หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงคนที่ใส่หน้ากากคือใครกันแน่ ? หากมาดาระได้ตายไปแล้ว  (อ่าน 39909 ครั้ง)

witthawat7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
แต่ถ้าจักระเหมือนกัน9หางก้อน่าจะจำำโทบิได้ด้วยสิอย่างตอนล่าสุด9หางทำเหมือนไม่รู้ไม่ชี้อ่ะตอนที่สู้กะโทบิอ่ะคัฟ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
แต่ถ้าจักระเหมือนกัน9หางก้อน่าจะจำำโทบิได้ด้วยสิอย่างตอนล่าสุด9หางทำเหมือนไม่รู้ไม่ชี้อ่ะตอนที่สู้กะโทบิอ่ะคัฟ

*love*
ถูกต้องคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่าชายสวมหน้ากากที่สู้กับรุ่น4น่าจะเปนมาดาระตัวจริงเพราะสามารถควบคุมเก้าหางและตอนที่มาดาระโดนสัมภเวสีคืนชีพ9หางในตัวโตะยังรับรู้ถึงจักระของมาดาระ แต่ตอนที่โตะเจอโทบิ9หางกลับไม่รับรู้ถึงจักระของมาดาระ ก้อแสดงว่าคนที่สู้กับรุ่น4กับโทบิน่าจะเป็นคนละคนกันคัฟ แสดงว่าโทบิน่าจะวางแผนการบางอย่างกับมาดาระ ซึ่งคนที่สู้กับรุ่น4คือมาดาระตัวจริง และอิทาจิก้อน่าจะโดนหลอกด้วยเหมือนกันนะคัฟ

ปล.ส่วนโทบิคือใครผมก้อยังไม่รู้เหมือนกัน อ่านแร้วก็อย่าด่ากันนะคัฟ
เป็นความคิดที่ดีครับ สำหรับผม จิ้งจอกเก้า9นั้นเป็นสัตว์หางของมาดาระตอนยุคทองที่สู้กับรุ่นที่1ครับ  มาดาระใช้จักระจิ้งจอก9หางสู้กับรุ่นที่1 เพราะตอนแรกมาดาระไม่มีจิ้งจอก9หางสู้กับรุ่นที่1ไม่ได้หรือไม่สามารถเอาเซลล์ของรุ่นที่1มาได้ตามแผนเนตรจันทรา จึงไปจับจิ้งจอง9หางและกลับไปสู้กับรุ่นที่1อีกครั้ง ในหุบเขาสิ้นสุด ที่จิ้งจอกเก้าหางจำจักระของมาดาระได้เพราะเคยถูกมาดาระควบคุมตั้งแต่ยุคของมาดาระแล้วครับ จิ้งจองเก้าหางที่ถูกโทบิควบคุมตอนสู้กับรุ่นที่4นั้นคือจักระของโทบิครับ ไม่งั้นเวลาเจอโทบิ9หางทำไมไม่บอกว่าจำจักระของมาดาระจากตัวโทบิได้ เพราะโทบิไม่ใช่มาดาระจึงไม่รู้สึกถึงจักระของมาดาระครับ และเก้า9ก็ไม่เคยถูกโทบิอัญเชิญเหมือนที่มาดาระอัญเชิญตอนสู้กับ5คาเงะ เลยไม่มีฉากพูดเหมือนที่9หางพูดกับมาดาระว่าจำจักระมาดาระได้ ถ้าโทบิอัญเชิญ9หาง ก็คงจะมีฉากพูดของ9หางว่าจำจักระโทบิได้ แต่โทบิรู้ว่าเก้าหางอยู่ในตัวนารูโตะจึงไม่อัญเชิญซึ่งต่างกับมาดาระที่ไม่รู้และัลองอัญเชิญเล่นๆเผื่อโทบิจะจับเก้าหางได้แล้วครับ(ที่พูดยาวๆเรื่องที่9หางจำจักระมาดาระได้นั้นผมพูดเปรียบเทียบนะเผื่อบางคนจะสงสัยว่าทำไมเก้าหางจำจักระโทบิไม่ได้ซึ่งเคยถูกมาดาระควบคุมยุคของรุ่นที่4)
โทบิ ก็อัญเชิญจิ้งจอกได้ครับ ดูเอาเอง
ถ้าคนที่ใส่หน้ากาก ตอนสู้กะรุ่นสี่เปนมาดาระตัวจริง ผมว่าเปนไปบ่ด้ายยยย
เพราะดูมาดาระตัวจริงมันมาดแมน มิน่ามาเปนอีแอบได้น่า
ปล.อย่าด่าผมนะ

ใช่ๆคัฟ ตอนนั้นโทบิก้ออันเชิญ9หาง ถึงแม้ตอนนั้น9หางจะยุในร่างของคุชินะแต่เพราะคาถาผนึกคลายมันจึงทำให้สงสัยว่าเปนมาดาระ เพราะถ้าเปนโทบิแสดงว่าโทบิก้ออันเชิญ9หางได้เหมือนกัน แร้วทำไม9หางจึงจำโทบิไม่ได้

ปล.จากคนรักนารูโตะเหมือนกัน.......ไม่เห็นด้วยยังไงก้ออย่าด่านะคัฟถือว่าเปนการพูดคุยของคนที่รักในสิ่งเดียวกัน
อีกอย่างหนึ่งที่ผมคิดว่า โทบิที่ใส่หน้ากากตอนสู้กะรุ่นสี่ เป็นคนเดียวกันกะโทบิตอนนี้ก็เพราะวิชามิติที่ใช้เหมือนกันเป๊ะๆ

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตอนที่ 487 คาคาชิใช้เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุพผาใส่มาดารา แต่มาดาระกลับพูดเฉยๆว่า "ไม่เอาน่าคาคาชิ คาถานั่นไม่มีผลกับฉันหรอก" นั่นทำให้ผมคิดถึงโอบิโตะทันที ทรงผมก็คล้ายๆกัน บางทีอาจเป็นเพราะเคยเป็นเนตรของเจ้าของเก่า คาถาจึงไม่มีผล แต่ว่าข้อโต้แย้งก็หนักแน่นเช่นกันว่า ตอนที่คุซึนะถูกดึง 9หาง ออกจากตัว ตอนนั้นคาคาชิกับโอบิโตะก็ยังเป็นเด็ก จะไปสู้กับรุ่นที่ 4 ที่เก่งๆได้ไงแล้วยังดูตัวโตเกินวัยอีก

ยากแหะ จะเดาว่าเป็นใคร  *great*
ตอนที่โทบิสู้กับรุ่น 4 โอบิโตะโตแล้วคับ กลับไปอ่านดีๆแต่ใจจริงคิดว่าไม่น่าจะใช่โอบิโตะคับ

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ตอนที่ 487 คาคาชิใช้เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุพผาใส่มาดารา แต่มาดาระกลับพูดเฉยๆว่า "ไม่เอาน่าคาคาชิ คาถานั่นไม่มีผลกับฉันหรอก" นั่นทำให้ผมคิดถึงโอบิโตะทันที ทรงผมก็คล้ายๆกัน บางทีอาจเป็นเพราะเคยเป็นเนตรของเจ้าของเก่า คาถาจึงไม่มีผล แต่ว่าข้อโต้แย้งก็หนักแน่นเช่นกันว่า ตอนที่คุซึนะถูกดึง 9หาง ออกจากตัว ตอนนั้นคาคาชิกับโอบิโตะก็ยังเป็นเด็ก จะไปสู้กับรุ่นที่ 4 ที่เก่งๆได้ไงแล้วยังดูตัวโตเกินวัยอีก

ยากแหะ จะเดาว่าเป็นใคร  *great*
ตอนที่โทบิสู้กับรุ่น 4 โอบิโตะโตแล้วคับ กลับไปอ่านดีๆแต่ใจจริงคิดว่าไม่น่าจะใช่โอบิโตะคับ

โตยังไง ตอนนี้หน้าตาก้อน่าจะพอๆกับคาคาชิ ไม่น่าเหี่ยวขนาดนั้น

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
โทบิ อาจจะเป็น อาจารย์ของ ซึนาเดะ ก้เป็นไปได้

เพราะว่า ใช้ วิชาเเพทย์ ในการเยี่ยวยาอายุ

klaobrmeiei

• *
โทบิ อาจจะเป็น อาจารย์ของ ซึนาเดะ ก้เป็นไปได้

เพราะว่า ใช้ วิชาเเพทย์ ในการเยี่ยวยาอายุ

อาจาร ซึนาเดะ ก้อรุ่น3นิ่ ซึนาเดะมันมาจากเซนจูนิ่ อายุยืน

momothedog

• *
ไม่รู้สิครับ ผมก็ว่าอุจิวะ คางามิ เป็นตัวละครที่เปิดเผยน้อยมาก

แทบจะไม่มีเลย มันต้องเป็นคนแก่หน่อยอ่ะครับ ดูจากตอนที่เปิดหน้ากากเกือบครึ่งใบ

ให้ ซาซิเกะดู มีรอยย่น แก่นิดๆ