Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เฉลยความหมายของ D.

หน้า: << < (4/6) > >>

saxsax:

ตามที่ดูประวัติ 2 คนนี้ ก็มีมาตั้งแต่เด็กจนตอนนี้แล้วนะครับ ไม่น่าจะมีอะไร ซับซ้อนมากกว่านั้น ( แค่นี้ก็ซับซ้อนมากพอละ ) สำหรับ Chopper ไม่มีแล้วแน่ๆ ครับ ส่วนโรบิน

อาจจะมีครับ เพราะเป็นตัวละครที่ลึกลับที่สุด แต่ประวัติ ก็เฉลยออกมาหมดแล้วนะครับ ตั้งแต่เด็ก ยันเข้าบาร๊อคเวิค แล้วก็ มีความสัมพันธ์กับทางรัฐบาล แล้วก็มาเป็นพวกลูฟี่ จะ

มีอะไรคลุมเครือ ก็ตอนที่หายตัวไป 2 ปีนี่แหละครับ ไม่ได้บอกอย่างละเอียดว่าทำอะไรไปบ้าง แค่รู้คร่าวๆครับ

marangone:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ อ. 01 พ.ย. 2011 เวลา 15:57:05 ---ตามที่ดูประวัติ 2 คนนี้ ก็มีมาตั้งแต่เด็กจนตอนนี้แล้วนะครับ ไม่น่าจะมีอะไร ซับซ้อนมากกว่านั้น ( แค่นี้ก็ซับซ้อนมากพอละ ) สำหรับ Chopper ไม่มีแล้วแน่ๆ ครับ ส่วนโรบิน

อาจจะมีครับ เพราะเป็นตัวละครที่ลึกลับที่สุด แต่ประวัติ ก็เฉลยออกมาหมดแล้วนะครับ ตั้งแต่เด็ก ยันเข้าบาร๊อคเวิค แล้วก็ มีความสัมพันธ์กับทางรัฐบาล แล้วก็มาเป็นพวกลูฟี่ จะ

มีอะไรคลุมเครือ ก็ตอนที่หายตัวไป 2 ปีนี่แหละครับ ไม่ได้บอกอย่างละเอียดว่าทำอะไรไปบ้าง แค่รู้คร่าวๆครับ

--- End quote ---

นั่นแหละครับ ประวัติก็ออกมาเยอะแล้ว แต่ทำไมถึงไม่มีชื่อตอนของ 2 คนนี้ ทั้งๆที่คนอื่นมีชื่อตอนเป็นของตัวเองหมด ผมว่า อ. เค้าก็ไม่น่าจะพลาดนะครับ นี่คือจุดที่ผมสงสัยอ่ะครับ

panndora:

--- อ้างจาก: marangone ที่ พ. 02 พ.ย. 2011 เวลา 08:41:15 ---นั่นแหละครับ ประวัติก็ออกมาเยอะแล้ว แต่ทำไมถึงไม่มีชื่อตอนของ 2 คนนี้ ทั้งๆที่คนอื่นมีชื่อตอนเป็นของตัวเองหมด ผมว่า อ. เค้าก็ไม่น่าจะพลาดนะครับ นี่คือจุดที่ผมสงสัยอ่ะครับ

มีครบทุกคนนี่คะ หามาให้ดู แต่ชื่อของบรู็คนี่หาไม่ได้ แต่มีบอกว่าเป็นสมาชิกลำดับที่ 8
(เรียงลำดับตามชื่อตอนและการชักชวนของลูฟี่ ว่าให้เข้ามาเป็นพวกเดียวกันแล้ว)
กัปตัน ลูฟี่  คนที่ 1 โซโล
คนที่ 2 นามิ คนที่ 3 อุซป
คนที่ 4 ซันจิ คนที่ 5 ช็อปเปอร์
คนที่ 6 โรบิน คนที่ 7 แฟรงกี้
คนที่ 8 บรูค

ปกข้างล่างนี้มาจากตอนที่กลุ่มหมวกฟางกำลังจะออกจาก W7 ลูฟี่รับแฟรงกี้มาเป็นช่างประจำเรือ
แล้วปู่การ์ปก็กลับมาไล่จับพวกลูฟี่ พวกลูฟี่กำลังจะหนี แต่อุซปที่ขอถอนตัวไปก็กลับมาขอโทษ แล้วก็ได้กลับขึ้นเรือ

ที่ยกปกนี้มาลงก็เพื่ออธิบายถึงช่องว่างที่คุณ theponx พูดว่า

--- อ้างจาก: theponx ที่ ส. 29 ต.ค. 2011 เวลา 05:50:14 ---มีคนเคยปูดเรื่องที่ว่า ... ท้ายเล่มที่ อ. โอดะ แนะนำตัวละคร
ว่าสมาชิกคนที่ 2 3 4 เป็นใครบ้าง มีประวัติอื่นๆยังไง
มีโทนี่โทนี่ชอปเปอร์ กับ โรบิ้น 2ตัวละครที่ อ.โอดะยังไม่ได้แนะนำว่าเป็น " ลูกเรือของกลุ่มหมวกฟาง"

ถึง อ.โอดะจะไม่ได้แนะนำ แต่รูปและลำดับตัวละครกับชื่อตอนมันก็บอกกลายๆอยู่แล้วว่า
อุซปคือคนที่ 3 แฟรงกี้คือคนที่ 7
ดังนั้นช้อปเปอร์ก็คือลูกเรือคนที่ 5 และโรบินก็คือลูกเรือคนที่ 6 ถูกมั้ยคะ
เพราะถ้า อ.โอดะแนะนำคนที่ 1 2 3 4 แล้ว จะมาเขียนชื่อตอนว่าคนที่ 7 โดยที่ไม่มีคนที่ 5 กับ 6 ก่อนคงไม่ได้อะคะ

mooping3baht:

รัก คุณpanndora จัง ข้อมูลแน่นสุดๆไปเลย  *number1*

saxsax:

*number1* สุดยอดค้าบ

ของผมความจำ กะเข้าใจอย่างเดว อิอิ เลยผิดๆถูกๆไปบ้าง

หน้า: << < (4/6) > >>

Go to full version