Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

สกราว เซเลฟ เป็นดราก้อนสเลเยอร์ อีก 1คนจริงหรือเปล่า

หน้า: << < (4/6) > >>

artkub:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 14:57:43 ---น่าจะเป็นเพื่อนสมัยอดีต ที่ช่วยให้เซเรฟกลับตัวเป็นคนดี

แต่อาจจะเกิดเหตุการณ์อะไรบางอย่างทำให้นัตสึต้องกลับมาเป็นเด็กอีกครั้ง นัตสึถึงได้มีอายุมากกว่าร้อยปี

--- End quote ---
จริงอะผมพึ่งรู้นะเนี่ย

NaTTaJaK:

ผมพิมไปแล้วครับแต่ผลออกมาอะไรก็ไม่รู้ครับไห้ไปที่เวปนู้นเวปนี้อะครับงงไปหมดครับสรุปออกมาแล้วผมก็ไม่ได้รู้อะไรเพิ่มเลยครับจากคำว่า  สกราวเซเรฟ อ่าครับรู้แค่ว่ามีกลุ่มในเฟสบุ๊คอะครับ

Num:

เรื่อง มังกร ของ ทุก คนที่หายไป ต้องเกี่ยวข้องกับเซเรฟ แน่ๆ
ยกเว้นสติงกะโร้ค( ที่บอกว่าฆ่าของสติงมีความเแ็นไปได้(เป็นคนไม่เห็นความสัมคัญของเพื่อน)แต่โรีค ไม่น่าจะ ฆ่านะ

mint1458:

--- อ้างจาก: Num ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:23:06 ---เรื่อง มังกร ของ ทุก คนที่หายไป ต้องเกี่ยวข้องกับเซเรฟ แน่ๆ
ยกเว้นสติงกะโร้ค( ที่บอกว่าฆ่าของสติงมีความเแ็นไปได้(เป็นคนไม่เห็นความสัมคัญของเพื่อน)แต่โรีค ไม่น่าจะ ฆ่านะ

สติงอาจฆ่ามังกรของโร้คก็ได้นะ แล้วโร้คก็อาจแก้ตัวให้ *hoho*

Num:

--- อ้างจาก: mint1458 ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:26:07 ---
--- อ้างจาก: Num ที่ จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 00:23:06 ---เรื่อง มังกร ของ ทุก คนที่หายไป ต้องเกี่ยวข้องกับเซเรฟ แน่ๆ

สติงอาจฆ่ามังกรของโร้คก็ได้นะ แล้วโร้คก็อาจแก้ตัวให้ *hoho*

โร๊คเนี่ยมังกร เงา ชะมะ

หน้า: << < (4/6) > >>

Go to full version