หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูฟี่ เป็น ลูก คนเดียว ของดราก้อน ป่าวอาคับ?  (อ่าน 9131 ครั้ง)

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ที่ผมอ่าน  วันพีช *hoho*  มาผมลองนึกดูเเต่นึกไม่ออก *disappoint*ว่า  มีตอนไหนบ้างป่าว  ที่มีคนพูด ถึงว่า ลูฟี่เป็น ลูกคนเดียวของดราก้อน *dead*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ลูฟี่ เป็น ลูก คนเดียว ของดราก้อน ป่าวอาคับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 11:36:41 »
ขอเดาว่า น่าจะมีแค่ลูฟี่นะแหละคะ เพราะถ้ามีพี่ชายอยู่อีกปู่กราฟก็น่าจะพูดถึงมั้งแล้ว
ส่วนตัวแล้วคิดว่า ความน่าจะเป็นที่ลูฟี่จะมีพี่ชาย มีโอกาสน้อยกว่าการที่ซาโบ้ยังไม่ตายซะอีกคะ

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ลูฟี่ เป็น ลูก คนเดียว ของดราก้อน ป่าวอาคับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 12:48:16 »
ไม่มีใครพูดนะว่า เป็นลูกคนเดียว มีแต่คนคิดว่าดราก้อนไม่น่าจะมีลูก ไม่งั้นคงไม่ตกใจขนาดนั้นตอนที่บอกว่าลูฟี่เป็นลูก  *hoho*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 15:30:04 »
ขอเดาว่า น่าจะมีแค่ลูฟี่นะแหละคะ เพราะถ้ามีพี่ชายอยู่อีกปู่กราฟก็น่าจะพูดถึงมั้งแล้ว
ส่วนตัวแล้วคิดว่า ความน่าจะเป็นที่ลูฟี่จะมีพี่ชาย มีโอกาสน้อยกว่าการที่ซาโบ้ยังไม่ตายซะอีกคะ

เห็นด้วยกับท่าน Pandora ครับ น่าจะมีแค่คนเดียวแหละ และผมก็ค่อนข้างมั่นใจว่าซาโบ้ยังไม่ตาย และ เป็น หนึ่งในกำลังสำคัญของคณะปฏิวัติครับ (มั่นใจแค่ไหนก็คงผิดอีกอยู่ดี 55+)

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 21:37:34 »
แล้วแม่ลูฟี่ไปไหน 55

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 20 ต.ค. 2011 เวลา 23:15:55 »
ส่วนตัวคิดว่าแม่ของลูฟี่น่าจะตายไปแล้วนะคะ
เพราะถ้ายังไม่ตายไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องเอาลูฟี่มาฝากปู่กราฟเลี้ยง แล้วปู่กราฟต้องเอาไปฝากดาดันอีกทีอ่ะคะ
ถ้าลูฟี่ถูกพ่อกับแม่เลี้ยงมา คงจะเป็นคนสุขุมใจเย็นเจ้าวางแผนมากกว่าเป็นจอมมุทะลุบ้าลุยอันดับหนึ่งแบบนี้อ่ะคะ อิอิ

gegen0603

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 21 ต.ค. 2011 เวลา 08:38:34 »
ซาโบ้ในอะนิเม ยังไม่ตายอะครับ แต่ ในมังงะจะเหมือนป่าวไม่รู้

saijai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 22 ต.ค. 2011 เวลา 15:04:21 »
มีใครเคยคิดใหม? ว่า ทราฟาลำก้า ลอว์ ก็คือ ซาโบ้ นั่นเอง (แค่คิดเอาเองนะ)