Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

รู้สึกกันไหมว่าเดียวนี้เนื้อเรื่องวันพืชอืดมาก

หน้า: << < (5/5)

hippylove:

ไม่นะครับ ไม่รู้สึกเลยว่ามันอืด คิดว่าแบบแหละที่มันควรจะเป็น *dontknow*
ยังสนุกเหมือนเดิม รึมากกว่าเดิมด้วยซ้ำครับ *great*
ครับอย่างที่หลายคนบอก ฝึกมาตั้ง 2ปี มาเจอศึกแรก จะให้สู้แบบลำบากเลยหรอ คงไม่หรอกมั้ง *haha* (คิดว่าไม่น่าจะโชว์หมดในเกาะเดียวนะครับ คงค่อยๆโชว์ไปทีละนิดๆ)

ผมว่ามันก็น่าตื่นเต้น อยู่นะครับ การที่ได้ลุ้นว่า ตัวละครแต่ละตัว จะมีพัฒนาการยังไงบ้าง หลังจากฝึกมา2ปี คงไม่ใช่แค่ หล่อขึ้น เท่ขึ้น สวยขึ้นแน่นอน *number1*

kamin.nas:

ผมว่า เนื้อเรื่องกำลังดีนะครับ ผมว่าผู้เขียนเค้าคงจะค่อยๆ เขียนให้พวกลูฟี่ รู้เรื่อง ของโจรสลัดคนต่างๆ

ไปเรื่อยจะได้รู้ความเป็นมา ดูได้จาก ตอน 645 นี้ไงครับ เขาพูดถึง หนวดขาว

ที่มาช่วยปกป้อง เกาะเงือก เพราะ ความรักพวกพ้อง ผมว่า ภาคนี้เขาต้อง เดินเรื่องตามที่โจรสลัดดังๆ

ว่าความเป็นมาเป็นยังไง หลังจากรู้เรื่องของ หนวดขาว แล้ว คงค่อยๆ แกะเรื่องไปเจอ ไคโด ต่อ

แล้วก็ บิ๊กมัม ต่อ ด้วย แชงคูล แน่เลย ^^

หน้า: << < (5/5)

Go to full version