก่งเสมอไปนะ ไม่ใช่ว่าจะต้องฆ่าตัวเทพๆอย่างพลเอกได้ แต่แค่สามารถโดนตัวได้เท่านั้น   *glad*

windyzero:

นามิ คงสู้ไม่ได้หรอกครับ เพราะไม่มีพลังพิเศษอะไร และ ความสามารถของนามิทำอะไรเอเนล ที่เป็นสายฟ้าต้นฉบับไม่ได้แน่ๆ

และนามิ ไม่ได้ควบคุมธาตุต่างๆครับ

แต่ควบคุมอุณหภูมิของอากาศรอบๆตัวโดยใช้ พลองคุริมะ ทำให้เกิด ฝน สายฟ้า และพายุเล็กๆได้ เท่านั้นเอง

panndora:

อ.โอดะเขาเคยบอกนะเรื่องสาเหตุที่นามิต่อยลูฟี่เจ็บเนี่ย
ลึกซึ้งด้วยขอไปหาแปปนึง ^^

panndora:

*้ัread* กว่าจะหาเจอหน้ามืดเลย เปิดไล่ตั้งแต่เล่มแรกๆมา 40 กว่าเล่ม *dead*

หน้า: << < (3/6) > >>

Go to full version