หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แนวคิดใหม่ สำหรับการแยกแยะผลปีศาจ และพลังของผลปีศาจ  (อ่าน 30933 ครั้ง)

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
นั่นไงๆ มิฮอว์ก ยังไม่ได้เอาจริงสักหน่อย *haha* *haha* *haha*

ชาบูๆ เมพจริงๆ *great*

panndora

• บุคคลทั่วไป
บ้า!! ตาเหยี่ยวต้องเอาจริงสิเพราะกะจะฆ่าลูฟี่นะตอนนั้นอ่า *shock*

kamin.nas

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อ้างถึง
บ้า!! ตาเหยี่ยวต้องเอาจริงสิเพราะกะจะฆ่าลูฟี่นะตอนนั้นอ่า

ผมว่ายังไม่ได้เอาจริงหรอกครับ ^^ เพราะ ชายตาเหยี่ยว เป็น เพื่อนกับ แชงคูล และเป็น อาจารย์ของ โซโล

ผมว่า เขาคือ แค่ สร้างภาพว่า กำลังจะฆ่า เพื่อตบตาอ่ะ เพราะถ้าเขาจะฆ่าลูฟี่จริง  *dead* เขาทำได้ตั้งนานแล้ว

และ เขาคงไม่ สอนวิชาดาบให้ โซโลหรอกมั้งครับ  *haha* *haha*

kamin.nas

• *

อ้างถึง

อ้างถึง
  บากี้ อาจจะเป็น 7 เทพกะได้นะ เพราะสู้กะตาเหยี่ยวได้เลย [ ฟันไม่โดน ] *haha* *haha*

อ้างถึง
ตาเหยี่ยวคงแพ้ทางบากี้น่ะครับ ฮ่ะ ฮ่า

คงไม่หรอกครับ แทนที่ ตาเหยี่ยวจะฟัน คงใช้ตัวดาบฟาดแทน ดาบใหญ่ขนาดนั้น บากี้ไม่น่าจะเหลือนะครับ

เห็นด้วยครับ ตาเหยี่ยว เก่งสุดๆ บากี้คงไม่เหลือ แต่ก็ไม่แน่ครับ  ผมเคยอ่านเจอตอนไหนก็จำไม่ได้ว่า

บากี้ เคยอยู่บนเรือ ของ โรเจอร์เหมือนกับแชงคูล บางที่ บากี้ อนาคต อาจ โหดสุดๆ  *great* *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 08:49:33 โดย kamin.nas »

panndora

อ้างถึง
บ้า!! ตาเหยี่ยวต้องเอาจริงสิเพราะกะจะฆ่าลูฟี่นะตอนนั้นอ่า
ผมว่ายังไม่ได้เอาจริงหรอกครับ ^^ เพราะ ชายตาเหยี่ยว เป็น เพื่อนกับ แชงคูล และเป็น อาจารย์ของ โซโล
ผมว่า เขาคือ แค่ สร้างภาพว่า กำลังจะฆ่า เพื่อตบตาอ่ะ เพราะถ้าเขาจะฆ่าลูฟี่จริง  *dead* เขาทำได้ตั้งนานแล้ว
และ เขาคงไม่ สอนวิชาดาบให้ โซโลหรอกมั้งครับ  *haha* *haha*

เขาไม่ได้ตบตาหรอกจ้ะ ลูฟี่พกดวงไปล้วนๆวันที่ไปช่วยเอสอ่ะ สู้ด้วยพลังใจอิอิ
แล้วแซงค์กับตาเหยี่ยวก็เป็นเหมือนคู่กัดกัน ประมาณเหมือนแซงคูสกับบากี้น่ะ
แล้วก็ตาเหยี่ยวมาเป็นอาจารย์ให้โซโลหลังจากที่ลูฟี่ไปลุยศึกที่ศูนย์บัญชาการกองทัพเรือแล้ว

อันนี้รูป อ้างอิงให้ดูว่าลูฟี่หลบได้เอง เพราะลูฟี่ก็เก่ง!! อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 10:06:51 โดย panndora »

hippylove

• *
เค้าตั้งใจสู้กับลูฟี่คับ

แต่ไม่ได้ตั้งใจสู้กับบากี้ *dontknow*

panndora

เค้าตั้งใจสู้กับลูฟี่คับ
แต่ไม่ได้ตั้งใจสู้กับบากี้ *dontknow*
*glad*ก็ใช่แล้วคร๊าว่าตาเหยี่ยวตั้งใจสู้กับลูฟี่ ย้อนไปดูรูปแรกที่เราแปะก่อนจิ ตอนที่บากี้แยกตัวหลบอ่ะ ลูฟี่ก็อยู่ข้างหลังบากี้ *glad*
เจตนาตาเหยี่ยวก็คือจะฟันลูฟี่อยู่แล้ว แต่ลูฟี่เอาบากี้มาเป็นโล่บังตัวเองเพราะกะว่าบากี้ต้องแยกร่างหลบดาบได้แน่ๆ
เพื่อให้บากี้ถ่วงเวลา ลูฟี่จะได้มีโอกาสหนี แล้วบากี้ก็หลบดาบตาเหยี่ยวได้จริงๆ ก็ต้องยอมรับในระดับนึงแหละว่าบากี้เก่ง ไม่เห็นจะ งง เลย
ตาเหยี่ยวอำมหิตจะตายคะ ฟันเรือทิ้งเล่นๆแก้เซ็งได้ แล้วกะอิแค่ฟันคนที่มาขวางทางดาบเราว่าไม่น่าจะใช่ปัญหานะจ้ะ
เพราะตอนนั้นบากี้ก็คือศัตรูของกองทัพเหมือนกับลูฟี่ ไม่ใช่ทหารเรือที่จะต้องปล่อยให้มีชีวิตรอดไปเพราะอยู่ฝ่ายเดียวกัน
ถ้าฟันๆทิ้งไปก็เหมือนฟันมดปลวกตัวนึงทิ้งไปสำหรับตาเหยี่ยว ขึ้นชื่อว่านักดาบถ้าฟันไปแล้วก็ฟันเต็มกำลังเหมือนกันทุกดาบแหละจ้ะ
แต่ถ้าไม่เอาจริงก็ใช้สันดาบฟันเหมือนโซโลไง

แถมเพราะเหตุการณ์จากศึกที่ศูนย์บัญชาการกองทัพเรือนี่แหละที่เป็นตัวแปรทำให้บากี้น่าจะได้เป็นเจ็ดเทพโจรสลัดตามที่เดาๆกันอยู่

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
จริงๆ ความสามารถ ของบากี้มันเกือบจะเหมือนโรเกียอยู่แล้วนะครับ โจมตีโดนมันยากมากๆครับ แยกชิ้นส่วนฉุกเฉินได้ตลอด

ป.ล ถ้าให้ตาเหยี่ยวฟันใส่บากี้อย่างเดียว ผมเชื่อครับว่า ไม่สามารถฟันโดนบากี้ได้แน่นอน แต่ถ้าฟันเป็นคลื่นพายุเหมือนโซโล บากี้คงหลบไม่พ้นอ่ะ

ขuมxวาu

• *
จับเท้ามา จักกะจี้ จบ 555 เะหมือนลูฟี่อะ *haha*

hippylove

• *
จริงๆ ความสามารถ ของบากี้มันเกือบจะเหมือนโรเกียอยู่แล้วนะครับ โจมตีโดนมันยากมากๆครับ แยกชิ้นส่วนฉุกเฉินได้ตลอด

ป.ล ถ้าให้ตาเหยี่ยวฟันใส่บากี้อย่างเดียว ผมเชื่อครับว่า ไม่สามารถฟันโดนบากี้ได้แน่นอน แต่ถ้าฟันเป็นคลื่นพายุเหมือนโซโล บากี้คงหลบไม่พ้นอ่ะ

นั่นไงๆ เริ่มคล้อยตามละ หุๆๆๆ  *haha* *haha* *haha*

ทฤษฎีของเราเริ่มนำมาใช้จริงได้เรื่อย  *้ั์cool*

ปลื้มจริงๆ  *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 06 พ.ย. 2011 เวลา 11:25:44 โดย hippylove »

hippylove

• *
จับเท้ามา จักกะจี้ จบ 555 เะหมือนลูฟี่อะ *haha*
นั่นแหละวิธีจัดหารทำ บากี้ที่ดีที่สุด  *haha* *haha* *haha*

marangone

• *
นั่นไงๆ เริ่มคล้อยตามละ หุๆๆๆ  *haha* *haha* *haha*

ทฤษฎีของเราเริ่มนำมาใช้จริงได้เรื่อย  *้ั์cool*

ปลื้มจริงๆ  *great*

ที่ผมบอกคล้ายนี่ เพราะมันแยกชิ้นส่วน ฉุกเฉินได้ แค่นั้นเอง ทำให้ ตีรันฟันแทงมันไม่โดน ก็แค่นั้นอ่ะครับ

ส่วนทฤษฎี คุณ แฮปปี้ ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ฮ่ะ ฮ่า

hippylove

• *
เวร.... เอาน่าๆ เดี๋ยวก็เข้าใจเอง  *haha* *haha*

เอาเป็นว่า สงสัยอะไรเกี่ยวกับ ผลปีศาจ ถามผมละกัน (โปรโมทตัวเอง  *hoho*)

ไว้จะทำให้มัน ดูเป็นหลักเป็น ฐานกว่านี้ละกันครับ เพราะมันต้อง อิงหลายอย่าง แล้วก็ มันไม่ใช่เรื่องที่เกี่ยวกับ Onepiece ทั้งหมดด้วย ผมดึงเอา ความจริงในหลายๆแง่มา อธิบายเท่านั้นเอง *dontknow*

panndora

อย่าไปคิดมากเรื่องผลปีศาจอ่า อ.โอดะเคยบอกไว้แล้วนี่ว่า
- แปลงร่างเป็นสัตว์ = สายโซออน(สัตว์)
- แปลงเป็นสารธาตุต่างๆตามธรรมชาติ = สายโรเกีย(ธรรมชาติ)
- นอกเหนือจากนั้น = สายพารามีเซีย(เหนือมนุษย์)
แค่เนี้ยหละไม่ต้องคิดมากจ้า

marangone

• *
อย่าไปคิดมากเรื่องผลปีศาจอ่า อ.โอดะเคยบอกไว้แล้วนี่ว่า
- แปลงร่างเป็นสัตว์ = สายโซออน(สัตว์)
- แปลงเป็นสารธาตุต่างๆตามธรรมชาติ = สายโรเกีย(ธรรมชาติ)
- นอกเหนือจากนั้น = สายพารามีเซีย(เหนือมนุษย์)
แค่เนี้ยหละไม่ต้องคิดมากจ้า

ตามนี้เลย เข้าใจง่าย 555