Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่าตอนนี้ นามิ สามารถชนะเอเนล ได้หรือยังครับ

หน้า: (1/6) > >>

skeptical:

ตามหัวข้อเลย มีความเห็นยังไงกันมั้ง

ขuมxวาu:

คิดว่ายังฮะ เพราะว่านามืยังปล่อยบังไคไม่ได้

*shock* *shock* *shock*ออกทะเลแร้ว *rip* *rip* *rip*

marangone:

ส่วนตัวผมคิดว่ายังอีกห่างไกลครับ กว่านามิจะชนะเอเนลูได้

panndora:

ความสามารถของนามิมันค่อนข้างอยู่ในลักษณะการควบคุมสภาะวะอากาศโดยใช้พลองคุริมะ
ส่วนตัวเอเนลูก็เป็นสายฟ้าอยู่แล้ว คงไม่สงผลกระทบอะไรกับเอเนลู ยกเว้นนามิจะเอาพลองคุริมะอัดฮาคิใส่เอเนลู
ถ้าเป็นนี้ก็พอสู้ได้จ้ะ ถ้าไม่โดนเอเนลูอัดเอลโทลใส่ก่อนอะนะ
ส่วนตัวคิดว่าคนในกลุ่มหมวกฟางตอนนี้ที่น่าจะพอสู้เอเนลูได้น่าจะมี ลูฟี่ โซโล ซันจิ อ่ะคะ

hippylove:

มาถึงตรงจุดนี้ ผมคิดว่านามิ คงมีทีเด็ดอะไรที่สามารถทำให้ตีโดน เอเนลูบ้างละ (ถ้าไม่นับว่า เอเนลูมีมันโทร่า ที่ใช้หลบการโจมตีนะ) เพราะตอนนี้เธอเป็นถึงแม่มดแล้ว (ใช้พลังธาตุต่างๆได้) แต่จะชนะรึเปล่า อันนี้ไม่รู้เลยครับ

แต่ถ้าจะมีคนที่สูดได้ เลยคือ
ลูฟี่ ครับเพราะเป็นยาง สู้สบายๆเลย ตีก็โดน โดนสายฟ้าก็ไม่เป็นไร ยกเว้นจะโดนเอเนลูใช้เทคนิกเหมือนที่เคยทำมา คือเน้นใช้ความร้อนที่เกิดจากสายฟ้า และใช้อาวุธมีคมสู้

ส่วนต่อมาคนกลุ่มที่น่าจะชนะ คือ โซโล ซันจิ
2คนนี้มี ฮาคิ ทำให้โจมตีโดนแต่เราก็ไม่รู้อะไรมากครับ รู้แค่ว่ามี แต่ไม่รู้อะไรเลย พอโดนโจมตีด้วยสายฟ้า ก็ต้องหลบให้ได้เท่านั้น

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version