หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนทำเว็บของตัวเองด้วย Google Drive ทำเองได้แบบชิวๆ  (อ่าน 1003 ครั้ง)

promotion

• โจรสลัดจอมลุย / โคโนฮะกลุ่ม 7
  • *

สอนทำเว็บของตัวเองด้วย
Google Drive

เว็บไซต์ก็เป็นอีกช่องทางที่ขายของหรือจะเป็นบล็อกส่วนตัวก็ได้นะ วันนี้พี่ โปร มาแนะนำวิธีทำง่ายๆ ไม่ต้องเสียเงิน ตั้งชื่อของตัวเองได้ด้วยนะ สบายบรื๋อออ~

ไปที่กูเกิ้ลไดร์ฟก่อนเลย กด New > More > Google Sites

เปิดมาจะมีให้เพจ title มาให้ก่อนเลยจ้า เราก็ใส่ชื่อร้าน ชื่อบล็อกของตัวเอง หรือจะเอาออกใส่รูปแทนก็ได้นะ

ชอบตรงนี้มากกก ก็คือเขาจะมีให้ใส่ชื่อบล็อกแล้วก็โลโก้เราด้วยนะ

ภาพพื้นหลังเขาก็มีแบบฟรีๆ ให้ใช้ หรือจะใส่ภาพของตัวเองลงไปก็ได้ แถมยังสามารถเลือกได้หลายแบบด้วยน้า

มาถึงตรงย่อยๆ ของเราบ้าง เลือกเลย์เอ้าท์ก่อนเลย เพิ่มความง่ายให้ชีวิต หรือใครที่ชอบหรือมีไอเดียของตัวเอง อยากจัดหน้าเองก็ทำได้น้า

เลือกมาแล้วจะใส่เป็นรูป เป็นคลิปยูทูปก็ได้ หรือจะใส่ตัวสินค้าแล้วแอดลิ้งค์เข้าไปให้ลูกค้ามากดช้อปก็ได้จ้า

สมมติเราทำร้านที่ช้อปปี้  ก็เอาสินค้ามาใส่แล้วแนบลิ้งให้ลูกค้าไปช้อปได้เลยจ้า หรือจะเด้งเข้าแอดไลน์ก็ย่อมได้ แค่มีลิ้งค์ก็แอดได้หมดเลย ทำแบบนี้เผลอๆ ต่างชาติก็จะเข้าถึงได้ด้วยน้า

cr. รูปจากร้าน phathavie

ใครอยากช้อปจิ้มเลยจ้า : https://www.phathavie.com/product/11/แชมพูลดผมร่วง-สูตร-herbs-organic-300-ml-ลดผมร่วง-ช่วยกระตุ้นผมเกิดใหม่-เร่งผมยาวไว

หรือจะเพิ่มปุ่มให้กดช้อปก็ใส่ชื่อปุ่ม อย่างพี่ โปรโมชั่น ใช้ว่า Shop Now! ก็ใส่ไปแล้วก็ใส่ลิ้งร้านไปที่ช่องถัดไปเลยจ้า เสร็จแล้วเขาก็จะไปโผล่หน้าช้อปปี้แบบรูปสองเลยนะ

ใครไม่ถนัดเลือกสี เลือกสไตล์เขาก็มีเทมเพลตมาให้เราด้วยน้า เปลี่ยนสีได้จ้า

เขามีลูกเล่นเยอะมากๆ อยากให้ได้ไปลองเล่นกันน้า

เสร็จแล้วกด Publish ที่มุมขวาบนก็จะเด้งหน้านี้มา แล้วให้ใส่เหมือนชื่อเว็บเราได้ แล้วก็กด Publish อีกรอบก็ก็อปลิ้งเราไปแปะโปรโมท promotion หรือสินค้าใหม่-สินค้า ลดราคา เราในไอจี เฟซได้เลยจ้า

อยากมีเสน่ห์ดึงดูดใคร
ก็ต้องรู้จักดูแลบุคลิกภาพกันด้วยน้าาาาา

Phathavie Herbal shampoo

แชมพูสำหรับลดผมร่วงหลังคลอด

เห็นผลภายใน 2 สัปดาห์ ลดผมร่วงได้อย่างชัดเจน

เร่งผมยาวไว , ช่วยเสริมผมขึ้นใหม่
(สามารถใช้แทนยาปลูกผมได้เล๊ยยยย!!)

กดรับ ส่วนลดพิเศษ จำนวน 30 สิทธิ์ รีบกดเดี๊ยวหมดน้า

เรื่องของผมอย่าปล่อยให้ผมบางจนบุคลิกภาพเสียซ่ะล่ะ