หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใคร ฆ่า มาดาระ ที่ คาบูโตะ เรียกออกมา?  (อ่าน 50501 ครั้ง)

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ใคร ฆ่า มาดาระ ที่ คาบูโตะ เรียกออกมา?
« เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 11:24:23 »
ใคร จะเป็น  คน จัดการ   ร่าง ของ  มาดาระที่  คาบูโตะ   เรียกออกมา *rip*

doon142

• *
Re: ใคร ฆ่า มาดาระ ที่ คาบูโตะ เรียกออกมา?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 12:37:03 »
ผมว่า น่าจะเป็นอิทาจิ นะครับ

THECLIQUE

• *
Re: ใคร ฆ่า มาดาระ ที่ คาบูโตะ เรียกออกมา?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 15:36:54 »
 *glad*คิดเหมือนกันเลยว่า อิทาจิ   ตั้งนานและ ยังไม่โผล่มาช่วยเลย งะ  *glad*

starstuckk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 09:18:33 »
อิทาจิมันจะไปจัดการกับคาถาสัมภเวสีไม่ใช่หรอ ส่วนคนที่หน้าจะมาจัดการกับมาดาระก็หน้าจะเป็นคนที่ยืนอยู่ตรงแถวๆนั้นแหล่ะ เช่น นารูโตะ กาอาระ

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 09:52:56 »
อิทาจิมันจะไปจัดการกับคาถาสัมภเวสีไม่ใช่หรอ ส่วนคนที่หน้าจะมาจัดการกับมาดาระก็หน้าจะเป็นคนที่ยืนอยู่ตรงแถวๆนั้นแหล่ะ เช่น นารูโตะ กาอาระ

ใช่ครับ  อิทาจิไปจัดการคนที่ควบคุมคาถาสัมพเวสีอยู่ครับ  อาจจัดการสำเร็จก็ได้นะ  อิอิ  พอจัดการเจ้าคาบูโตะได้คาถามันก็จะสลายไปเอง  อิทาจิมันเคยพูดว่าอย่างนั้นครับ

ไม่แน่ว่าบทบาทอุจิวะมาดาระที่ถูกอัญเชิญมาอาจมีแค่เพื่อเฉลยว่าชายสวมหน้ากากไม่ใช่มาดาระก็ได้ 

มาดาระคงโชว์ฟอร์มไม่นานเดี๋ยวก็ไป มั้ง  อิอิ  จากนั้นบทหลักๆคงเป็นการดวนกันกับไอ้คนสวมหน้ากากกับดวนกะไอ้เกะล่ะมั้ง  และอาจจะมีอะไรพลิกผันเกิดขึ้นเพราะเมื่อรู้ว่าชายสวมหน้ากากไม่ใช่มาดาระ  เดาล้วนๆเหมือนกันครับ  อิอิ

kamin.nas

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 10:57:50 »
ผมว่ามาดาระสะท้อนคาถาเหมือนอิทาจิแล้วเล่นความจริง

poonx9x8x7x6

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 12:43:15 »
ถ้ามาดาระสะท้อน  คาถาเหมือน  อิทาจิ  *hoho*  ก้ไม่เเน่  ร่างมาดาระที่  คาบูโตะเรียกออกมาอาจจะเปน  คนสู้กับ   โทบิ   ก้ได้นะ   *shock*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 16:29:27 »
อิทาจิ คงจัดการกับ สัมภเวสีไม่ได้หรอก ภ้าจัดการได้ ก้อจบง่ายไป ตัวเมพที่เรียกออกมา หายหมด  คนจัดการ ต้องเปนซาสึเกะ คั บ เพราะ มัน ยังไม่มีบท เลย อิอิ เดานะ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

bigkung

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 25 ต.ค. 2011 เวลา 19:29:42 »
มีความเป็นไปได้ที่ อิทาจิ จะโผล่มาสู้กับ มาดาระ แล้วก็สู้ไม่ได้

edlove

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 26 ต.ค. 2011 เวลา 02:04:20 »
ผมว่า  มาราดะ จะไม่ช่วย หรอกแต่จะสู้ สู้เพือวัดพลัง หลังจากนั้นก็ ค่อยช่วย แน่เลย  ดูจากสายตา เพราะ ตั้งแต่คาบูโตะ  บอก ว่า มันเป็นคนสร้าง มาราดะ ก็ โมโห 5555+ ผมคิดว่า นะ 555+

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 26 ต.ค. 2011 เวลา 13:49:59 »
คาถาสัมพเวสีคืนชีพ ถึงจะคลายก็ไม่ได้หมายความว่าพวกที่ถูกเชิญมาจะหายไปนะ แค่ถูกปลดปล่อยเป็นอิสระ ทำตามใจตัวเอง เหมือนอิทาจิ แค่นั้นเอง

csboomzaa

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 27 ต.ค. 2011 เวลา 09:45:58 »
แค่เดานะครับ *hoho* *hoho*

1.คาบูโตะคงไม่สามารถความคุมมาดาระได้หลอกครับ มาดาระเองก็คงจะใช้พลังเนตรของตัวเองเพื่อสะท้อนคาถานั้น แต่ที่มาดาระจะต่อสู้ก็เพื่ออยากจะวัดพลังที่ตัวเองได้เก็บเอาไว้ในศิลา แต่ในช่วงเวลาที่มาดาระยังมีชีวิตอยู่ยังไม่ได้สัมผัสกับพลังที่บอกในศิลานั้น แต่เมื่อมาดาระมีโอกาศก็คิดอยากจะลองดูพลังที่ได้มานี้เหมือนกัน *number1*

2.มาดาระต่อสู้กับใครนั่นเป็นการเดาที่ยากมากครับแต่คิดว่าน่าจะต่อสู้กับอิมาจินะครับ เพราะว่าอิทาจิก้ไม่ได้ไปไกลจากเมพการต่อสู้เลย คิดว่าน่าจะต่อสู้ร่วมกับนารูโตะด้วย และบอกเค็ดลับการเบิกเนตรและการใช้พลังของนารุโตะด้วย การเบิกเนตร? คือว่านารุโตะเป็นญาติกับหมู่บ้านน้ำวนนั่นก็คือติดเชื้อมาจากแม่นั่นเอง นางาโตะเองก็เป็นนินจาหมู่บ้านน้ำวนเหมือนกัน น่าจะคิดว่าอิทาจิจะเป็นคนสอนเบิกเนตรแน่นอนและการเบิกเนตรนั้นต้องมีเงือนไข และอิทาจิเองก็น่าจะสอนให้กับนารุโตะในครั้งต่อๆไป

ผมอ่านเรื่องนารุโตะมาตั้งแต่เริ่มและดูทั้งภาคพิเศษอีก จากการที่ศึกษามา ไม่มั่ว และไม่ได้เดาแบบมั่วๆเหมือนคนอื่นเค้าที่เอาอะไรมาไม่รู้มาผสมผสานกันเยอะแยะไปหมดจนมีความคิดที่ต่างออกจากเรื่องไป หยิบนั่นมาที หยิบนี่มาทีมาผสมกันจนได้เรื่อง ๕ ๕ ๕(แต่มันก็หนุ๋กดีนะครับ อิอิ) *hoho*

แล้วเพื่อนๆว่ายังไงครับผม *attack*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 29 ต.ค. 2011 เวลา 03:23:51 โดย csboomzaa »

bigzaaa

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 30 ต.ค. 2011 เวลา 10:59:24 »

ใช่ครับ  อิทาจิไปจัดการคนที่ควบคุมคาถาสัมพเวสีอยู่ครับ  อาจจัดการสำเร็จก็ได้นะ  อิอิ  พอจัดการเจ้าคาบูโตะได้คาถามันก็จะสลายไปเอง  อิทาจิมันเคยพูดว่าอย่างนั้นครับ

ไม่แน่ว่าบทบาทอุจิวะมาดาระที่ถูกอัญเชิญมาอาจมีแค่เพื่อเฉลยว่าชายสวมหน้ากากไม่ใช่มาดาระก็ได้ 

มาดาระคงโชว์ฟอร์มไม่นานเดี๋ยวก็ไป มั้ง  อิอิ  จากนั้นบทหลักๆคงเป็นการดวนกันกับไอ้คนสวมหน้ากากกับดวนกะไอ้เกะล่ะมั้ง  และอาจจะมีอะไรพลิกผันเกิดขึ้นเพราะเมื่อรู้ว่าชายสวมหน้ากากไม่ใช่มาดาระ  เดาล้วนๆเหมือนกันครับ  อิอิ

คาถาสัมพเวสี    ถึงจะฆ่าคนใช้คาถา แต่คาถา ก็ไม่คลายนะครับ

มีทางเดียว คือ ต้อง ควบคุมคนใช้คาถาแล้วให้คนใช้คาถา คลายคาถาเอง

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 17:30:47 »
อิทาจิ ไม่ใช่ไปเจอกับ เกะ อีกรอบเรอะ 555*

แล้วก้อเหมือนเกลี้ยกล่อมเกะอ่ะ แล้วเกะก้อมาช่วยโตะสู้ไรงี้มั้ง

ส่วนมาดาระมันคงไปตามทางของมัน เพราะมันคงไม่โดนควบคุมง่ายๆ หรืออาจจะโดนจัดการโดย 5 คาเงะก้อได้

ซึนาเดะอาจจะตาย 3 นินจาในตำนานจะได้ตายเกลี้ยง แล้วให้ โตะ เกะ ซากุระ เปนสามนินจาในตำนานแทน

คิดมั่วๆๆ

-----------------------------

กลายเปนว่า เนื้อหาไม่ตรงกับหัวข้อกระทู้แล้ว

5 คาเงะแหล่ะมั้ง คิดตื้นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 18 พ.ย. 2011 เวลา 18:50:52 โดย klaobrmeiei »

Gamba123

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 09:57:10 »
ผมว่าดีไม่ดีโดนจะ5คาเงะที่รุมยำตีนมากกว่า